ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทำไมชีวิตผมถึงเป็นแบบนี้

เริ่มโดย P4GE, พฤษภาคม 08, 2011, 11:41:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

P4GE

ผมไม่ไหวแล้วครับกับสิ่งที่มันเกิดขึ้นกับตัว ท้อมาก ไม่มีทางออก ปรึกษาผู้ใหญ่ก็ไม่ได้ เริ่มจากเรื่องแฟนผมที่เข้าใจผิดมาตลอด ที่จริงลูกในนั้นเป็นลูกผม แต่ผมก็ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะ แต่จากหลาย ๆ คนพูด ว่าไม่มีทางที่จะเป็นลูกผู้ชายคนนั้นหรอก ( แฟนผมเคยพูดเอาไว้ว่าถ้ามีอะไรเกิดขึ้นมาจริง ๆ เค้าจะไม่ให้ผมรับผิดชอบ เพราะว่าผมยังเรียนอยู่ยังมีอนาคต เค้าอยากให้เจออะไรที่ดีกว่านี้ ) ถัดมาตั้งแต่ที่ผมรู้เรื่องว่าเค้ามีผู้ชายคนอื่น แล้วเมื่อวันศุกร์ที่แล้วผู้ชายจะไปขอขมา (เค้าเล่าให้ผมฟังแบบนั้น) ผมก็ไปเห็นในเฟสเค้า ว่าประมาณว่าเค้าโดนหลอก ผู้ชายคนั้นไม่รับลูก เเล้วเพื่อนเค้าเหมือนจะบอกกับผมว่า ลูกในนั้นเป็นลูกผม ทุกวันนี้ผมคิดอะไรไม่ออกเลย ต้องแต่ผมรู้ว่าเค้ามีลูกผมก็รู้สึกแปลก ๆ กับตัวเองว่าผมรักคนในท้องเค้า มากกว่ารักเค้าเสียอีก แล้ววันนี้ตอนเช้าเค้าโทรมา เหมือนจะพูดอะไรกับผม แต่เค้าก็ไม่กล้าพูด ผมรอมา 5 เดือนแล้ว คิดมาตลอด 5 เดือนว่าควรทำยังไง แต่ในเมื่อ เหตุการณ์มันเป็นแบบนี้ มันยิ่งซ้ำเติมให้ผมไม่มีทางออก ไหนผมก็ใกล้เปิดเทอมแล้ว แต่เรื่องยังเป็นแบบนี้ ทั้งเรื่องเด็กในท้อง ทั้งเรื่องเค้า ผมทั้งสงสารตัวแฟนผม กับ เด็กในท้อง ไหนจะไม่มีพ่อ ไหนแฟนผมต้องเลี้ยงลูกคนเดียว ทุกวันนี้ผมก็ยังคงรอเค้าอยู่ แต่ทุก  ๆ อย่างที่ผมทำลงไป มันเหมือนจะมีอุปสรรคไปซะหมด ผมร้องไห้จนไม่มีน้ำตาจะไหลออกมาแล้ว ผมไม่มีทางออกกับสิ่งที่ผมเจออยู่ ทุกวันนี้เรื่องมันยิ่งถลำลึกลงไป จนผมเครียดถึงขั้นนอนไม่หลับ

สิ่งที่ค้างคาใจผมคือ ลูกในนั้นเป็นลูกใครกันแน่ ถ้าเป็นลูกผมทำไมเค้าต้องไปมีคนใหม่ ?
ทำไมเค้าต้องหนีผมกับไปอยู่ ต จ ว.
สาเหตุที่เลิกจริง ๆ คืออะไร ?
แล้วทำไมเค้าต้องปิดกลั้นผมจากทุก  ๆ เรื่องเป็นเพราะเค้ารักผม หรือว่า อยากให้ผมออกไปจากชีวิตเค้ากันแน่ ? T T