ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ปรึกษาหน่อยครับ เรื่องผู้หญิง

เริ่มโดย nuengz, สิงหาคม 06, 2014, 09:16:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuengz

ผมได้คุยกับผู้หญิงคนหนึ่ง เขามีแฟนแล้ว คบมา 2 ปี คุยกันวันแรกเขาให้ line ผม ก็คุยเรื่อยๆจนครบ 1 เดือน ระหว่าง 1 เดือนนั้นเรายังคุยกันดีแต่ไม่ถึงกับคุยลึกอะไรมาก คุยกันสนุกเล่นเกมเศรษฐีต่างๆไปส่วนเขากับแฟนจะคุยกันน้อยมากส่วนมากจะใรเฟสบุคและมีเรื่องทะเลาะกันบ่อย จนครบวันที่เราคุยกัน 1 เดือน เรา2คนคุยกันเปิดใจ ผมถามเขาไปว่าผมมีโอกาสไหม เขาบอกมี เขาก็ถามถึงแฟนเก่าเราถามเรื่องของเราต่างๆนาๆ เขาก็บอกเรื่องแฟนของเขาว่าคุยกันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว เมื่อก่อนรักจริง แต่ปัจจุบันก็เฉยๆโทรมาก็คุย ผมยังคุยกับเขาเยอะกว่าแฟนเขาอีก หลังจากนั้นเราคุยกันสนุกมากปรึกษาคุยไรกันทุกเรื่อง จนมาวันหนึ่งเขาอยู่กับแฟนแต่โกหกผมว่ากลับบ้านกับเพื่อนแต่เขาให้แฟนมารับ ผมโทรไปบล๊อคเบอร์ผม กลับมาวันหนึ่งเขาร้องไห้ผมก็ปลอบ เสียใจเรื่องเลิกกับแฟน ผมเข้าไปหวัดดีพ่อกับแม่ของเขาแล้วด้วยเพราะไปรับไปส่งเขามา 2 ครั้ง อยู่ดีๆหลังจากที่เขาเลิกกะแฟนเขาก็ยังให้แฟนไปรับไปส่งแต่ไม่ได้บอกผมว่ากลับมาคบกันอีก หลังจากวันนั้นเขาก็ทำตัวหายไปจากชีวิตผม จากที่เคยได้คุยโทรปลุก เขาไม่ทำกับผมเลย หักดิบกัน เวลาผ่านไป 1 อาทิต ผมไม่ได้โทรคุย คุยแต่ใน line เพราะกลัวเขาจะรำคาญ แต่ระหว่าง 1 อาทิตย์นั้น เขาไม่ได้หายไปเลย แต่ยังส่งข้อความฝันดีนะ อะไรประมาณนี้ มี 1 ครั้งที่โทรปลุก แต่ก็คุยกันแปปเดียว จนมาเมื่อวานผมคุยแบบเดิมผมเลยบอกเขาไปว่าผมไม่ได้หายไปไหนนะ เขาก็ไม่พูดไรแค่ตอบมาว้่า อืม ผ่านไป 1 นาที เขาขึ้นปก line ว่า ไม่ได้คุย ไม่ได้ทัก แต่รู้ไหมว่ายังรักเหมือนเดิม ผมก็ดีใจคิดว่าหมายถึงเรา มาวันนี้ผมไม่ทักไม่้โทร จนถึงเย็นผมโทรไปหาเขาปรากฏว่าเขาบล๊อกเบอร์ผมไว้ตลอด ผมเลยคิดว่าเขาคงไม่อยากคุยกับผมแล้ว ผมจึงตั้งปก line ไปว่า เลิกคุย แต่ไม่ใช่เลิกคิดถึง หรือเลิกรักเสมอไปนะ พอเขาเห็น เขากลับตั้งปก line ใหม่ว่า ประโยคที่ผู้หญิงอยากได้ยินคืออะไร ?? ผมเลยเครียดอยู่ทุกวันนี้ว่าเขาจะเอายังไงกับผม จะตัดขาดไปก็ไม่หาย ยังมาทักบ้างแต่ไม่ได้คุยแบบเดิม ตั้งแต่คุยกันมาผมไม่เคยบอกเขาว่าผมรักเขา เพียงแต่บอกว่าผมชอบเขาและจะรอเขาเลิกกับแฟน จริงจังกับเขานะ บอกประมาณนี้ ผมไม่รู้ว่าที่เขาตั้งๆมานี้ หมายถึงตัวผมหรือป่าว ผมควรต้องทำไงดีครับ ปรึกษาใครต่อใครก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน