ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ชีวิตสบายแบบคุณนัน ตอนที่4 ค้นหาอาชีพใหม่กับสาวการเกษตร

เริ่มโดย nankung, ธันวาคม 17, 2016, 12:01:21 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nankung

คุยก่อนอ่าน
   ขอบคุณทุกการรับชม ทุกคอมเม้นท์ ผมจะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นนะครับ สำหรับตอนนี้ความจริงแบ่งออกเป็น 2 ตอนแต่เพื่อความรวบรัด ผมขอร่วมเป็นตอนเดียว สำหรับบทเสียวตอนยังไม่มีนะครับบอกไว้ก่อน เป็นช่วงปรับตัวของตัวเอกของเรา และเป็นการเปิดตัวของตัวละครหลักเพิ่มอีกหลายคน สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกการติดตาม ทุกกำลังใจ ขอบคุณครับ

ในวันบ้านใหม่ผมอยู่ช่วยงานตั้งเช้า ส่วนใหญ่เป็นงานยกของย้ายนู้นย้ายนี่ตั้งแต่เริ่มงานจนเสร็จไม่ได้มีเวลาปลีกตัวหนีเที่ยวเลยคราวนี้ -_-!!  ระหว่างที่ช่วยงานผมเห็นสาวๆรุ่นเดียวกันกับผมจับกลุ่มคุยกับน้องสาวคน(ลูกของอา)ผมอยู่ 3 คน ผมยังไม่สนใจเท่าไหร่ สักพักอาก็ให้สาวๆกลุ่มนั้นไปช่วยงานในครัว ช่วงที่ช่วยงานนั้นมีหลายครั้งที่ผมต้องเข้าไปช่วยงานในครัว ผ่านพวกสาวๆ ผมหันหน้าไปทางพวกเธอ ๆ ก็ยิ้มให้ผม ๆ ก็ยิ้มตอบไป พอผมผ่านไปก็ได้ยินเสียงหัวเราะคิกๆๆ ตลอดจนงานเลิก ช่
วงเก็บของน้องสาวก็เริยกผมเข้าไปคุยด้วย เธอแนะนำเพื่อนๆของเธอให้ผมรู้จักชื่อ ทราย แนน และส้ม เป็นเพื่อนที่โรงเรียนและอยู่หมู่บ้านข้างเลยมาช่วย 3 คนสูงไล่เลี่ยกับประมาณ160 ซม. โดยทรายจะสูงที่สุดและขาวที่สุด นิสัยเรียบร้อย รองมาเป็นส้ม ไม่ขาวมาก เตี้ยสุดใน 3 คน นิสัยออกห้าวๆ ส่วนแนน ผิวคล้ำกว่าและแกร่นแก้วกว่าเพื่อน ทั้ง 3 คนยกมือไหว้สวัสดีผมก็ยกมือรับไหว้ แนนถาม "พี่คิดไงถึงเป็นพี่ชายมันได้เนี้ย"
ผม "พี่ก็ไม่รู้เหมือนกันก่อนคลอดก็ลืมคิด"
น้องสาว "อีแนนมาถึงมึงก็กัดกูเลยนะ พี่นันก็ยังจะตามมันอีก"
ผม "5555 พี่ล้อเล่นน่า ใครจะไปกล้าว่าน้องสาวคนนี้ได้ละ"
ทราย "แล้วพี่คิดไงมาอยู่นี้ค่ะ"
ผม "พี่ก็ไม่รู้เหมือนกัน คงมาตามหัวใจมั้ง"
ส้ม "โหมาถึงก็หวานเลย อยู่โน้นแฟนตรึมแน่ๆๆ"
ผมยิ้มให้ "พี่ไม่ขอตอบละกัน เดี๋ยวไปช่วยงานข้างในก่อนนะ" แล้วผมก็เดินออกมาปล่อยสาวๆเม้ากันต่อไป
ทราย
ส้ม
แนน

