ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ไม่รู้จาบ่นกะใคร

เริ่มโดย (จิ๋ว), พฤศจิกายน 24, 2016, 05:47:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

นานมากแล้ว ที่ไม่ได้ขึ้นรถโดยสารสาธารณะแน่นๆ
... ร่วมสิบปี
วันนี้ หวนกลับมาเจอสถานการณ์บนรถไฟฟ้า...

มันก็น่าจะคนละอารมณ์กันนะ รถไฟฟ้าแน่นๆ กับรถเมล์สมัยก่อนแน่นๆ

แต่กลับมีความรู้สึกนึงกลับมา ...
ให้บังเอิญว่าในตู้รถไฟฟ้านั้นสองในสามของคนที่ขึ้นมา
แล้วยืนแถว ๆ ที่จิ๋วยืนอยู่
ทำให้จิ๋วโดดเด่นขึ้นมา ...อากาศดี
โดยเฉพาะน้อง ๆ นักศึกษา ที่จับกลุ่มกันคุยตรงหน้า
แลก facebook กันดู คุยกันกระหนุงกระหนิง ก็นะ....น่ารัก
มุมบนก็วิวดี อวบบ้าง ผอมบ้าง น่าจิ้นตามดี

สักพักกลุ่มนักท่องเที่ยวญี่ปุ่นขึ้นมา ยืนโซนด้านหลังจิ๋ว
มันก้อเรียกว่าจงใจเบียดได้อ่ะนะ  เบียดแบบ ตั้งกะไหล่ยั๊นน่อง
อื้ออมมม.... ไม่เป็นไร ใจเย็นๆ  แต่ก้อไม่กล้าหันไปดูว่าไอ้ที่เบียดมานี่ สาวหรือหนุ่ม
เราคงแลดู อบอุ่น เป็นมิตร เลยเบียดกันอย่างไม่เกรงใจ
พาลให้นึกไปถึงหนังเอวีญี่ปุ่น ที่มีกิจกรรม จัดกันบนรถไฟฟ้า
สักพัก เขาก็ขยับ ๆ โดนรถเขย่า ๆ ก็ห่างออกมา อย่างมีมารยาท

เราเคยโดนคนแปลกหน้าเบียดครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่หนอ จำไม่ได้แหะ
แต่มีอยู่ครั้งนึงที่จำได้แม่นๆ คือตอนมัธยมต้น ราว ๆ ม.1
เพิ่งหัดขึ้นรถเมล์ไปโรงเรียนเอง
แล้วตอนนั้นถูกเบียดด้วยเหล่าช่างอาชีว ซะด้วย
โดนออร่า ฟีโรโมนกระหน่ำซะยืนไม่เป็นเลย

คือพอคิดมาถึงจุดนี้ แล้วก็มีอารมณ์ เหงา กับเศร้าขึ้นมาซะงั้น
มีคนบอกว่าเมืองหลวงเปลี่ยนไปแล้ว ทันสมัย
แหม๋.....เปลี่ยนจากเบียดบนรถเมล์ เป็นเบียดบนรถไฟฟ้าเนี่ยะนะ
สงสัยต้องเปลี่ยนเวลาเดินทาง ถึงจะฟินได้อารมณ์ เข้าเมือง
เก่ ๆ ดูอินเตอร์ ๆ แบบ รถโล่งว่าง หรูหรา ทันสมัย ....เห้อ
แค่เข้ามาบ่นน่ะ  โหนรถไปแค่ครึ่งชม.  แต่พ.ศ.นี้ทำเอา มือชา
เจ็บข้อมือ และปวดข้อนิ้วมาก  พอดี กระเป๋าที่หิ้วไปมันหนักมาก
แล้วเจอเบียดหยั่งก้ะเป็นเสากลางแน่ะ
เห้อ ๆ ๆ ๆ .... เศร้าชะมัด....ไม่มีพัดลมเบียด

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

cd13579

ประเด็นสำคัญอยู่ประโยคสุดท้ายสินะครับ 
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

pongsan

ส่วนผมคิดถึง แอร์ฯ....อยากเบียดแบบอินเตอร์ฯ   ::HoHo:: ::Glad::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2016, 06:07:32 หลังเที่ยง
ประเด็นสำคัญอยู่ประโยคสุดท้ายสินะครับ

ท่านเป็นนักอ่านที่น่ารักจริงๆ   ::DookDig::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

(จิ๋ว)

อ้างจาก: pongsan เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2016, 07:31:13 หลังเที่ยง
ส่วนผมคิดถึง แอร์ฯ....อยากเบียดแบบอินเตอร์ฯ   ::HoHo:: ::Glad::

::Crying::  แถวนี้มีแต่แอกี่

HypN♥s

ดีนะผมมันเด็กบ้านนอก(นครสวรรค์...เ้อ้ย..ไม่ใช่ล่ะ) ไม่ได้มีประสบการณ์ขึ้นรถเมล์แล้วโดนเบียดมาก่อน

สมัยก่อนวัยรุ่นก็ขี่มอไซค์นี่แหละ ไม่เคยได้ขึ้นรถเมล์เบียดกับเค้า

พอเข้ากรุงเทพก็อยู่ชานเมืองรถเมล์ก็ไม่ค่อยเบียด

พอรถไฟฟ้าเข้ามา ถึงจะนานๆขึ้นที แต่เท่าที่ขึ้นมาก็ไม่มีสาวๆมาเบียดนะ หรือเค้ากลัวผมไปเบียดหรือเปล่าก็ไม่รู้

