ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มาดู Speed Test เน็ตของแต่ละท่านกัน

เริ่มโดย HypN♥s, มกราคม 08, 2017, 04:07:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

หลังจากเน็ตเน่ามาหลายวัน ใช้ความเร็วที่ 200mbs/50mbs แต่ใช้งานจริงได้แค่100mbs

วันนี้เอาเราเตอร์ไปเปลี่ยนใหม่ที่รองรับความเร็ว 200mbs

ผลการทดสอบได้ดังนี้

ถือว่าพอใจระดับหนึ่ง

swbkk

โห.....ท่านครับ ของผมเน็ตบ้านนอกของ TOT  กลายเป็นไดโนเสาร์ไปเลยล่ะ เจอของท่าน 217Mbps แบบนี้ ได้แต่นอนฝันถึง ตื่นมาจึงเห็นว่าเป็น 10 Mbps ของเราเหมือนเดิม 5 5 5  😂

HypN♥s

อ้างจาก: swbkk เมื่อ มกราคม 08, 2017, 06:02:31 หลังเที่ยง
โห.....ท่านครับ ของผมเน็ตบ้านนอกของ TOT  กลายเป็นไดโนเสาร์ไปเลยล่ะ เจอของท่าน 217Mbps แบบนี้ ได้แต่นอนฝันถึง ตื่นมาจึงเห็นว่าเป็น 10 Mbps ของเราเหมือนเดิม 5 5 5  😂
ตอนนี้กรุงเทพขั้นพื้นฐานก็ 30mbps กันเกือบหมดแล้วนะ

darkgiggs

ได้ 33 Mb ครับ อยู่อำเภอเล็กๆแห่งนึงในภาคอีสาน เน็ต True Fiber

cd13579

น่าจะ300mb true กึ่งไฟเบอร์แต่ศูนย์พึ่งมาเปลี่ยนเราท์เตอร์ให้ 
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

HypN♥s

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ มกราคม 09, 2017, 12:06:14 ก่อนเที่ยง
น่าจะ300mb true กึ่งไฟเบอร์แต่ศูนย์พึ่งมาเปลี่ยนเราท์เตอร์ให้
ของทรูตอนนี้สูงสุดแค่ 100mbs/30ครับ อ้างอิงจากตรงนี้

http://trueonline.truecorp.co.th/product-service/super-fiber/entry/5349

(จิ๋ว)

เอ่อ มันทดสอบยังไงเหรอคะ   อยากรู้

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ มกราคม 09, 2017, 09:30:58 ก่อนเที่ยง
เอ่อ มันทดสอบยังไงเหรอคะ   อยากรู้
ไปที่ http://www.speedtest.net/ เลยครับ

กดทดสอบ แล้วรอซักครู่ มันก็จะออกมา

(จิ๋ว)

กดไปสามที ก็ได้เท่านี้เองน่อ   ais fiber

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ มกราคม 09, 2017, 10:44:04 ก่อนเที่ยง
กดไปสามที ก็ได้เท่านี้เองน่อ   ais fiber

ถ้าเป็นwifi ความเร็วมันจะดรอปลงน่ะ
ไฟเบอร์ของais จำได้ว่ามันเริ่มที่ 30Mbs/10Mbs ไม่ใช่เหรอ

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มกราคม 09, 2017, 11:27:02 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ มกราคม 09, 2017, 10:44:04 ก่อนเที่ยง

ถ้าเป็นwifi ความเร็วมันจะดรอปลงน่ะ
ไฟเบอร์ของais จำได้ว่ามันเริ่มที่ 30Mbs/10Mbs ไม่ใช่เหรอ

มันก็ไม่เลวร้ายนะคะ อย่างน้อยเล่นเกมส์ก็ไม่สะดุด
ไม่แลคเหมือนที่คนอื่น ๆ บ่น แล้ว ก้ดูแลปาร์ตี้ได้ ก็โอเคมั่ก ๆ เลย
โหลดอะไร ๆ ก็ลื่น ดีอยู่ค่ะ

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ มกราคม 09, 2017, 04:10:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มกราคม 09, 2017, 11:27:02 ก่อนเที่ยง

มันก็ไม่เลวร้ายนะคะ อย่างน้อยเล่นเกมส์ก็ไม่สะดุด
ไม่แลคเหมือนที่คนอื่น ๆ บ่น แล้ว ก้ดูแลปาร์ตี้ได้ ก็โอเคมั่ก ๆ เลย
โหลดอะไร ๆ ก็ลื่น ดีอยู่ค่ะ
ดีแล้ว สมัยก่อนตอนเล่นเกม ยังแค่ 5Mb-10Mb ถือว่าหรูสุดในเกมแล้ว เสียดายตอนนี้ไม่ได้เล่น

Admin

บ้านผมช่วงนี้ฝนตกบ่อย เน็ตไม่ค่อยเสถียร

cd13579

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มกราคม 09, 2017, 06:46:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: cd13579 เมื่อ มกราคม 09, 2017, 12:06:14 ก่อนเที่ยง
ของทรูตอนนี้สูงสุดแค่ 100mbs/30ครับ อ้างอิงจากตรงนี้

http://trueonline.truecorp.co.th/product-service/super-fiber/entry/5349
แสดงว่าจำผิดมาตลอด ชิบหายละปล่อยไก่  ::Thankyou::
30mb ครับกดหมาดๆแล้ว แต่มันวิ่ง24เอง ช่วง1-3เดือน บ้านผมล่มเป็นวันเลย
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

HypN♥s

อ้างจาก: Admin เมื่อ มกราคม 09, 2017, 09:59:44 หลังเที่ยง
บ้านผมช่วงนี้ฝนตกบ่อย เน็ตไม่ค่อยเสถียร

ป้าดด   ::Ahh::   ::Oops::  เน็ตของอะไรอ่ะครับ แอด เยอะโคตรๆ