ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มาอ่านเรื่องราว ความรันทดของผมดูสิ

เริ่มโดย kendo, ธันวาคม 15, 2010, 06:29:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kendo

สมัย ผม ม.3 ม.4 ผมได้เจอกับความรักครั้งเเรก ของผม เธอและผม ต่างทำวันของเรา ในมีความสุข
จนกระทั่ง พี่ของเธอ จับได้ว่า เธอคบกับ ผู้ชาย พี่ของเธอไม่พอใจมาก พี่ของเธอเลยสั่งให้เราเลิกติดต่อกัน
....... สิ่งที่ผมเล่านี้ คือ โลกออนไลน์ ที่เราได้เจอ ได้คุยกัน..... ตัวจิงของะธอ ผมนั้นยังไม่เคยเจอ....
แต่คำทิ้งท้ายของเธอในMSN คือ.... ''รอเรานะ รอเรานะ เราขอร้อง''
ผ่านไป 3 ปี...

ปัจจุบัน ผมอยู่ ปี 1 มหาวิทยาลัยแห่งนึง....ในภาคอีสาน

ซึ่งตัวผมนั้น ในตอนนั้นกับตอนนี้ ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ผมได้แต่ รอ รอ รอ

และอยู่มาวันนึง..
เธอก็ ออนไลน์ขึ้นมาในMSN .. มันทำให้ผม ดีใจมากและเข้าไปคุยกับเธอ การสนทนา ของเรานั้น เปนเมหือนเดิม อย่างที่ 3ปีที่ผ่านมา

แต่ จุดประสงค์ ในการออนไลน์ ของเธอก็คือ อยาก จะขอโทษ ที่ ทำให้ผมรอเธอ และถามผมว่า ผมมีคนใหม่แล้วหรือยัง ผมตอบไปว่า ยัง ผมยังรอเธออยุ่  ....

ก้ดูเมหือนเธอจะดีใจเมหือนกันนะ แต่ ผมก็ถามคำถามเดียวกันกับเธอ เธอบอกว่า...กำลังคุยกับใครคนนึงอยุ๋ ซึ่งคือ บุคคลที่ 3
ซึ่งเค้าคนนั้น อยุ๋ใกล้ชิดเธอ มีตัวตน จับต้องได้จิง
แต่...
ผม เปนแค่อดีต เปนแค่ตัวหนังสือ บน หน้าจอคอมพิมพ์เตอร์ ระยะทางก้ไกลกัน หน่ำซ่ำ พี่เค้า ยังไมค่อยชอบ ตัวหนังสือของผมสักเท่าไหร่ (ไม่ชอบผมนั้นแหละ)

แต่
.........
ผม
ยัง
รักเธอ
มาก......... เมหือนเคย เมหือนอย่าง 3ปีก่อน เหมือนอย่างที่เคยเป็น...

ผมมัน
โง่มากใช่ไม๊ ที่ยังจดจำรักแบบนี้
.
.
.
ผมไม่ควรมีความหวังที่จะกลับไปเปนเมหือนเดิมเเล้วใช่ไหม..