ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ระบบการซ่อน กฏ วิธีใช้ วิธีตรวจการซ่อน

เริ่มโดย พัดลม, กรกฎาคม 09, 2016, 04:50:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

พัดลม

โพสนี้เป็นการซ่อนจากผู้ที่ไม่ใช่สมาชิก
สมาชิกที่ login เข้ามาแล้วถึงจะเห็นเนื้อหานี้ได้

ปัจจุบัน การซ่อนให้ใช้ได้กับ ห้อง ผู้ประพันธ์บอร์ด เป็นหลัก
ที่อนุญาตให้ซ่อนได้ตามแต่ใจ คนเขียนว่าอยากจะซ่อนอะไรยังไง ตรงไหน แค่ไหน แล้วแต่ความชอบเลยครับ

ส่วนในห้องอื่นๆ แล้วแต่กฏของแต่ละห้องครับ
ซ่อนผิดกฏ ลงโทษ   นะครับ
มอด ประจำห้องแต่ละคน   ......... 

การซ่อนของเวปในปัจจุบันแสดงผลต่างจากเมื่อก่อนเป็นอย่างมาก

โดยยากแก่การทราบว่าซ่อนข้อความไว้ตรงไหนบ้าง

ซึ่งยากแก่การตรวจสอบ มาก............................................  

สำหรับ สมาชิก ต้องตอบ แล้วไล่ดูใหม่ทั้งโพสว่าแอบซ่อนต่างจากเดิมตรงไหน
ซ่อนอาจจะแค่ " ่" (ไม้เอก) ที่ซ่อนไว้ก็ได้   

ต่อไปจะเป็นวิธีการซ่อนข้อความของคนโพสนะครับ

+= =+

การใช้งาน ให้เลือกข้อความที่ต้องการซ่อนแล้วกดปุ่ม

จะได้ผลออกมาแบบนี้

โดยข้อความที่ต้องการจะซ่อนคือ "จองที่ไว้ก่อน เด๊วจะมาเขียนต่อ"

อันนี้คือผลที่คนอื่นจะได้เห็น

ส่วนอันนี้คือส่วนที่ คนซ่อนจะได้เห็น และคนที่ตอบโพสนั้นจึงจะเห็นได้

วิธีการตรวจสอบผลรับการโพส{ซ่อน ตอบจึงจะเห็น}

ส่วนห้องรูป หนัง คลิป และการ์ตูน รอ มอด ประจำสาขามาชี้แจ้ง เพิ่มเติมครับ

ห้องคลิป
1.ห้ามซ่อนเนื้อหาในการโพสต์ เช่น ห้ามซ่อนลิงค์ ,รูป หรือ ซ่อนหาเงิน( เงินนอกเวป ,ในเวป)
ถ้าจะมีเป็นครั้งคราวในการปกปิดข้อความบางประการ ต้อง Pm ขออนุญาติ หรือ ปรึกษาผู้ดูแล..

2.อนุโลมให้ ซ่อนลิงค์งานดักปลิงได้ 1  คลิปในโพสต์ 1 หากลงเกิน 3  คลิปขึ้นไป
  ซ่อนลิงค์คลิปได้ 1 คลิป ที่คิดว่าเด็ด ในแต่ละโพสต์นั้น (อนุมัติเพิ่มเติมให้เริ่มใช้การซ่อนคลิปได้ 25/6/2559 15:03 น.)

ห้องการ์ตูนแปล
ตั้งกระทู้ห้ามซ่อนข้อความเด็ดขาด เพราะทำให้เซิพเวอร์ทำงานหนักเกินความจำเป็น
สามารถซ่อนได้ เฉพาะงานที่แปลเอง โดย ซ่อนได้ ทุกๆ 4 ตอน ซ่อนได้ 1 ครั้ง

ห้องเรื่องเสียว
1.การนำเรื่องประพันธ์มาลงในเวปฯ ไม่ว่าจะมีเป็นรูปหรือสถานที ถ้าจำเป็นต้อง ซ่อนส่วนนั้น หรือเนื้อหา
  สามารถขออนุญาต ซ่อนได้ให้ pm ขอเป็นครั้งคราวเป็นเรื่องๆ ตอนๆที่คิดว่าระเมิดผู้อื่น หรือ หน่วยงาน-สถานที่

2.แต่ถ้าเป็นงาน ก๊อปมาลงไม่อนุญาต จขกท ให้ซ่อนได้เพราะไม่ใช้ผลงานตนเอง ถึงจะไปขอมาก็ตามนอกจาก
   ถ้าจำเป็นต้อง ซ่อนส่วนนั้น หรือเนื้อหาสามารถขออนุญาต ซ่อนได้ให้ pm ขอเป็นครั้งคราวเป็นเรื่องๆ เป็นตอนๆ
   ที่คิดว่าระเมิดผู้อื่น หรือ หน่วยงาน-สถานที่ ที่อาจนำความเดือดร้อนมาสู่เวปฯ

