ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ถามอะไรซักอย่างได้มั้ย

เริ่มโดย tumhilow, พฤศจิกายน 21, 2011, 02:46:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tumhilow

คุณเคยคิดที่จะฆ่าตัวตายมั้ยครับ

ผมเคยคิดที่จะฆ่าตัวตายอยู่่เหมือนกันปัญหาก็ปัญหาเดิมๆ ปัญหาครอบครัว ทะเลาะกันแทบทุกวัน แดกเหล้าแดกเบียร์ได้ทุกวัน แดกยานรกได้แม่งทุกวัน เวลามีปัญหาก็ไม่ระบายกับคนอื่นมาระบายกับผม ทะเลาะกันเสร็จเจอหน้าผมไม่ถงถามอะไรด่าอย่างเดียว จะไประบายกับใครก็ไม่ได้ ผมเคยไประบายกับป้า แต่ก็ไม่ได้ช่วยอะไร ป้าผมก็ไปเล่าให้แม่ฟังเหมือนเดิม ถ้ามันดีขึ้นผมจะบ่นเลย แต่มันก็เหมือนเดิมบางทีเลวร้ายขึ้นด้วยซ้ำ สุดท้ายผมก็ไม่มีใครรับปรึกษาปัญหาครอบครัว ไม่ต้องถามนะครับว่าทำไมไม่ปรึกษาพ่อแม่ แค่เจอหน้ากันยังจะทะเลาะกับผมเลย ผมไม่ใช่คนเก่ง ผมไม่ใช่คนฉลาด ผมมันก็แค่ไอโง่คนหนึ่งเท่านั้นแหละครับ แบกรับปัญหามากๆผมก็ทนไม่ไหว ผมเคยตัดสินใจจะไปหยิบมีด กะจะแทงคอตัวเอง แต่ก็ไม่กล้า เฮ้อ~ ผมเป็นคนที่ไม่ชอบมีเรื่องทุกข์นะครับ ทุกวันนี้ก็ทำได้แต่เอาหูไปนาเอาตาไปไร่ ทำเป็นไม่สนใจ พยายามหาความสุขใส่ตัวเอง ไปเที่ยวบ้าง ดูอนิเมะบ้าง อะไรที่ทำให้ผมมีความสุขผมแม่งทุกอย่างละครับ แต่บางทีปัญหาเยอะเกิน หาความสุขให้ตายยังไง มันก็ไม่พอ ตอนนี้ผมก็ทำได้แค่ทนละครับ 
ผมไม่ได้เครียดอะไรมากมายนะครับ แค่อยากมาระบายเรื่องทุกข์ใจเท่านั้นเอง ใครที่ทนอ่านข้อความบ้าๆของผมก็ขอขอบคุณมากนะครับ 
ปัญหาน้ำท่วมยังไม่จบปัญหาครอบครัวก็เข้ามาเสริมอีก เซ็งจริงๆทำไมผมต้องมาเจออะไรแบบนี้ด้วย..........