หลังจากทำบุญบ้านเสร็จได้ 2 วัน ผมเห็นมีพื้นที่ว่างเยอะจึงอยากจะลงทุนทำอะไรให้มีรายได้ขึ้นมาแต่ยังไม่รู้จะทำอย่างไร เลยไปปรึกษาพวกอาๆ ได้ความว่าให้ลองไปที่เกษตรอำเภอดูว่ามีอะไรน่าทำบ้าง เมื่อได้ความดังนั้นก็ปั่นเจ้าเสือ(จักรยานเสือหมอบเลยเรียกเจ้าเสือ)ไปอำเภอซึ่งอยู่จากหมู่บ้านประมาณ10 กว่ากิโลเมตร
ถึงสำนักงานแล้ว ผมเข้าไปที่ประชาสัมพันธ์ซึ่งเจ้าหน้าที่สวยมาก(ระดับดูดีมีสกุล)ผมถามไปว่า"ผมมีที่ดิน 1 ไร่ จะทำอะไรที่มีรายได้ตลอดปีบ้างครับ"
เจ้าหน้าที่ตอบว่า "น้องลองเข้าศึกษาข้อมูลข้างในดูนะ เพื่อมีอะไรที่น้องสนใจ"
ผมจึงเข้าไปศึกษาไปดูแปลงผักต่างๆ วิธีการทำเกษตรแบบผสมผสาน จนเที่ยงซักเริ่มหิวตอนเช้าลืมกินข้าว เลยไปที่โรงอาหาร คนไม่เยอะเท่าไหร่ กินไปได้ซักพักเจ้าหน้าที่เจอเมื่อเช้าก็เข้ามานั่งพร้อมเพื่อน น้องยังไม่กลับอีกหรอเรา ผม"ยังครับ ศึกษายังไม่หมดเลย"
เจ้าหน้าที่ "อ่อ แล้วเรามาอย่างไงละ"
ผม "มาจักรยานครับ"
เจ้าหน้าที่ "แล้วบ้านเราอยู่ไหนละ"
ผม "ผมอยู่หมู่บ้าน....ครับ"
เจ้าหน้าที่ "ไกลนะนั้น"
ผม "ครับ"
เพื่อนเจ้าหน้าที่ "ใจคอจะไม่แนะนำตัวกันเลยหรอ"
ผม "ลืมไปเลย ผมชื่อนันนะครับ พวกพี่ชื่ออะไรกันบ้างครับ
เจ้าหน้าที่ "พี่ชื่อนิดนะ ส่วนเพื่อนพี่ชื่อปลา"
ผม "ครับ สวัสดีครับพี่นิด พี่ปลา"
พี่นิด "แล้วเรารู้ยังจะทำอะไร"
ผม "ผมคิดว่าจะทำเกษตรผสมอะพี่ แต่คงเน้นไปทางเลี้ยงปลาละครับ คิดว่าวันนี้ศึกษาเสร็จก็กลับไปเขียนแผน แล้วพรุ่งนี้มาศึกษาอีกทีครับ"
พี่ปลา "เก่งจริงเราอายุแค่นี้คิดขนาดนี้แล้ว พวกพี่อายุแค่นี้ยังวิ่งเล่นกันอยู่เลย"
ผม "พี่อย่าชมผมมากเดียวผมลอย"
พี่นิด
พี่ปลา
       พอหมดเวลาพักพวกพี่ไปทำงานต่อ ส่วนผมไปดูเรื่องปลา คิดว่าจะก่อบ่อมันน่าจะถูกกว่า ศึกษาจนสำนักงานปิดผมก็เดินไปที่รถเตรียมกลับ พอดีพี่นิดขับรถมาพอดี "นันกลับแล้วหรอมาเดียวพี่ไปส่ง"
ผม "พี่ไปส่งผมแล้วพรุ่งนี้ผมจะมาอย่างไงเนี้ย"
พี่นิด "5555 นั้นสิงั้นกลับดีๆละ พรุ่งเจอกันนะ"
ผม "ครับพี่พรุ่งนี้เจอกันครับ สวัสดีครับ"
พี่นิด"สวัสดีจ๊ะ" พี่นิดก็ขับรถออกไป ส่วนปั่นเจ้าเสือกลับบ้าน

