ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

💖👀Updated💖(วิธีตอบ)วิธีให้กำลังใจนักเขียนหรือนักโพส:สำหรับมือใหม่

เริ่มโดย (จิ๋ว), มกราคม 01, 2017, 12:18:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

วิธีให้กำลังใจนักเขียน หรือนักโพส : สำหรับมือใหม่
มี 3 วิธีด้วยกันค่ะ
วิธีที่ 1 กดตอบเพื่อแสดงข้อความ ความคิดเห็น และโต้ตอบกับนักเขียนโดยตรง
ซึ่งต้องอ่านกฎของแต่ละคนที่โพส หากไม่ระบุไว้ ให้ตามกฎของกระดานค่ะ

วิธีที่ 2 กดปุ่ม +1Money ให้กับโพสนี้  ซึ่งมีในทุกกระทู้ อยู่ด้านล่างของเนื้อหา
หรือรูปที่โพส ค่ะ ตามรูป

วิธีที่ 3 กดปุ่ม +1Money ให้กับผู้โพส ซึ่งอยู่ที่ใต้ชื่อนักเขียน นักโพส
ตามรูปค่ะ

ท่านทำได้ทั้ง 3 วิธี  หรือทำเฉพาะบางวิธีก็ได้ไม่มีข้อห้าม
แต่สิ่งที่นักเขียน นักโพส ต้องการ ส่วนใหญ่คือวิธีที่ 1 ค่ะ
เพราะมันจริงใจที่สุด น่ารักที่สุด และสนุกที่สุด ที่ได้มีการ
โต้ตอบกันแบบสร้างสรร  ระหว่างผู้โพส และผู้เสพ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

DR.MAN

แม่นแล้วครับ ขอแบบที่1 เยอะๆ

ไม่ต้องบวกอะไรก็ได้ครับ

แต่แบบที่1 กากๆ ขอไปทีนี่ก็บั่นทอนกำลังใจได้เหมือนกันนะครับ

cd13579

เก็บเงินของเจ้าไว้เถิด นั้นไม่ใช่สิ่งที่ข้าอยากได้เลย มาเม้นต์ยาวๆให้ชื่นใจที
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

joker socool

ครับ. อย่าง2กระทู้ข้างบนนั่นแหละครับ. ไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรขอเป็นความคิดเห็นดีๆให้รู้สึกสดชื่นสบายใจจะดีกว่า

pongsan

ขอนอกกรอบซักนิดเถอะ...ส่วนตัว(เฉพาะตัวเองจริงๆ...คนอื่นอาจไม่เหมือน!)  พยายาม reply (เกือบ..) ทุกครั้งที่เข้าไปดู....เพราะเห็นว่า ประเด็นนี้ มันจี้ใจหลายคน!...ทั้งเจ้าของบทประพันธ์ และ mod.  เมื่อก่อน...บางครั้งรีบ แต่อยากรู้เรื่องคร่าวๆ...ก็กดเข้าไปอ่านรวกๆ ว่าเค้าโครงเรื่อง เรื่องใหม่มันแนวไหน?...ใช่ที่ชอบป่ะ? (ทำบ้าง...ไม่ถึงกับบ่อย!)เพื่อว่า ไว้มีเวลาจะได้เข้ามาเจาะอ่านยาวๆแล้วตามด้วยreplyแบบคุณภาพ    แต่ภายหลัง...เห็นว่าแค่กดเข้าไปแว๊บสองแว๊บ สถิติการเข้าชมมันก็ขึ้นแล้ว!(โธ่ๆๆๆ..)  ก็เลยไม่กล้าทำ....ถ้าตั้งชื่อมา แล้วคิดว่า แนวเรื่องคงไม่โดน เดี๋ยวนี้...ถ้าไม่มีเวลาเจาะอ่าน ก็ไม่อยากเข้าไป...เพิ่มสถิติให้เห็นเป็นคนเสพแล้วไม่reply   ::Horror::  ที่เล่ามาทั้งหมด..ก็เพื่อให้ทราบมุมมองจากคนที่แต่งเรื่องไม่เป็น(เป็นแต่ปั้นเรื่อง! ::Glad::  ) เอาแต่อ่าน....เลยอยากมีอะไรคืนกลับมาบ้างเล็กๆน้อยก็ยังดีครับ ::Falling::

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
::Glad::  ยินดีรับฟังเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ สำหรับท่าน pongsan มีรีพายให้เห็นอย่างสม่ำเสมอ
คำพูดของท่านน่าเชื่อถือ สิ่งที่ท่านกล่าวอ้างมา เป็นเรื่องที่เราเข้าใจ รับฟังได้ค่ะ และขอบคุณมาก
ที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติม บางครั้งจิ๋วเองก็เป็นอย่างนี้ เหมือนกันคือ ไม่กล้าคลิกเข้าไปอ่าน  กลัวจะรบกวน
ยอดรีพายเช่นกัน

ดีใจแล้วค่ะ ที่เห็นท่านโต้ตอบอย่างนี้ เป็นนิมิตรหมายอันดี กับการรับฟังจากหลาย ๆ ด้าน

ตอบไม่ออก!....เอาแต่ยิ้มแก้มปริ  ::Glad:: ::Cheeky::

