ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอความรบกวนทุกๆท่านเข้ามาไห้คำปรึกษาเรื่อง ย้าย รร.กลางครันหน่อยครับ ^^

เริ่มโดย kitzaka555, ธันวาคม 17, 2011, 02:13:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kitzaka555

คือผมตอนนี้อยู่ ม.4 ผมรร.เเห่งนึงจะย้ายไป รร.โยธินบูรณะใน ม.5อ้ะครับ

คือเกรด ม.4 เทอมเเรกที่ผ่านมาของผมก็ 3.32 ครับ(ในภาคโครงการพิเศษ)   พ่อของเพื่อนผมเขาจะไห้ย้ายไปไงลูกเขา 2 คน  เเล้วผมกะเพื่อนผมอีกคน ก็เป็นเพื่อนสนิทมัน  เเล้วจะย้ายกลางครันอย่างเนี้ยย  เขาไปถาม รร.มาเเล้ว เขาบอกว่าต้องดูเกรดก่อนเเล้วจะฝากไห้  อาจจะต้องมีค่าบำรุง หรือ บริจาคอะไรนิดหน่อย  ที่ผมย้ายไปจุดประสงค์คือไปเรียน ไม่ได้ไปเก หรืออะไรอย่างไรเกรดของผมทั้ง 4 คนก็ 3 กว่าๆหมดพอจะเป็นอะไรที่ยืนยันได้มั้งครับ  เเต่ยังคงไม่พอ    เพราะกะจะไห้้ผู้ปกครองของเพื่อนคนเดียว  เด็ก 4 คน (รวมลูกเขาด้วย 2 คน)     จะสามารถทำได้ป่าวครับ   ผมก้ไม่ได้หวังอยากจะไปมากมายหรอกก   เเต่ถ้าไปได้ก้ดีครับบ   เพราะผมคิดว่า รร.นี้กดเกรด อาจารย์สอนดีอ้ะครับ เพราะ รร.ผมเขาเเบบว่าเขาก้สอนดีนะ....เเต่ว่า เขาจะสอนเเบบตื้นๆอ้ะครับ ในเรื่องง่ายๆ อย่างฟิสิกส์อะไรเงี้ยย  เเต่พอออกข้อสอบออกยากพอตัว  ผมเลยต้องไปหาที่เรียนพิเศษเพิ่มที่จะอัพตัวเอง เรียนกะมันเนี่ยล้ะเพื่อนผม 4 คนเลย  ตอนนี้จากไม่รู้อะไรเลยย รู้มามากครับคอร์สเดียว
เเละพวกผมเนี่ยย เรียนสายเดียวกันหมด วิทย์ คณิต  งานในอนาคตก้เเบบเดียวกัน คือเกาะกันมาตั้งเเต่ ม.1เเล้วล่ะครับ

จะได้ไหมครับ ผู้ปกครองคนเดียว เด็ก 4 คน   มันจะยากมากไหมในการฝากเเบบนี้  ก้อยากไปอยู่นะครับ  ^ ^