ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ชีวิตของนายตั้ม ตอนที่ 1

เริ่มโดย devilzoa, เมษายน 02, 2015, 02:05:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

devilzoa

ตอนแรกผมขอเริ่มการดำเนินเรื่องก่อนนะครับอาจจะยังไม่มีบทเสียว ๆก็ขอให้อดใจนิดนึงผมคิดว่าถ้าการดำเนินเรื่องตอนแรกมันไม่ยาวน่าจะได้อ่านกันที่ตอนที่2 นะครับ

ผมชื่อ ตั้ม ตอนนี้ผม อายุ 26ปีแล้ว มีเมียแล้ว มีลูก 1 คนและผมก็มีเรื่องที่อยากจะมาแบ่งปันเป็นประสบการณ์ของผมเองเนื่องจากเห็นมีหลายๆคนที่เข้ามาเล่าประสบการณ์ของตัวเองซึ่งตัวผมนั้นได้อ่านของท่านอื่นเลยอยากจะมาแบ่งปันประสบการณ์ของผมกับคนอื่นบ้างเอาเป็นว่า ค่อยๆเล่าไปละกันเนอะไม่รุ้จะเริ่มตรงไหนดีจะมีเรื่องจิงโดยส่วนใหญ่และแต่งขึ้นบ้างเพื่อเพิ่มอรรถรสในการอ่านเอาเป็นตอนเข้าเรียนมหาวิทยาลัยแล้วกัน

ก่อนหน้าเข้าเรียนสักเล็กน้อยผมเองก็เล่นเกมออนไลน์มั่ง เช่น Ragnarok Audition อะไรแบบนี้  เล่นไปจีบสาวไป แล้วแต่วาสนาจะมี ช่วงสงกรานต์ได้มีโอกาสกลับไปเยี่ยมย่าที่จ.เชียงใหม่ ออกไปเล่นน้ำสงกรานกับเพื่อน ๆ ได้ไปผมกับสาวคนนึงแบบว่าโดนเลยน่ารัก อะไรประมาณนั้น เลยเข้าไปคุยด้วย

ผม – สวัสดีครับ ชื่ออะไรอะ เราชื่อตั้ม นะ –
เธอ – สวัสดีค่ะ เราชื่อ พลอย–
ผม – มาเที่ยวหรือว่าอยู่ที่นี่อยู่แล้วครับ–
พลอย – อยู่ที่นี่อยู่แล้วค่ะ –
ผม – จีบได้รึปล่าวครับ หรือว่า มีแฟนแล้ว –
พลอย – ยังไม่มีแฟนค่ะ ถ้าอยากจีบก็ลองดู –
ผม – โอเคครับ งั้นเราขอเบอร์พลอยหน่อย –
พลอย – ได้ค่ะ เบอร์ ........ –
ผม – ไว้จะโทไปหานะครับ อ่อ คือว่า ผมมาเที่ยวนะครับแต่บ้านย่าอยู่ที่นี่ –
พลอย – ค่ะ –

จากนั้นผมก็กลับไปพร้อมกับความหวังผมเชื่อนะไม่ว่าใครถ้าไปขอเบอร์แล้วได้เนี่ย แม่งมีความหวังทุกคนหลังจากกลับไปที่บ้านแล้ว ทำอะไรเสร็จเรียบร้อย ผมก็โทไปหาพลอย

ผม – สวัสดีครับ –
พลอย – สัวสดีค่ะ โทรมาหาใครค่ะ –
ผม – โทรมาหาพลอยอะครับ –
พลอย - ค่ะ แล้วนั่นใครค่ะ –
ผม –อ่าววววววว แบบนี้แสดงว่าให้เบอไปหลายคน –
พลอย – ปล่าวค่ะ ให้ไปคนเดียว –
ผม – งั้นก็คนที่ให้เบอร์มานั่นแหละครับโทรมา –
พลอย – เอ่อ ตั้มใช่ไหมค่ะ –
ผม – ใช่ครับ ดีนะ ที่ยังจำชื่อได้ –
พลอย – จำได้ค่ะพอดีมีคนมาขอเบอร์เราคนเดียว –
ผม – อ่อ หรอครับ แล้วปกติไม่มีคนมาขอเบอร์หรือมีจีบอะไรแบบนี้หรอครับ –
พลอย – ไม่มีค่อยมีหรอกค่ะ –
ผม – ไม่น่าเชื่อเลย นะเนี่ย น่ารักออก –
พลอย – เค้าคงคิดว่าเรามีแฟนอยู่แล้วมั้งเลยไม่ค่อยมีคนมาจีบ –
ผม – 555 –

