ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ไม่อยากให้เป็นแค่น้องสาว

เริ่มโดย mini2, มีนาคม 23, 2011, 12:40:03 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mini2

ขอระบายหน่อยครับ เรื่องอาจยาวหน่อย   อ่านหัวข้อแล้ว อย่าเข้าใจผิด คิดว่าผม
 รักน้องสาวตัวเองนะครับ[s:246]
น้องสาวที่ว่าคือ ไม่ใช่ญาติ แต่รู้จักและนับถือกันแบบพี่น้อง
เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมกับน้องแพท (นามสมมุติ) บังเอิญรู้จักกันทางโทรศัพท์
เธอโทรผิดเบอร์น่ะครับ ด้วยความที่ผมเป็นคนอัธยาศัยดี (ประมาณว่าชอบคุยหยอกสาว)
เลยคุยหยอกล้อเธอไปหลายคำ ประมาณว่า น้องเสียงน่ารักจัง ตัวจริงคงน่ารักแน่ๆ[s:236]
ชักอยากเจอตัวจริงแล้วสิ น้องเขาได้ฟังแค่นั้น ก้อรีบวางสายเลย ตอนนั้นผมคิดว่า [s:252]
เธอคงโกรธแล้ว [s:230]

ผ่านไปสองวัน เธอโทรกลับมาใหม่ ตอนนั้นผมงงนิดๆ ด้วยไม่คิดว่าเธอจะโทรมาอีก
เธอชวนผมคุยเรื่องสัพเพเหระ อยู่พักใหญ่ แต่เสียงที่คุยนั้น คล้ายว่ามีความทุกใจปนอยู่ ผมจึงถามเธอตรงๆว่า มีเรื่องทุกใจเหรอ ทำไมถึงโทรมาหาผม เราไม่รู้จักกันนะ แต่แม้ว่าจะไม่รู้จักกัน
หากทุกใจ ผมก้อพร้อมจะให้คำแนะนำ และยินดีช่วยเหลือ ถ้าไม่เกินกำลังนะ
            เพีงเท่านั้นแหละครับ เธอก็ระบายความทุกออกมาพร้อมทั้งน้ำตา ผมเลยให้คำแนะนำเธอไปหลายอย่าง  วันต่อมา เธอโทรมาอีก บอกว่าคำทีผมบอกมันใช้ได้ผล  ซึ่งจากเหตุที่ผมให้คำแนะนำเธอไป และมันได้ผล เธอจึงเริ่มไว้ใจผมมากขึ้น
            ผ่านไป  4 วัน ผมกับเธอสนิทกันอย่างรวดเร็ว ผมมีความรู้สึกว่า ไม่ว่าจะคุยเรื่องอะไร
เธอจะรู้และเข้าใจเหมือนผม แบบว่าคุยถูกคอคอกันน่ะครับ ผมเลยเอ่ยปากแบบไม่คิดว่า
ผมไม่มีน้องสาวเลย ถ้าจะมี ก็ขอมีคนแบบน้องแพทนี่แหละ ซึ่งน้องเขาก็ตอบทันทีว่า
เขาก็ไม่มีพี่ชาย ขอเป็นน้องสาวผมได้ไหม ผมดีใจมาก เลยรับคำไปว่า ได้สิ ในขณะนั้นผมและน้องแพทยังไม่เคยเเห็นหน้ากันสักครั้งเดียว
            จึงทำให้เราทั้งสองอยากพบหน้ากัน  เราได้นัดว่าจะไปพบกัน ณที่แห่งหนึ่ง โดยนัดแนะว่า
จะแต่งชุดสีนั้นสีนี้ วันที่เราไปตามนัด ผมไม่แต่งตัวตามที่นัดไว้ เธอก็เช่นกัน เอาล่ะสิ
แล้วจะเจอกันยังไง[s:243] เวลาได้ผ่านไปครึ่ง ชม.จากที่นัดกันไว้ ผมยังรออยู่
ในบริเวณที่นัดไว้นั้นและที่นั้น  มี ญสาวอยู่3คน นั่งอยู่ตามโคนต้นไม้บ้าง ม้านั่งบ้าง ยืนบ้าง แต่ละคนก็หน้าตาไม่เลว ผมเลยตัดสินใจ เดินเข้าไปถามที่ละคนว่า ใช่แพทไหม  ทั้งสามตอบไม่ใช่
        ผมคิด  กรรมแล้วกู [s:254]ผมกลับมานั่งที่เก่า คิดว่าเอาไงดีวะ ขณะนั้น  1 ใน 3 สาวนั้น