HypN♥s

เอ่อ...ลืมเรื่องกดเงินไปเลย กดแต่ไลค์อย่างเดียว

แก้ไขเพิ่มเติม: อ้าว...มันมีแต่ให้กดเงินไม่มีให้กดไลค์นี่ฟร่า  ::Doubt::

ส่วนของผมไม่ต้องกดเงินนะ มันเต็มจนล้นแล้ว  ::HoHo::

areja

สำหรับ แว่น แค่รีพลายไม่ผิก กฏ-หรือกติกาที่บอกก็ผ่านจ๊ะ แต่จะออกความเห็นแบบไหนก็ได้ แต่ห้ามด่าวิธีคิดงานมาเด็ดขาด
เพราะจะด่าสวน จะแนะอะไรเพิ่มอะไรในเนื้อหาถ้าเรื่องนั้นยังปั้นอยู่ ได้เสมอพร้อมแทรกบท สปอยให้ถ้าไม่เปลี่ยนบุคลิก
ตัวเอกตัวเดินเรื่อง หรือ ทำให้เนื้อหาบิดเบี้ยวไปจากแกนเดินเรื่องเดิมของแว่น ส่วนเงินหรือคะแนน ตอนนี้เวปไม่มีออฟชั่นใช้
เหมือนระบบเวปเก่าเราสมัยหนึ่ง สมาชิกก็ไม่ต้องใช้คะแนนสะสมเพื่อเปิดเพิ่มออฟชั่นใดๆ แต่มันก็เป็นเครื่องบอกว่า
มีคนชอบมาก ชอบน้อยในงานชิ้นนั้นๆได้ระดับหนึ่งนร้าจะว่าไป

สรุปเอาตามสะดวก ตามชอบจะตอบแทนด้วยวิธีไหน แต่อย่าผิดกฏ อ่านเงื่อนไขห้องนั้นๆที่ใช้ก่อนดีๆ ออกความเห็นอะไรๆ
ก็อย่าแค่เพียงผ่าน นึกนิดกว่างานที่เสพจะออกมาเป็นรูปเป็นร่าง คนปั้นงาน หางาน แปลงาน เขาใช้เวลาแค่ไหน

แค่คุณมาแสดงน้ำใจเล็กน้อยคงไม่ยากเกินไป แล้วอย่าแถนะมีพวกแถ ก็พิมพ์ขอบคุณแล้วไง ?? ไม่รู้จะรีพลายอะไร??
แล้วนึกซิว่าคนปั้นงานจะเขียนออกมาซะเรื่องซะตอนใช้ไปกี่คำ เขาไม่ได้เอางานมาลงเพื่อคำมักง่ายที่หลายๆคน

เอาคำ ขอบคุณ นี้มาใช้เพื่อเปิดผ่าน ( วันหนึ่งจะถูกห้ามใช้เหมือนบางห้องนร้า) คิดก่อนพิมพ์ตอบ อ่านอะไรไปก็นั้นหล่ะ
เอามาคุยมาใช้ได้ เอาพอประมาณฟินมากก็อย่ามักง่ายตอบ ถ้าคิดว่ามันยากไปก็ไม่ต้องเขาไปเสพถ้าทำตามเงื่อนไขไม่ได้
เพราะอาจจะโดนแบน ปล่อยให้แฟนคลับหรือคนที่พร้อมทำตามกติกาเขาได้เสพกัน จะได้ไม่ซวยพลอยอดอ่าน
เพราะรีพลายมักง่ายของคนเพียงบางคน

แฮร่ พ่นซะเยอะเลย แต่ด้วยความหวังดี ปรกติแว่นใจดีนะ แต่กฏคือกฏ ไม่ได้ออกแบบเพื่อเล่นงานใคร แต่เพื่อสังคมคุณภาพแห่งนี้

เอารถไปดูซะรูป อิอิ

amorn niemgerd

ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำผมจะปฏิบัติตามอย่างเค่งครัด
อมร

Rgcnx

ทำอย่างไรตอบกระทู้ ในหน้าอื่นๆ ที่เปิดดู
ครับ

(จิ๋ว)

อ้างจาก: Rgcnx เมื่อ ตุลาคม 09, 2018, 08:25:27 ก่อนเที่ยง
ทำอย่างไรตอบกระทู้ ในหน้าอื่นๆ ที่เปิดดู
ครับ

ในทุกกระทู้ ทุกหน้า ที่คุณไป มีปุ่ม ตอบ สีแดง ด้านล่าง  กด เพื่อ ตอบกระทู้  เขียนข้อความแล้วกด ปุ่ม ตั้งกระทู้ ได้เลยค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

Kpla

ขอบคุณครับสำหรับการให้ความรู้เรื่องกฏ-กติกาและขั้นตอนในการรับชมผลงาน สมาชิกใหม่จะได้ปฏิบัติได้ถูกต้อง

แป้งเย็นตรางูววว

ขอบคุณมากครับ กำลังมองหาวิธีตอบกลับกระทู้อยู่พอดี แต่ทำไมบางกระทู้ถึงไม่มีปุ่ม"ตอบ"หรอครับ หรือเจ้าของกระทู้เขาปิดการตอบกลับไปแล้ว