และก็คุยอะไรเรื่อยเปื่อยสัพเพเหระ แล้วก็ได้รู้ว่าพลอยเองก็เล่นเกม Auditionเหมือนกันพลอยแก่กว่าผม 1 ปีและมีน้องชาย 1  คน ชื่อพล และ พลอยยังเป็นพริตตี้ด้วย(อันนี้รู้ทีหลัง หลังจากคบกันแล้วสักพัก)จนกลับไปกรุงเทพฯ ไปเรียนมหาวิทยาลัย ผมก็ได้โทรไปหาพลอย

ผม – พลอย เล่น Audition ไหมวันนี้ –
พลอย – เล่นสิ ๆ –
ผม – โอเค งั้นเดี๋ยว เจอกันที่ 2/4 เดี๋ยวสร้างห้องรอ –
พลอย – ได้ ๆ เดี๋ยวตามไปนะ –

หลังจากคุยกันมา เกือบ ๆ จะ 2 เดือน พลอยตกลงจะคบกับผมเป็นแฟนในวันที่ครบรอบ 1 เดือน พลอยส่งนาฬิกามาให้ผม 1 เรือน รู้สึกจะเป็นของคาสิโอผมไม่รู้ว่าจะส่งอะไรไปให้พลอยดีเพราะตัวผมเองนั้นเรียกได้ว่ายากจนเลยทีเดียวต้องขับรถมอไซด์ที่ผมผ่อนเองไปเรียนพร้อมกับเงินที่แม่ให้วันละ 150 บาทเลยได้แต่ขอโทษพลอยเพราะว่าไม่มีอะไรที่จะให้พลอยเลย ในระหว่างที่คบพลอยอยู่นั้นก็มีผู้หญิงคนนึงโทรมาหาผมบ่อยขึ้นด้วยเช่นกันเธอชื่อแป้งอายุเท่ากันกับผม แป้งเรียนอยู่ที่ ม.รังสิตปกติผมจะโทหาแป้งอาทิตย์ละครั้งหรือ 2 ครั้ง

แต่เดี๋ยวนี้แป้งโทรหาผมแทบจะทุกวันก็ว่าได้เนื่องจากแป้งทะเลาะกับแฟนและได้โทรมาหาผมเพื่อปรึกษา ขอท้าวความเรื่องแป้งนิดนึงผมรุ้จักแป้งตอนเรียน ม.4 จาก msn และก็ขอเบอร์แป้งไว้โทรคุยกันและได้โทรคุยกันตลอดระยะเวลาที่รู้จักกันจึงทำให้ผมกับแป้งสนิทกันแต่ไม่เคยได้เจอกันนะแล้วแป้งก็ไม่เคยเอารูปตัวเองลงให้ผมได้เห็นผมก็ไม่เคยลงรูปตัวเองเหมือนกัน หลังจากที่คบกับพลอยได้ประมาณ 3 – 4 เดือน เพื่อนผมที่ชื่อหนึ่งอยู่เชียงใหม่ซึ่งพลอยไม่เคยรู้จักได้โทรมาหาผมและถามผมว่า

หนึ่ง - พลอยเรียนอยู่ที่ มช. ใช่ไหม –
ผม – เออใช่ – แล้วมันก็ส่งรูปถ่ายมาให้ดู
หนึ่ง – ใช่คนนี้ป่ะวะ –
ผม – เออ ๆ คนนี้แหละ –
หนึ่ง – กูเห็นมันเดินกับผู้ชายคนนึงวะ หล่อด้วย –
ผม – เพื่อนเค้าละมั้ง –
หนึ่ง – กูว่ามันแปลก ๆ วะเดี๋ยวกูสืบให้ละกัน  -
ผม – เออ ๆ แล้วแต่มึง –