คนนึงก็เดินมาหาผม แล้วบอกว่า ป่ะ พี่ไปเดินเที่ยวกัน ผมงงไป 2วิ  ทันทีที่คิดได้ ก้รีบถามกลับว่า
แพทใช่ไหม เธอพยักหน้า ตอบว่า ขอโทษที่ต้องโกหก[s:258]
         วั้นนั้นผมและเธอได้เห็นหน้าอีกฝ่าย ก็รู้สึกพออกพอใจกนัและกัน (ผมหน้าตาออกคมเข้ม
แบบหนุ่มไทย สูงและหุ่นดี ส่วนน้องแพท เข้าขั้นว่าสวยครับ รูปร่างผอมเพรียว หุ่นดีมากๆ )
วั้นนั้นเราทั้งสองเดินเล่นที่สวนสาธารณะ (ที่นัดไว้น่ะแหละครับ) จนถึงเย็น แล้วก็แยกย้ายกันกลับบ้าน ตอนนั้นผมยังโสดครับ   จากการพบกันคราวนั้น ผมเริ่มคิดกับน้องแพทว่า ไม่อยากได้น้องสาวแล้ว
 อยากเป็นแฟนมากกว่า แต่ผมก็ไม่กล้าที่จะพูด เวลาผ่านไปครึ่งปี ผมและน้องแพทยังคบหากันแบบพี่ๆน้องๆอยู่ ในครึ่งปีนั้น ผมได้มีแฟนคนนึง แต่ทุกครั้งที่ผมอยู่กับแฟน ใจผมกลับคิดถึงน้องแพทตลอด  น้องแพทเขามักชอบถามว่า ผมกับแฟนยังคบกันอยู่ไหมผมตอบว่ายังคบกันดีอยู่  
 และแพทมักชอบพูดเสมอว่า ชอบเพลงรอ ของวงกะลามาก ขอให้ผมร้องให้ฟังหน่อย ผมก้อยินดีร้องให้ฟัง  จากวันนั้น เธอหายไปเกือบครึ่งปี แล้วเธอก็โทรมาใหม่ ซึ่งเป็นวันนี้ คำที่เธอพูดมาคำแรก คือถามผมว่า ยังคบกับแฟนอยู่ไหม  ผมชักสงสัยกับคำถามนี้ แต่ก็ตอบไปว่ายังคบอยู่ แพทมีอะไรหรือเปล่าถามแปลกๆ เธอเงียบไปพักนึง แล้วก็มีเสียงร้องไห้จากโทรศัพท์ [s:228]แล้วสายก็ตัดไป
         ผมยิ่งสงสัยหนักขึ้นไปอีก รีบโทรกลับทันที แต่ทว่าคนรับ กลับไม่ใช่แพท  กลายเป็นเพื่อนของแพทรับแทน  ผมถามว่าแพทเป็นอะไร ทำไมร้องไห้ เพื่อนแพทเขาบอกว่า แพทเขาแอบรักนายมาตลอด เขารอมาค่อนปีแล้ว รอให้นายเลิกกับแฟนก่อน  แล้วเขาจะบอกรักนาย เขาไม่อยากเป็นน้องสาวแล้ว [s:228] นายจำได้ไหมที่เขาบอกว่าชอบเพลงรอน่ะ เขาพยายามจะบอกเป็นนัยให้นายรู้ แต่นายก็ไม่รู้และไม่เข้าใจ

มาถึงตอนนี้ กลายเป็นผมที่อึ้ง และเงียบไป และสายก็ถูกตัดไป ผมสับสนมาก ไมรู้ควรทำยังไง แฟนผมก็ยังคบอยู่ ส่วนน้องสาวที่ไม่ใช่น้องสาว  ก็แอบรักเรา และเราก็แอบรักน้องสาว
 ผ่านมาเกือบปี เพิ่งมารู้ความจริง ผมไม่อยากเสียทั้งแฟนคนปัจจุบัน และน้องสาวที่ผมรัก
เพราะว่าน้องแพทเขาบอกว่า หากไม่เป็นแฟน ก็จะไม่มาให้เห็นหน้าอีก เพราะทุกครั้งที่เห็นเรา
เขาก็จะยิ่งทุกใจมากยิ่งขึ้น