ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผมมีเรื่องจะสาธยาย.....ถึงผู้หญิงคนหนึ่ง

เริ่มโดย botheone, มกราคม 20, 2013, 12:09:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

botheone

ก็ไม่มีอะไรมากอะครับ ผมก็แค่อยากจะบอกว่า
ปล.ชื่อในนี้นามสมมุตินะครับ
ผู้หญิงที่ผมอุตส่าห์เรียกว่า"แฟน" ......ที่นึกว่าจะได้มีแฟน แบบเป็นตัวเป็นตนซะครั้ง จริงๆ
จริงแล้วมันไม่ใช่อย่างที่เราคิดเลยยยยย

ที่จริงผมอยากจะเอาข้อมูลมาแฉเธอซะให้หมดเปลือกซะแต่....คิดถึงเด็กๆ ของพวกเขา เพราะฉะนั้นผมจะขอเงียบไว้ดีกว่า...
คือผมจะเล่าให้ฟังถึงความจริงที่วันนี้ได้เจอ

เนื่องจากขาดการติดต่อ ไปนาน กับบี(แฟน) ผมก็คิดอยู่ว่าจะทำยังไงดี...วันนี้ก็มีเพื่อนเธอชื่อ"ฟ้า" เธอ ได้มาขอเบอร์ผมแล้วเราก็ได้คุยกันว่า ทำไม "บี"หายไปไหน จากนั้น ฟ้า ก็ได้ ให้เบอร์ผม มา 2เบอร์ เบอร์หนึ่งเป็น เบอร์ของน้าเธอ แล้วอีกเบอร์เป็นของพี่ชายของเธอ

จากนั้นผมก็ได้โทรไปเบอร์ของพี่ชาย ของเธอ...แล้วก็ได้ทราบว่า....
ที่จริงแล้วไม่ใช่พี่ชาย แต่เป็น อดีตสามีเธอ ที่พึ่งจะเลิกไป

แล้วเขาก็สาธยายให้ผมฟังถึง"บี" ทุกอย่างๆ เลย(ปล.เขาพูดแบบจริงใจเลยเท่าที่ผมฟัง)
อย่างเช่น เรื่อง น้องสาว ของเธอ ซึ่งจริงๆ แล้วเป็น ลูกของเธอ (เธอมีลูก 4คน แล้วแต่ละคน 2 คนแรกของสามีอีกคน ส่วนที่เหลือเป็นลูกใครก็มี)
**ทั้ง4คนไม่ใช่ลูกของคนที่ผมโทรไปนะครับ*

แล้วเขาก็บอกผม ว่า เมื่อก่อนเขานะ คอยดูแลเทคแคร์ดูแลทุกอย่าง ถึงเธอจะมีลูก4คนแล้ว เขาก็ไม่แคร์ แต่ยังไงเขาก็รับเธอได้ สามารถส่งเสียเธอได้
แต่หลังจากที่เธอนั้นได้เล่นเฟส เธอก็ทำตัวเหลวแหลกไป ไปมั่วกับผู้ชายคนนู้นนี้ จน มีบ้างวันถึง กับ มีถุงยางติดอยู่ที่กระเป๋ากางเกง
กลับมาซึ่งเขาเห็นก็ฉุนแต่ เธอก็คงคิดว่าเขาคงไม่โกรธหรอก เพราะเขามันเป็น"ของตาย" ไง ทำยังไงเธอก็คงไม่ทิ้งเขาหรอกนะ

แต่ในที่สุดฝ่ายชายก็ทนไม่ไหว ก็เลยไปพ้นๆ จากชีวิตเธอ ซะ

พอหลังจากผมคุยกับเขาเสร็จ ฟ้าก็โทรมาถามผมว่าได้ความอะไรบ้าง ผมก็เล่าทุกอย่าให้ฟ้าฟัง

ซึ่งพอฟ้าได้ยินเรื่องทั้งหมดเธอก็เลยเล่าให้ผมฟัง ว่า สรุปแล้วเธอก็โดนหลอกเหมือน กัน หลายๆ อย่างอีกด้วย
(หลอกเธอพวกเงิน เพราะฟ้าเป็นคนที่มีฐานะและใสปอตถ้ากับเพื่อนๆ
) โดยให้เธอซื้อมือถือให้ใหม่
แต่คิดไม่ถึงว่าบีจะมาหลอกแบบนี้ แถมยังหลอกในเรื่องที่ไม่น่าให้อภัย และให้ความหวังลมๆ แล้วๆ ที่จะ มีโอกาสได้คบ น้า ของ บีอีก(ฟ้าชอบน้าของบีตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว ซึ่ง บีจะทำตัวเป็นแม่สื่อให้ระหว่างฟ้ากับน้าของเธอ ซึ่งจริงๆแล้วเธอก็โกหกหลอกเธอไปเรื้่อย)

จากนั้นฟ้าก็เเล่าให้ฟังอีกว่า วันนั้น ที่ผมเอาของมาส่งแฟนผมนะ จริงๆแล้วนะ เธอมาอีกกับอีกคนนึง(ซึ่งผมเคยเห็ยในเฟสด้วยแล้ว)
ซึ่งตอนนั้นผมอยู่อีกฝั่งนึง แล้วฟ้าก็มากับบีด้วย ซึ่งฟ้าก็งงๆ ตอนที่ผมพูดว่า ผมเอาของมาส่งให้รุ่นน้อง (ซึ่งที่จริงมันเป็นผู้ชายคนนั้นเอง)

สรุปแล้วนะครับ  เธอ ตอแหล มาตลอดเลยครับ....ผมหวังว่าคงจะไม่มีใครมาเจอแบบผมนะครับ
ขอบคุณที่รับฟังนะครับ

ปล.ผมคงเข็ดเรื่องผู้หญิงไปอีกนานแล้วละครับ
อ่านแล้วงงๆ ขออภัยครับ