ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

💖👀Updated💖แนะนำวิธีใส่รูป profile ค่ะ

เริ่มโดย (จิ๋ว), กรกฎาคม 25, 2016, 11:09:12 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

กรณีแรก อัพโหลดรูปจากเครื่องของตัวเอง
ตามนี้เลยค่ะ

กรณีที่สอง อัพโหลดด้วยการนำไฟล์รูปไปฝากไปไว้ที่เว็บอื่นก่อน วิธีการทำเหมือนกันทั้งแบบเปิดจากคอมฯ และเปิดจากมือถือค่ะ
1. เข้าเว็บ https://postimages.org  ในคลิปจิ๋วเข้าไว้แล้ว login แล้ว
2. uploadรูปจากมือถือเข้าไปเก็บไว้ในเว็บนี้ก่อน โดยสร้างโฟลเดอร์ ในคลิปสร้างโฟลเดอร์ชื่อ 1234  แล้วเลือกรูป choose file  แล้วกดupload ขึ้นไป
3. เลื่อนลงมาหาลิงค์ เอาลิงค์ที่ 2 กดสั่งให้มือถือก้อปปี้ลิงค์ไว้
4. กลับมาที่เว็บ xonly ในคลิปล็อคอินไว้แล้วเช่นกัน ก็เข้าไปที่เมนู Edit profile
5. คลิกเลือกคำสั่ง "เลือกตรงนี้ ถ้าต้องการใช้รูปของตนเอง" แล้วคลิกที่กล่องข้อความด้านข้าง
ลบชื่อไฟล์เดิมออกให้หมด (ถ้ามี) แล้วค่อย วางลิงค์ที่ copy ไว้ลงไป
6. แล้วเลื่อนมาด้านหน้าสุดของกล่อง ตรง https:// ให้เอา s ออก เหลือแค่ http://  แล้วเซฟค่ะ

ขออภัยค่ะ มีความจำเป็นบางอย่างต้องลบคลิปนะคะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

HypN♥s

สร้างสรรค์เป็นเริ่ด เพิ่มสีสรรค์ให้บอร์ด น่าจับทำม็อดประจำบอร์ดจริงๆ  ::Ahoo::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 11:38:45 ก่อนเที่ยง
สร้างสรรค์เป็นเริ่ด เพิ่มสีสรรค์ให้บอร์ด น่าจับทำม็อดประจำบอร์ดจริงๆ  ::Ahoo::

::Cold::  ไม่ดีค่ะ ไม่เอานะคะ

แค่ผู้ช่วยม๊อดก็พอค่ะ  ::Foo::

เดี๋ยวไม่มีเวลาให้สามีค่ะ ::Bloody::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 11:46:32 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 11:38:45 ก่อนเที่ยง

::Cold::  ไม่ดีค่ะ ไม่เอานะคะ

แค่ผู้ช่วยม๊อดก็พอค่ะ  ::Foo::

เดี๋ยวไม่มีเวลาให้สามีค่ะ ::Bloody::
ต่างคนต่างช่วยกัน เผลอๆมีน้องเพิ่มอีกคนนะ ::Yes!::

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 11:56:57 ก่อนเที่ยง
ต่างคนต่างช่วยกัน เผลอๆมีน้องเพิ่มอีกคนนะ ::Yes!::
น้องสาวเมียก็ดีนะครับ  ::Shy::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:15:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 11:56:57 ก่อนเที่ยง
น้องสาวเมียก็ดีนะครับ  ::Shy::
เค้าว่าเรื่องนี้ห้ามเอ่ยดัง มิเช่นนั้น... ::Cold::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:20:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:15:10 หลังเที่ยง
เค้าว่าเรื่องนี้ห้ามเอ่ยดัง มิเช่นนั้น... ::Cold::

ไม่ต้องห่วงค่ะ บ้านนี้นักจิ้น  ไม่ใช่เวอร์จิ้น  แต่อิมเมจิ้น กันเก่งเหลื้อเกิ๊นนนน

ปล. ....ลูกไม่เอา เอาแต่ผัวก็พอค่ะ ...กร๊ากกกกก  // เวอร์ชั่นนางมาร ::Evil::  ::Evil::  ::Evil::

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:25:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:20:10 หลังเที่ยง

ไม่ต้องห่วงค่ะ บ้านนี้นักจิ้น  ไม่ใช่เวอร์จิ้น  แต่อิมเมจิ้น กันเก่งเหลื้อเกิ๊นนนน

ปล. ....ลูกไม่เอา เอาแต่ผัวก็พอค่ะ ...กร๊ากกกกก  // เวอร์ชั่นนางมาร ::Evil::  ::Evil::  ::Evil::
แสดงว่ามีแต่น้องชาย ไม่มีน้องสาว  ::HeyHey::

ปล.ถึงว่าลูกดก.... ::DayDream::

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:50:32 หลังเที่ยง

แสดงว่ามีแต่น้องชาย ไม่มีน้องสาว  ::HeyHey::

ปล.ถึงว่าลูกดก.... ::DayDream::
::Snap::
งั้นเอาน้องชายเมีย แล้วจิ้นว่าเป็นน้องสาวเมีย  ::Oops::
::HoHo::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

kaithai

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:56:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:50:32 หลังเที่ยง

งั้นเอาน้องชายเมีย แล้วจิ้นว่าเป็นน้องสาวเมีย  ::Oops::

แล้วคงจะได้ยินคน อุทานว่า

หา!!   ผัวชั้น  ไหงเป็น เมียเค้า  

(จิ๋ว)

อ้างจาก: kaithai เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 01:04:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 12:56:19 หลังเที่ยง

หา!!   ผัวชั้น  ไหงเป็น เมียเค้า

::HoHo::   ::HoHo::  คุณไก่ก็เล่นกะสองคนนี้ด้วย ระวังผีผลักลงผิดหลุมนะคะ  ::HoHo::

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 01:16:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kaithai เมื่อ กรกฎาคม 25, 2016, 01:04:32 หลังเที่ยง

::HoHo::   ::HoHo::  คุณไก่ก็เล่นกะสองคนนี้ด้วย ระวังผีผลักลงผิดหลุมนะคะ  ::HoHo::
ทั่นไก่บอก ผลักดิๆ ไม่ผลักก็จะไปผิดหลุมอยู่แล้ว ::HoHo::

HypN♥s

นึกได้ เพิ่มเติมอีกนิดส์:

ถ้าอับโหลดรูปตัวเองแล้วAvatar ไม่ชัด

ให้เลือก "เลือกตรงนี้ถ้าต้องการใช้รูปตัวเอง"

แล้วเราก็ฝากไฟล์ภาพจากเว็บไหนซักเว็บ แล้วก๊อป BB code ออกมาวาง

แค่นี้เราก็ได้ Avatar ที่ชัดแล้วครับ

dragonpht

แล้วใส่รูปในลายเซ็นทำยังไงครับ
มันไม่ขึ้นมาเป็นรูป มันมีแต่ลิงค์ไปดูรูปนะครับ

HypN♥s

อ้างจาก: มังกรแห่งรัก เมื่อ สิงหาคม 02, 2016, 11:38:50 ก่อนเที่ยง
แล้วใส่รูปในลายเซ็นทำยังไงครับ
มันไม่ขึ้นมาเป็นรูป มันมีแต่ลิงค์ไปดูรูปนะครับ
ตรงช่องลายเซ็นต์ก็ใส่ลิงค์ตรงเลย ไม่ต้องก๊อป BBcode หรือไม่ต้องใส่ url