ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[SHINOZUKA Jyouji]3 Pai Aru Jijou [Color 4P] แปลไทย trainee

เริ่มโดย trainee, กันยายน 15, 2016, 03:51:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

trainee

แปลไทยเรื่องแรก ขอฝากตัวด้วยนะครับ ::Ahoo::

จัดเป็นเรื่องสี เพราะคิดว่า น่าจะมีคนติดตามเยอะดี

เรื่องนี้อ่านแบบปกติสากลนะครับ จาก ซ้ายมาขวา

เพราะกลับด้านให้แล้ว

ความรู้สึกส่วนตัวเวลา อ่านแบบญี่ปุ่นแล้วบางทีมันก็งงๆ

เลยกลับด้านมันซะเลย

แต่อ่านแล้วก็ยังงงช่องอีกอยู่ดี  ::Sobad::

แล้วจะกลับทำไมเนี่ย  ::Waiting::  ::Crying::

เนื่องจากจำชื่อคนแต่งไม่ได้เลยไป search มา
แล้วก็เจอเรื่องนี่แปลไทยไปแล้ว  ::Sobad::
แต่อย่าเอาไปเทียบกันเลยนะ  ::Shy::

พัดลม

::HoHo::

บอกไม่ให้เทียบ แต่คงต้องตามไปดูล่ะ

เพื่อว่าด้านนู้นแปลดีกว่า  ::Evil::

::Snap:: จัดไปสำหรับนักแปลหน้าใหม่

เรื่องสีมาเยอะๆเลย  ::GiveMe:: คนอ่านชอบ แต่คนแปลไม่ชอบ  ::Oops::

แต่คลีนสะอาดๆ แบบเรื่องจี้ก็ได้นะ  ::HoHo::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

เรื่องหน้าไม่ต้องกลับด้านนะครับ อ่านแล้วยิ่งงงหนักขึ้นไปอีก

เป็นกำลังใจให้มือใหม่หัดแปลก็แล้วกัน ลดขนาดฟอนท์ลงหน่อย มันแน่นกรอบไปนิด

ส่วนเรื่องสำนวนการแปลผมว่าผมชอบนะ  ::Grimace::

พัดลม

ไปตอบในเรื่อง จี้ซะนะ
https://xonly8.com/index.php?topic=166336.0

แล้วจะให้ดู ชิเอะจัง
https://xonly8.com/index.php?topic=166337.0

ตอบดีๆ ล่ะ  ::Evil::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

boyza730

MΞLODY

สำนวนการแปลได้อารมณ์มากฮะ รู้สึกมันเหมาะกับสถานการณ์ดี 5555+  ::Glad::

ไหนๆก็ได้คนแปลเพิ่มแล้ว ผมขอแอบอู้ต่อละกัน หึหึ   ::Evil::
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

HypN♥s

อ้างจาก: melodylavista เมื่อ กันยายน 15, 2016, 05:09:52 หลังเที่ยง
สำนวนการแปลได้อารมณ์มากฮะ รู้สึกมันเหมาะกับสถานการณ์ดี 5555+  ::Glad::

ไหนๆก็ได้คนแปลเพิ่มแล้ว ผมขอแอบอู้ต่อละกัน หึหึ   ::Evil::
นี่ขนาดอู้ไม่เต็มที่นะ ยังนานขนาดนี้

aszon

Viper769

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กันยายน 15, 2016, 05:42:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: melodylavista เมื่อ กันยายน 15, 2016, 05:09:52 หลังเที่ยง

นี่ขนาดอู้ไม่เต็มที่นะ ยังนานขนาดนี้

ถ้าอู้กว่านี้ก็ kater แล้วครับ

โพล่มาให้เห็นทุกวัน ส่งแต่งานหนัง  ::Grimace::

sthanya

toxin45

::Glad:: ขอบคุณครับ
อันนี้กลับหน้าให้อ่านจากซ้ายไปขวาใช่ไหมครับ
พอดีชินกับการอ่านขวาไปซ้าย อ่านทีแรกงงเลย

elviswhat

ขอบคุณมากครับ อยากโดนทำโทษแบบนี้บ้างจัง

Jikkig16

napaza1

ผมสนับสนุนเรื่องสีครับ ชอบมาก แปลดีแล้วครับ พยายามต่อไป หวังว่าเรื่องใหม่จะมาเร็วๆนี้นะครับ

ขอบคุณสำหรับตอนนี้