ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

วิธีตั้งค่าให้เมื่อเราตอบกระทู้แล้วกลับไปหน้ากระทู้ที่เราตอบ

เริ่มโดย amaji_shiro, กรกฎาคม 01, 2016, 04:52:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

amaji_shiro

เห็นมีหลายคนกำลังประสบปัญหา ตอบกระทู้แล้วเด้งกลับไปหน้า Forumlist แทนที่จะเป็นกระทู้นั้นๆที่เราตอบ วันนี้ผมจะมาชี้แจงจุดที่เราต้องตั้งค่าเพื่อให้เราสามารถกลับไปหน้ากระทู้หลังจากที่เราตอบได้นะครับ

เริ่มจาก ไปที่ Edit Profile ตามรูปนะครับ

เมื่อเข้ามาที่หน้าข้อมูลส่วนตัวแล้ว เลือกที่ แก้ไขข้อมูล แล้วเลือกหัวข้อ ปรับแต่งธีมและการวางรูปแบบ

เลือกหัวข้อ กลับไปยังหน้าแสดงหัวข้อหลังจากเริ่มหัวข้อใหม่หรือตอบกระทู้ แล้วกด เปลี่ยนแปลงรายละเอียด ที่มุมล่างขวา

เรียบร้อยครับ แค่นี้เวลาเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านตั้งกระทู้ หรือตอบกระทู้ เราก็จะเด้งกลับไปโผล่ที่หน้ากระทู้ที่เราไม่ต้องไปงมใหม่ตั้งแต่หน้า  Forumlist

mrt006

areja

อันนี้พกไว้เผื่อฉุกเฉิน อิอิ

nubwo23

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ดีและมีประโยชน์มากๆมันน่าสนใจมากๆฉันรักเรื่องทั้งหมดที่คุณแบ่งปัน
พืช