หลังจากที่ได้คุยกับไอ้หนึ่ง ผมเองก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะเชื่อใจพลอยครับ และพลอยเคยบอกว่า น้องรหัสเค้าเป็นเดือนคณะผู้ชายที่ไอ้หนึ่งมันเห็นอาจจะเป็นน้องรหัสพลอยก็ได้ และผมเองก็ไม่ได้ไปถามพลอยด้วยแต่แล้ววันนึงไอ้หนึ่งได้โทรมาหาผมหลังจากที่หายไป 1 อาทิตย์

หนึ่ง –เห้ยตั้มมึงจำที่กูบอกว่าเห็นแฟนมึงเดินกับผู้ชายแล้วกูรู้สึกแปลกๆ ปล่าววะ –
ผม – เออ ทำไมหรอวะ -
หนึ่ง – กูไปสืบมาละ แม่งเป็นแฟนกัน อยู่ด้วยกันกูนี่อยากให้มึงมาเห็นเองเลยวะ –
ผม –จริงหรอวะ เออ ๆ เอาไงค่อยว่ากัน –

ผมกลับมานั่งคิด ๆดู ไอ้หนึ่งเพื่อนผมมันไม่เคยโกหกอะไรที่มันพูดเป็นเรื่องจริงเสมอ ๆ และมันไม่เคยล้อเล่นกับเรื่องแบบนี้ผมจึงได้โทรไปหาพลอยเพื่อถามความจริง

ผม – โหล ๆพลอย –
พลอย – ว่าไง ตั้ม –
ผม – พลอยมีคนอื่น หรอ – (ผมเป็นคนพูดตรงๆไม่ชอบอ้อมค้อมจนเพื่อน ๆบอกว่ามึงเนี่ยเค้าเรียก ขวานผ่าซาก)
พลอย – ปล่าวนี่ ไม่ได้มีคนอื่น –
ผม – หรอ เอาจริง ๆ นะ ตั้มไม่อยากให้โกหก –
พลอย – ไม่มีจริง ๆ –
ผม – เพื่อนตั้มบอกมานะ ว่าเห็นพลอยเดินไปไหนมาไหน กับ ผู้ชายแล้วยังอยู่ห้องเดียวกันอีกด้วย –
พลอย – เอ่อออออ คือว่า น้องรหัสพลอยเองน้องมันให้พลอยช่วยไปสอนหนังสือให้มันหน่อยมันบอกว่าเรียนไม่ค่อยรู้เรื่อง –
ผม – หรอ จริงดิ แล้วทำไมถึงออกมาจากห้องมันตอนเช้าละ –
พลอย - ............... –
ผม – เรื่องจริงใช่ไหม ที่ว่ามีคนอื่น –
พลอย – ตั้ม พลอยจะเล่าให้ฟัง เรื่องจริงทั้งหมดเลยคือวันนั้นพลอยไปสอนหนังสือให้น้องรหัสจริง ๆ เสร็จแล้วน้องมันชวนไปเลี้ยงข้าวเพื่อเป็นการขอบคุณ และน้องมันก็สั่งเบียร์มากินด้วย เสร็จแล้วพลอยก็เมา คืนนั้นพลอยเลยโดนน้องมันปล้ำเอาแล้วก็หลับไป ตื่นมาตอนเช้าก็จะกลับไปที่ห้องนั่นแหละเพื่อนตั้มคงเห็นตอนนั้นละมั้ง พอหลังจากวันนั้น มันก็มาตื้อพลอยพลอยก็เลยใจอ่อนแล้วไปนอนกับน้องมันอีก แต่ถ้าตั้มรับได้เรื่องที่พลอยเสียซิงไปให้น้องรหัส เรากลับมาคบกันอีกครั้งได้ไหมพลอยจะเลิกยุ่งกับน้องมันโดยเด็ดขาด –
ผม – ถ้าถามว่าตั้มรับได้ไหม ตั้มรับได้นะ ไม่เคยแคร์ไม่เคยสนใจว่าซิง ไม่ซิง แต่ตั้มขอถามพลอยหน่อย ถ้ากลับมาคบกันความรู้สึกของเราที่มีให้กันมันจะยังเหมือนเดิมไหม ความรู้สึกระแวงมันจะหายไปไหมในขณะที่เรานั้นห่างไกลกันมันได้เกิดเหตุการณ์แบบนั้นขึ้น กลับกันถ้าเป็นพลอยแล้วตั้มทำแบบที่พลอยทำ พลอยจะรู้สึกอย่างไร แล้วถ้ากลับมาคบกันพลอยจะยังเหมือนเดิมไหม ความรู้สึกที่มีเหมือนเดิมรึเปล่าในเมื่ออยู่ไกลกันพลอยจะรู้ได้อย่างไรว่าตั้มจะไม่ทำมันอีก –