3.การนำเรื่องประพันธ์ของตนเองมาลงในเวปฯ ไม่ว่าจะมีเป็นรูปหรือสถานที ถ้าจำเป็นต้อง ซ่อนส่วนนั้น หรือเนื้อหา
  สำหรับไรต์เจ้าของงาน สามารถซ่อนได้ตามต้องการ
  แต่ควรไม่เกิน 2 ใน 3 ของจำนวนผลงาน เพราะอาจทำให้คนเสพไม่ทราบ ว่าจะรีพลายอย่างไร ให้ซ่อนพอเหมาะสม
  คำแนะนำสำหรับนักเขียน หากต้องการซ่อน ให้ซ่อนส่วนที่เป็นฉาก XXX ไปเลยครับ จะได้ดูเหมือนเรื่องธรรมดา 

ห้องหนังยาว 18+
ยังอนุญาตให้ซ่อนลิ้งได้อยู่เพื่อเรียกรีพลายกำลังใจ รอจนกว่าจะมีผู้มีนํ้าใจมีจิตสำนึกในการตอบแบบเมื่อก่อนถึงจะยกเลิกซ่อนข้อความ

ห้องที่เหลือมีห้อง มือใหม่หัดโพสต์
ที่สามารถทดลองการซ่อนได้ อย่างอิสระ

ห้องอื่นๆ ที่ไม่มีประกาศไว้ ห้ามซ่อน โดยเด็ดขาด  ::YarKK:: ::Evil::

[/url]
เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

แก้ไขข้อความ:

ตอบในฐานะม็อดห้องการ์ตูนแปล

ผมเห็นด้วยนะ ที่ผู้ที่จะซ่อนเนื้อหาต้องเป็นผู้แปลเองเท่านั้น (พวกเอาผลงานผู้อื่นมาลงไม่อนุญาต)

ส่วนการซ่อนเนื้อหาจะตามม็อดพัดลมก็ดูไม่เลว ทุกๆ 4 กระทู้อนุญาตให้ซ่อนได้ 1 เรื่อง

เพิ่มเติม: สร้างสรรค์มากครับ ::WooWoo::

nongx1

(จิ๋ว)

::GiveMe:: หุ หุ หุ ....เสร็จเค้าละ

::Sweat:: ม๊อดบางคนโหดเพราะเก็บกดจากที่บ้านหรือเปล่าคะเนี่ย

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 09, 2016, 08:06:10 หลังเที่ยง
::GiveMe:: หุ หุ หุ ....เสร็จเค้าละ

::Sweat:: ม๊อดบางคนโหดเพราะเก็บกดจากที่บ้านหรือเปล่าคะเนี่ย
สงสัยทุ่มเทงานจนลืมทำการบ้าน ::Grimace::

MΞLODY

ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

eamprakai

ปรับปรุงไฉไลมากค่ะ ขอเวลาเล็กน้อยเข้ามาแบบงงๆ ขอปรับตัวกับบอร์ดใหม่ก่อนเนอะ  ::DookDig:: ว่าแต่บอร์ดย่อยๆ แตกต่างกันยังไงคะ พยายามหาอ่านยังไม่เจอ  ::WooWoo::

pako58

ขอบคุณครับ รบกวนถามนิดครับ แล้วถ้าเคยอ่านแล้ว มาอ่านใหม่ ต้องตอบใหม่หรือป่าวครับ  คือนานๆเข้ามาอ่านสักทีนะครับ

พัดลม

อ้างจาก: pako58 เมื่อ สิงหาคม 20, 2016, 12:58:21 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับ รบกวนถามนิดครับ แล้วถ้าเคยอ่านแล้ว มาอ่านใหม่ ต้องตอบใหม่หรือป่าวครับ  คือนานๆเข้ามาอ่านสักทีนะครับ
ไม่จำเป็นครับ ถ้าเคยตอบมาแล้วไม่ต้องตอบอีกก็ได้ครับ

ถ้าเป็นที่ซ่อนไว้ เมื่อตอบแล้วมันจะสามารถดูได้ตลอดครับ ยกเว้นแต่โพสที่เคยตอบไว้จะโดนลบออกไป
จึงจำเป็นที่ต้องตอบใหม่เพื่อให้เห็นข้อความที่ซ่อนไว้
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

wattana2015

::Grimace::  ชอบคำแนะนำแหล่ะครับจะได้ดูเหมือนเรื่องธรรมดา  อิอิ  ซ่่อนฉาก xxx ของถนัดนักประพันธ์เลยนิ   ::Falling::

::GiveMe::  คำแนะนำสำหรับนักเขียน หากต้องการซ่อน ให้ซ่อนส่วนที่เป็นฉาก XXX ไปเลยครับ จะได้ดูเหมือนเรื่องธรรมดา   ::Evil:: 

::ChuChu::  ผมก็เล่นแบบนั้นแหล่ะครับ  ดักปลิงไปด้วยและสกรีนคนอ่านไปด้วยในตัว  ::HoHo:: 

GOLF _AC

tkainter

อ่านแล้วยัง งง อยู่ แต่จะพยายามไม่ทำผิดกฎ::WowWow::

chilypig01

kpnttn

ทำไมผม Load รูปไม่ขึ้น แล้วจะเรียนวิธีซ่อนข้อความยังไงล่ะทีนี้

ได้ละ สรุปว่า "ตอบด่วน" ทำไม่ได้ ต้องทำในการตอบแบบปกติสินะ