ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ระบายปีที่ผ่านมา

เริ่มโดย ZarK Kung, มกราคม 09, 2015, 10:35:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ZarK Kung

เป็นปีที่สาหัสสำหรับผมมาก ไม่ว่าจะเรื่องเรียนหรือเรื่องที่บ้าน เรื่องการเรียนผมก็ไม่ได้ดีเด่อะไร แต่ก็ไม่ได้ต่ำต้อยซะขนาด
เกรดเฉลี่ยของผมนั้นไม่เคยต่ำกว่า 3.20 (มหาลัย) สมัยอยู่อาชีวะผมได้เกรด 3.50 เกือบตลอด
     เข้าเรื่องคือผมเรียนสายศิลปะ ตอนอยู่อาชีวะผมเรียนวิจิตรศิลป์ คือต้องทำงานทุกอย่างให้เป็น พอมาอยู่มหาลัยผมก็เปลี่ยนไปเป็น คอมพิวเตอร์กราฟิก ซึ่งก็ใกล้จะจบแล้ว ปัญหาก็มากมาย นอนวันละไม่ถึง1-2ชั่วโมง บางอาทิตก็ไม่ได้นอนเลยติดต่อกัน
งานเยอะมากๆ มีวันนึงผมไม่ได้นอนมาหลายวันอยู่ๆเกือบวูบแต่ก็พักไม่ได้ งานจะไม่ทันกำหนด ผมไม่ได้ขี้เกียจนะทำวันที่เขาสั่งงานมาเลย ก็แทบจะไม่ทันอยู่แล้ว แต่แม่ผมก็ชอบบอกว่าบ้านช่องม่รู้จักกลับ งานอะไรกันนักหนา ขนาดผมกลับมาที่บ้านตอนเย็นเพื่อเตรียมของไปทำงานต่อแม่ยังว่าเลยว่าอยู่ไม่ติดบ้านเลยนะ มันเป็นเรื่องที่ทำให้ผมเสียกำลังใจมาก ทำแทบตายแต่กลับโดนหาว่าไปเที่ยวมั่ง ไปยุ่งกับคนไม่ดีมั่ง เฮ้อ... ผมได้ A มาจนถึงปัจจุบันนี้คือ 13ตัว จริงๆตั้งเป้าไว้10ตัวแต่ครึ่งทางก็ทะลุแล้วเลยปลอยๆไป
     หนำซ้ำช่วงเดือนธันวาก่อนปีใหม่ บรรดาญาติ/รุ่นพี่/หมาแถวบ้านที่เลี้ยงไว้ ก็มาเสียกันซะดื้อๆ นับแล้วประมาณ7-8ชีวิตได้ที่เสียไป ถือเป็นการเสียคนรู้จักมากที่สุดเท่าที่เจอมาเลยรวดเดียว
     ก็นะจริงๆมีอีกเยอะแต่เล่าแค่นี้ดีกว่า เอาเรื่องหนักๆหัวออกไปบ้างก็ดี ลาล่ะเน้อ...........