ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ปรึกษาหน่อยจ้า

เริ่มโดย lockonstartos, มิถุนายน 03, 2013, 11:05:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lockonstartos

นานๆจะมีเรื่องกลุ่มใจกับเขาบ้าง T^T

คือช่วงปิดเทอมที่ผ่านมามีโอกาสไปทำงานพิเศษอะจ้า แล้วพอดีไปสนิทกับรุ่นน้องคนหนึ่ง
ตอนทำงานก็เฮฮาตามประสาเด็กๆละ  เพื่อนผมคนหนึ่งมันก็ชอบเลยช่วยแหย่ๆไปให้ ช่วยเพื่อนทุกวิถีทาง ทั้งขอเบอร์ ชวนกันไปกินข้าวแล้วให้นั่งใกล้ๆกัน  คือพ่อสื่อว่างั้น = ="
จนผมรู้สึกเออ ชอบน้องเขาแทนซะแล้ว และน้องก็โทรมาคุยอยู่บ้าง แต่ก็ไม่ได้บอกเพื่อนหน่ะเรื่องนี้

เป็นแบบนั้นเรื่อยๆจนจบงานและน้องเขาเปิดเทอมก่อน สรุปเพื่อนก็แห้วไป..เสียใจนิดๆเพราะพยายามจีบตลอดช่วงปิดเทอมเลยแล้วก็บอกชอบตอนน้องเขากลับไปเรียนแต่ก็โดนปฏิเสธไป..

แล้วน้องเขาก็เพิ่งโทรมาบอกว่าวันนี้ ว่าเลิกล้อว่าชอบกับเพื่อนของผมได้แล้วคนที่เขาชอบคือผมเอง...ผมก็อึ่งสิ ผมก็ชอบน้องเขาเหมือนกันแต่ยังไม่ได้บอกหน่ะ แถมเพื่อนก็ยังเป็นเพื่อนสนิทอีก
ฝึกงานที่เดียวกันอีก

ผมควรทำอย่างไรดี?

ปล.น้องเขาเพิ่ง ม.5 เอง พวกผมปี 4 = ="