แต่พอยืนซักพักส่วนมากก็มีที่ว่างให้นั่งตลอด (ก็เราลงปลายสายนิ)

สรุปว่าไม่ค่อยได้มีประสบการณ์การเบียด ไม่ว่ารถเวอร์ชั่นไหน สงสัยต้องรอเบียดบนเครื่องบินก่อนล่ะมั้ง  ::Thinking::

ปล.อย่าหิ้วพัดลมขึ้นรถไฟฟ้านะ เพราะคนข้างๆจะค้อนเอา  ::Grimace::

ultrasonic

คงไม่โชคดีเหมือนผมหรอกครับ
ขึ้นรถเมล์ปรับอากาศ แอร์ก็เสีย ร้อนชิปหาย  ::Touchy::
วิ่งมาได้ครึ่งทาง รถก็เสียอีก  ::Orz::
รออีกเกือบชั่วโมงถึงมีอีกคันตามมา  ::Waiting::

::Angry::

(S)Kater

เบียดแบบชิลๆดูมีความสุขจัง ไม่เหมือนผมตอนเช้าๆเนอะ ไปเกษตรรถลาดปลาเค้า
บางทีนั่งอยู่ดีๆ เขาก็พาเราไปเบียดกะคนอื่นๆบนพื้น ยิ่งเวลาเขาทำเวลานี่ กำแน่นจนเหงื่อออก  ::Horror::
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2016, 08:26:37 หลังเที่ยง
ดีนะผมมันเด็กบ้านนอก(นครสวรรค์...เ้อ้ย..ไม่ใช่ล่ะ) ไม่ได้มีประสบการณ์ขึ้นรถเมล์แล้วโดนเบียดมาก่อน

สมัยก่อนวัยรุ่นก็ขี่มอไซค์นี่แหละ ไม่เคยได้ขึ้นรถเมล์เบียดกับเค้า

พอเข้ากรุงเทพก็อยู่ชานเมืองรถเมล์ก็ไม่ค่อยเบียด

พอรถไฟฟ้าเข้ามา ถึงจะนานๆขึ้นที แต่เท่าที่ขึ้นมาก็ไม่มีสาวๆมาเบียดนะ หรือเค้ากลัวผมไปเบียดหรือเปล่าก็ไม่รู้

แต่พอยืนซักพักส่วนมากก็มีที่ว่างให้นั่งตลอด (ก็เราลงปลายสายนิ)

สรุปว่าไม่ค่อยได้มีประสบการณ์การเบียด ไม่ว่ารถเวอร์ชั่นไหน สงสัยต้องรอเบียดบนเครื่องบินก่อนล่ะมั้ง  ::Thinking::

ปล.อย่าหิ้วพัดลมขึ้นรถไฟฟ้านะ เพราะคนข้างๆจะค้อนเอา  ::Grimace::

เส้นทางชีวิต เด็กสก็อย เลยนะคะเนี่ย ::HoHo::

ปล. นาน ๆ โดนคนแปลกหน้าเบียดที  ไมมันไม่ฟินอ้าาาาาาา 
หรือต่อมความรู้สึกม้นด้านไปแล้ว  ::Ahh::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: ultrasonic เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2016, 09:04:50 หลังเที่ยง
คงไม่โชคดีเหมือนผมหรอกครับ
ขึ้นรถเมล์ปรับอากาศ แอร์ก็เสีย ร้อนชิปหาย  ::Touchy::
วิ่งมาได้ครึ่งทาง รถก็เสียอีก  ::Orz::
รออีกเกือบชั่วโมงถึงมีอีกคันตามมา  ::Waiting::

::Angry::

เขาเรียกดวงสมพงษ์ ค่ะ  สมพงษ์กะโชคม่ายดี  ::Crying::  เศร้าใจแทน

(จิ๋ว)

อ้างจาก: Kater เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2016, 10:33:21 หลังเที่ยง
เบียดแบบชิลๆดูมีความสุขจัง ไม่เหมือนผมตอนเช้าๆเนอะ ไปเกษตรรถลาดปลาเค้า
บางทีนั่งอยู่ดีๆ เขาก็พาเราไปเบียดกะคนอื่นๆบนพื้น ยิ่งเวลาเขาทำเวลานี่ กำแน่นจนเหงื่อออก  ::Horror::

กำตรงไหนแน่นคะท่าน   ::Ahh::

แล้วเหงื่อตรงไหนออก  ::Shy::

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2016, 07:09:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Kater เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2016, 10:33:21 หลังเที่ยง

สงสัยโดนบีบจนหน้าเขียว

Admin

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2016, 09:54:54 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2016, 07:09:45 ก่อนเที่ยง

สงสัยโดนบีบจนหน้าเขียว

เบียดกันจนเหม็นเขียวเลยทีเดียว  ::DookDig::

DR.MAN

นี่คุณจิ๋วแค่โดนเบียด

ผมเคยโดนล้วงควักจับทั้งตูด ทั้งxxx

เสียขวัญไปหลายวัน ตอนนั้นยังใสๆ

ปล.คนล้วงไม่ใช่ผู้หญิง  ::Cold:: ::Cold::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: man.in.shadow7 เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2016, 08:57:05 หลังเที่ยง
นี่คุณจิ๋วแค่โดนเบียด

ผมเคยโดนล้วงควักจับทั้งตูด ทั้งxxx

เสียขวัญไปหลายวัน ตอนนั้นยังใสๆ

ปล.คนล้วงไม่ใช่ผู้หญิง  ::Cold:: ::Cold::

อึ๋ยยยย น่ากลัวมากจริง ๆ เลยค่ะท่าน  ::Cold::