ถึงหมู่บ้านตอน 5 โมงกว่าๆ เลยแวะกินข้าวที่บ้านปู่ เห็นน้องสาวนั่งคุยกันอยู่กับ 3 สาวอยู่ น้องหันมาเรียกผมเข้าไปคุยด้วย "พี่นันๆ ไปไหนมาเนี้ยพวกอาไปหาที่บ้านไม่เจอหากันให้วุ่นเลย"
ผม  "พี่ไปเกษตรอำเภอมา มีอะไรกันหรอ"
น้องสาว "ปล่าวเห็นว่าจะชวนไปช่วยงานที่วัด ว่าแต่พี่ปั่นจักรยานไปหรอ มันไกลนะ"
ผม "อืม แล้วมีอะไรให้กินมั่งละพี่ซักหิวแล้วซิ"
น้องสาว "ไปดูที่ครัวสิ ถ้าไม่มีก็ทำเองเลย"
ผม"ถ้าพี่คงต้องทำเองละมั่ง"
แนน "งั้นหนูทำให้ไม แต่ต้องเป็นแฟนหนูก่อนนะ" ( ไวไฟจริงคนนี้ -_-!!)
ผม "ขอบใจจ๊ะ เดี๋ยวพี่ทำเองนะ" ผมเข้าครัวได้ยินเสียงหัวเราะกันตลอด จนกินเสร็จก็กำลังจะกลับบ้าน  แนนถามผมว่า "ตอนนี้พี่อยู่บ้านนั้นคนเดียวหรอ"
ผม "ใช่ ทำไมหรอ"
แนน"พี่ไม่กลัวผีหรอ ให้พวกหนูไปอยู่เป็นพี่ไหม"
ผม"ไม่เป็นไรจ๊ะ จากที่ไม่กลัวจะกลายเป็นกลัวซะ ไปก่อนนะ ไว้คุยกันใหม่" แล้วผมก็ปั่นกลับทันที่ไม่รอให้ล่ำลา ถึงบ้านก็วางแผนว่าจะปลูกอะไรตรงไหนบ้าง จน 2 ทุ่มผมนึกขึ้นได้ว่าต้องคุยเรื่องตูนกับไอ้แชมป์ จึงโทรไปหามัน ได้ยินเสียงผู้หญิงบอกว่า "ขอโทษค่ะไม่สามารถติดต่อหมายเลยปลายทางได้ในขณะนี้" ผมได้ยินก็คิดในใจ "มันกล้าใหม่แฟนใหม่มันรับเลยหรอ" (ไม่ใช่แล้ว) ผมโทรไปอีก 2 – 3ทีมันก็รับสาย
แชมป์ "โทรเรื่องไรวะคนกำลังจะนอน"
ผม "นอนหรือออกไปเที่ยว"
แชมป์ "รู้ทันกูอีก"
ผม "เอ่อแล้วเรื่องตูน มึงจะเอาอย่างไงวะ"
แชมป์ "เรื่องตูน!! ตูมเป็นไรหรอ"
ผม "ตูน เล่าให้กูฟังว่าเห็นมึงเดินกลับกับรุ่นน้อง แกจะอะไรก็ให้มันเคลียร์ๆ นะโว๊ย มีปัญหากันทีไรโดนกูทุกที"
แชมป์ "เอ่อเดี๋ยวกูจัดการเอง ขอบใจมากที่เป็นห่วง"
หลักจากนั้นผมก็คุยสัพเพเหระกับมันไปสักพักก็วาง แล้วออนmsn กับหลิงสุดที่รัก
ผม : นันคุยกับไอ้แชมป์เรียบร้อยแล้วนะ มันบอกจะรีบจัดการให้
หลิง : จ้าขอบคุณนะที่ช่วยตูน ว่าแต่หลิงยังงงอยู่ว่าตูนไปชอบแชมป์ได้อย่างไง
ผม: ไม่รู้สิ นันสงสารตูนมากกว่า ไปคบกันไอ้แชมป์เนี่ย
หลิง:ทำไมหรอ
ผม: ก็มันกะล่อนจะตาย ยั่งกับนางฟ้ากับซาตานเลย
หลิง: นันก็ไปว่าแชมป์มัน
หลังจากนั่นผมกับหลิงยอกล้อกันถึง 4 ทุ่ม ผมจึงปิดไฟนอน
   ผมไปเข้าเกษตรอำเภอทุกวัน ทุกพักเที่ยงก็ทานข้าวกับพี่สาวทั้ง 2 จนคนในโรงอาหารเริ่มนินทา ส่วนผู้ชายมองผมด้วยความอิจฉา(อิจฉากันทำไมก็ไม่รู้) จนถึงวันเสาร์ผมเข้าตัวเมืองซื้อท่อ ผ้าใบ สำหรับทำบ่อปลา และผักไฮโดรโปนิกส์ ยางรถเก่าสำหรับทำที่เลี้ยงกบ ให้ทางร้านมาส่งตอนบ่าย เมื่อของมาถึงผมก็สร้างโดยใช้สกิลงานช่าง+10 ทำทั้งเสร็จในเย็นวันจันทร์
บ่อปลา
ผักไฮโดรโปนิกส์
คอนโดกบ
   ในวันอังคารผมเข้าไปเพื่อที่สอบถามเรื่องขอรับต้นกล้าไม้สัก พี่นิดเห็นผมก็ลุกเดินหนีไม่ยอมคุยด้วย ผมเลยไปถามพี่ปลา พี่ปลาบอก "เมื่อวานนิดมันชะเง้อคอรอเราทั้งวัน สงสัยจะงอนเราละมั้งไปง้อพี่เขาหน่อยละกัน" ผมอมยิ้มเลยเข้าสอบกับเจ้าหน้าที่อีกคนได้ความว่าต้องไปขอที่ป่าไม้อำเภอ ได้ความดังนั้น จึงหาอะไรอ่านฆ่าเวลาจนเที่ยงจึงออกมากินข้าว เห็น 2 สาวนั่งกันอยู่ ผมจึงเดินขอนั่งด้วย พี่ปลากำลังจะขยับให้นั่ง พี่นิดไม่ยอม ผมจึงพูดไปว่า"ไม่เป็นไรครับพี่ปลา ดูเหมือนคนแถวนี้ไม่อยากเห็นหน้าผมแล้ว ตั้งแต่พรุ่งนี้ผมคงไม่มาแล้วละครับ" แล้วผมเดินออกโดยไม่มองเลย ซักพักพี่นิดเดินมานั่ง ถามด้วยหน้าตาเศร้าๆว่า "จะไม่มาจริงหรอ"
ผม "ครับก็พี่ไม่อยากเจอผมๆก็ไม่มาให้เจอไง"
พี่นิด "อยากเจอซิแล้วเมื่อวานหายไปไหนมาละ"
ผม "เมื่อวานผมทำบ่ออยู่ เร่งแทบตาย เหนื่อยก็เหนื่อย กว่าจะเสร็จก็เย็นแล้ว อยากเจอพี่แทบแย่"
พี่นิด "อยากเจอพี่ขนาดนั้นเลยหรอ"
ผม "มั้งครับ แต่ช่วงนี้ผมไม่ได้มาทุกวันแล้วต้องจัดการเรื่องบ่ออีก"
พี่นิด "งั้นจะมาวันไหนบอกพี่นะเดี๋ยวพี่ไปรับ"
ผม "ไม่เป็นไรครับพี่ พี่เอาเบอร์ผมไปดีกว่าพี่อยากคุยตอนไหนก็โทรมานะครับ"
พี่ปลาเดินเข้ามา"ปรับความเข้ากันเรียบร้อยแล้วหรอ คุยกันกระหนุงกระหนิงกันใหญ่เลย" พี่นิดหน้าแดงรีบเดินออกไป
ผม"พี่ปลาก็ไปแหย่พี่เขา"
พี่ปลา"5555แล้วอย่าทิ้งพี่เขาละ"แล้วพี่ปลาเดินออกไป ส่วนผมเดินทางไปที่ป่าไม้อำเภอทำเรื่องขอไม้สักเสร็จก็กลับถึงบ้าน อาบน้ำ กินข้าว ออนmsn อ้อนหลิงแล้วเข้านอน ก่อนนอนก็นึก นี่เราจะโดนพี่นิดเอาไข่แดงมาให้กินวันไหนเนี่ยคิดแล้วเหนื่อยใจ
ต้นกล้าไม้สักทอง