พลอย - ................................................. –
ผม – ถ้างั้นตั้มขอให้พลอยโชคดี อย่าเจอเหตุการณ์แบบที่ตั้มเจอรักกันมาก ๆ รักกันนาน ๆ นะ เรายังเป็นเพื่อนกันได้ ถ้าจากลากันไปทั้งๆที่ยังมีความรู้สึกดี ๆ หลงเหลือไว้ –

พลอยร้องไห้ใส่โทรศัพท์และไม่พูดอะไรอีกเลยนานเท่านานจนผมก็ไม่รู้ว่าจะพูดอะไรอีกได้แต่ปล่อยให้พลอยร้องไห้อยู่แบบนั้นจนสายหลุดไป ผมเศร้าและร้องไห้เช่นกันแต่ไม่มีใครได้เห็น อยู่ต่อหน้าเพื่อน ๆ ผมยังคงยิ้มและหัวเราะดังเช่นเคยเป็นคนที่สนุกสนานเฮฮา ดังที่เคยเป็นเช่นทุกวันทั้งที่ในใจนั้นร้องไห้อยู่ร่ำไปไม่กี่วันหลังจากที่เลิกกับพลอยแป้งโทรมาหาผมพร้อมทั้งบอกว่าจะมาหา มาเจอแป้งหน่อยได้ไหมไม่อยากโทรคุยพอดีวันพรุ่งนี้ผมมีเรียนแค่ครึ่งวันเช้าผมจึงนัดแป้งให้ไปเจอกันที่ห้างแถวมหาวิทยาลัยของผม

เวลา 13.30 น. วันรุ่งขึ้น ผมรอแป้งอยู่ที่ห้างในร้าน KFC แป้งได้โทรมาถามว่าผมอยู่ตรงไหนให้ออกมารับหน่อยรออยู่ที่หน้าทางเข้าพร้อมทั้งกับบอกรายละเอียดในการแต่งตัวให้ผมได้รู้ผมจึงเดินแกไปรับแป้งที่หน้าห้างทันที ทันทีที่ผมเห็นแป้งผมได้แต่นึกในใจแป้งแม่งน่ารักสัดเลย สูง165 สัดส่วนน่าจะประมาณ 36-24-35 ขาว ๆ เหมือนเด็กญี่ปุ่นเลย

