ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จอมพลังช้างเผือก : The First Protector ตอนที่ 1

เริ่มโดย DR.MAN, มกราคม 02, 2017, 01:33:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

axolotss

sunnyman

ขอบคุณมากครับ ท่าน รมต. นี่ได้แรงบันดาลใจมาจากขุนช้างรึเปล่าครับ ในแง่ของตัวละคร เราเอามีรีเมคในเรื่องของเราจะเป็นฝ่ายดีหรือร้ายก็ไม่เห็นเป็นไรครับ แล้วแต่ผู้แต่งครับ ขุนแผนก็ใช่ว่าจะเป็นคนดีนะ ก็มีดีชั่วผสมกัน แล้วแต่ใครจะมองครับ

automilo

ยิ่งอ่านยิ่งแฟนตาซี หลากหลายรสชาติ ขอชมผู้แต่งครับที่ผูกเรื่องได้ยอดเยี่ยม สนุกมากครับ

champcass005

*0* มีคั่นด้วยการเจาะรายละเอียดของตัวละครในเรื่องด้วย สุดยอดเลยครับไรต์ ขอบคุณสำหรับของขวัญปีใหม่นะครับ

peddo

ขอบคุณสำหรับของขวัญปีใหม่ครับ เรื่องน่าสนใจทีเดียว อาจจะสนุกกว่าเรื่องของปันก็ได้นะครับ อยากรู้จังว่าก้องได้พลังมายังไง

jingjang

สงครามระหว่างพวกครุต และนาค มีมานาน
มากแล้วตั้งแต่ต้นกำเนิด
ถึงแม้จะพ่อคนเดียวกันก็ตามที เหมือนจะประมาณลูกเมียหลวงกับเมียน้อย บางฉบับก็ให้ครุตเป็นตัวร้าย บางฉบับก็ให้นาคเป็นตัวร้าย แต่เอาเข้าจริง ครุตดีๆก็มีให้เห็นในหลายวรรณคดี เหมือนกับ พญานาคที่มีกล่าวถึงใน พุทธศาสนาก็มีเยอะ ว่าแล้วขอเข้าไปยล สงครามระหว่าง2 ฝ่ายหน่อยนะครับ  ขอบคุณครับ อยากรู้เหมือนกัน พญช้างเผือกได้พลังมาจากอะไร

nobitakung

บทนำและตัวละครบรรยายให้ชวน
ติดตามเลยครับ

man5252

งงงงง  แต่ว่าคอยมานานต้องอ่านต่อสนุกดี

Kunchay Ronnapee

llar

tadds

tornaja4

Hotaru

tripplet

ขอบคุณจริงๆคับ.... จะคั่น รึ จะตาม ไทม์ไลน์ ก็รอคอยมาตลอดคับ ขอให้ได้อ่านงานของท่าน

เริ่มแหวกแนวอีกแล้วคับ ครีเอตมาก แบบนี้ ก็น่าจะได้อ่านอะไรอีกเยอะสินะคับ
ปบ.ชอบภาพประกอบคับ

r2d21967

คราวนี้คงได้รู้ที่มาของตัวละครแต่ละคนซักที ขอบคุณ และสวัสดีปีใหม่ครับ