gritkin

โหยนันสาวๆตรึมแบบนี้ไม่เบื่อเเน่นอนเลย ทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่ นันทำบุญเยอะเนาะ ใครๆก็รัก 555 อยากได้แบบนั้นบ้าง

navy868

มาอยู่ไม่กี่วันก็มีสาวๆมารอต่อคิวเพียบเลย...สุดยอดมาก

Augeas The

อ่านได้สนุกเหมือนกันนะแต่งให้เหมือนแนวนิยายไม่ต้องเน้นเรื่องบนเตียงมากก็ดีเหมือนกัน

sthanya

มาไม่กี่วันสาวหลงกันเพียบ ยังงี้คิวไม่ว่างแน่ ขอบคุณครับ

swss2511

elviswhat

มาอยู่ไม่กี่วันมีสาว ๆ มาแอบชอบตรึมเลยนะนายนันเนี่ย สงสัยหัวบันไดจะไม่แห้งแน่งานนี้

abaratei

ขอชมเรื่องภาพประกอบนะครับ ช่วยให้เข้าใจเรื่อง มองเห็นได้โดยไม่ต้องจินตนาการ

kabyala

ชักเก่งใหญ่ละ ไหนบอกจีบสาวไม่เป็น นี้ทั้งเพื่อนน้อง สาวอำเภอ อิฉา 555 ขอบคุณครับ

swbkk

อย่างนี้รับรองเกษตรผสมผสานของเจ้านันจะต้องรุ่งแน่ๆ เพราะจะมีเกษตรอำเภอไปติวให้ถึงเตียงแน่นอน แต่ท่าทางจะขี้หึงและหวงน่าดู ยังไงอย่าให้นันเลี้ยงเป็ดล่ะครับ เดี๋ยวจะไม่มีเหลือไว้ทำพันธุ์
::DookDig::

naluk888

fantastica

missnihgs

พระเอกเรามีสาวรอคิวเพียบเลยนะครับมาไม่กี่วันมีคนมารักชะแล้ว

isukjai5

biggiggog

ดูจากภาพประกอบแล้ว  ผมเลือกเลี้ยง(พี่)ปลาแล้วกัน
::Yes!::
ขอบคุณมากๆครับ