ผม – ใช่แป้งหรือปล่าว –
แป้ง –ใช่เราแป้ง ตั้มใช่ไหม –
ผม –ใช่ เราเองตั้ม –
แป้ง – ตั้ม แฟนแป้งบอกเลิกแป้งเมื่อวานนี้ –
ผม – อ่าวทำไมละ –
แป้ง – เค้าบอกว่า แป้ง บลา ๆ ๆ ๆ –
ผม – ช่างมันเถอะไม่เป็นไร ไม่มีเค้า เราก็ไม่ได้ตายสักหน่อย –(ปลอบเค้าไปทั้ง ๆ ที่ตัวเองก็ยังคงเจ็บเช่นกัน)
แป้ง – ที่อยากมาเจอตั้มเนี่ยเพราะแป้งไม่รู้จะไปคุยกับใครแล้วจริง ๆ –
ผม –ไม่เป็นไรแป้ง ตั้มก็เพิ่งเลิกกับแฟนมาเหมือนกัน –
แป้ง – ทำไมละตั้ม ตั้มเองก็เป็นคนดีนี่นา –
ผม – เพราะห่างไกลกันมั้ง เค้าถึงไปมีคนอื่น –
แป้ง – ถามจริง ๆ –
ผม – เออ ก็จริงอะดิ –
แป้ง – งั้นเรามาคบกันดูไหมเรื่องนิสัยแป้งว่าเราคงรู้กันหมดไส้หมดพุงแล้วละ –
ผม – 5555 เอาจริงดิ ล้อเล่นหรือป่าวเนี่ย เราเพื่อนกันนะ –
แป้ง – เอาจริงดิ เรื่องแบบนี้ไม่เคยล้อเล่นอยู่แล้ว –
ผม – เออ ๆ ๆเอางั้นก็ได้ –

วันนั้นเราก็เลยไปดูหนัง กินข้าว และเดินเล่นไปเรื่อย ๆ จนเย็นนั่นแหละถึงได้แยกย้ายกันกลับบ้าน จากนั้นผมก็ได้เริ่มคบกับแป้งและทำให้ผมคิดได้ว่าการที่คนเราเป็นแฟนกันคงอยากจะอยู่ใกล้ชิดกันไปไหนมาไหนด้วยกัน ทำอะไรหลายๆอย่างด้วยกัน แต่เนื่องจากผมต้องขับมอไซด์ไป –กลับทุกวัน เวลาที่จะเจอกันมันช่างน้อยเหลือเกินจนวันนึงแป้งอยากมาหาผมที่บ้านในวัน อาทิตย์ ซึ่งเราทั้งคู่ไม่มีเรียนซึ่งผมเคยบอกแป้งไปแล้วว่าบ้านผมจนแต่แป้งบอกว่าไม่เป็นไรคนเราคบกันที่ใจใช่เงินทอง

ผมจึงนัดแป้งที่ห้างซึ่งไม่ไกลจากบ้านเท่าไรนักแต่ก็นั่งรถเมลล์ 3 – 4 ชั่วโมง ซึ่งแป้งก็รู้จักห้างนั้นและบอกผมว่าจะมาถึงประมาณ9โมงเช้า ผมจึงนั่งรถเมลล์ไปรอรับแป้งที่ห้างเพื่อมาที่บ้าน แป้งขับรถมาสด้า 3 พอมาถึงบ้านผมได้แนะนำแป้งให้พี่สาวและหลานสาวได้รู้จักกับแป้ง

แป้ง – นุ่น อยากกินขนมไหม เดี๋ยวน้าแป้งพาไปซื้อ – (นุ่นเป็นชื่อหลานสาวผม)
นุ่น – ค่ะ น้าแป้ง –

หลังจากพากันไปซื้อขนมและอื่น ๆ มากมาย ก็มานั่งคุยนั่งเล่นกันอยู่ที่บ้านจนเย็นผมจึงนั่งรถไปกับแป้งเพื่อไปส่งแป้งที่เดิมที่ผมไปรอแป้งและก็นั่งรถเมลล์กลับบ้านก็ได้แต่คิดในใจว่าแป้งจะเป็นอย่างที่พูดหรือปล่าวนะวันรุ่งขึ้นผมก็ไปเรียนตามปกติและแป้งก็โทรมาหา

ผม – ว่าไง ทำอะไรอยู่ –
แป้ง – ปล่าว พอดี อาจารย์ไม่มาสอนเลยว่าง ก็เลยโทรมาหานี่ยแหละ –
ผม – อือ ๆ –
แป้ง – แล้วทำอะไรอยู่อะ –
ผม – กำลังจะไปลงช็อป อะ –
แป้ง –เค ๆ งั้นไว้เย็น ๆ เดี๋ยวโทรไปหา –
ผม – โอเค บาย –