ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[นิยายแปล] พ่อเล้าต่างโลก - บทนำ:หอนางโลม ‘พาพิลลอน ซอมเนียม’

เริ่มโดย GoDeRsOuL, มีนาคม 01, 2017, 11:52:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GoDeRsOuL

เอิ่ม....
ก็แค่ช่วงนี้กำลังศึกษาภาษาอังกฤษเพิ่มเติม....
ก็แค่ไม่ได้ดองงามเดิม....
ก็แค่ลองแปลนิยายดู....
ก็แค่แปลมั่วๆ....
ก็แค่เห็นมันสั้นๆแต่แปล 3 วัน....
ก็แค่นั้น....

ชะแว๊บ!!!  ::Falling::

....................................................................................

ล่วงเข้าช่วงพลบค่ำ....
ทุกสิ่งต่างดำเนินไปเหมือนเช่นเคยสำหรับเมืองหลวงอย่าง 'เกรนไกน่า'
แสงไฟหลากสีสรรส่องลอดออกมาจากร้านรวงต่างๆยามเมื่อสิ้นสว่างจากดวงอาทิตย์
มันคงเป็นเรื่องปกติธรรมดาทั่วไปสำหรับโลกใบนี้

แต่....
ตัวผมเองนั้นไม่ได้สนใจเลยซักนิดเดียว ว่าโลกใบนี้จะอยู่ห่างหรือว่าแตกต่างจากโลกที่ผมจากมาแค่ไหน
มีอยู่เพียงแค่สิ่งเดียวเท่านั้นที่ผมจะสนใจ
ซึ่งนั่นก็คือ....
เวลากลางคืน....
เวลาที่ดีที่สุดที่ผมจะหาเงินได้....

เมืองหลวงเกรนไกน่าแห่งอาณาจักร 'เกรน' นั้นได้ชื่อว่าเป็นถึงหนึ่งในมหาอำนาจของทวีป 'เทราวิค'
ผู้คนต่างกล่าวขานกันว่าที่นี่คือ 'ทวีปในฝัน' แต่บ้างก็เรียกกันตรงๆว่า 'เมืองหลวงแห่งกามารมณ์' หรือ 'ดินแดนแห่งราคะ'
ในเขตแห่งหนึ่งของเมืองนี้มีหอนางโลมอันดับหนึ่งตั้งอยู่ซึ่งมีชื่อว่า 'พาพิลลอน ซอมเนียม'
และผู้ที่คอยสอดส่องดูแลควบคุมกิจการของที่นั่นทั้งหมดก็คือ....

ตัวผมเอง....

แน่นอนที่กิจการนี้เป็นของคนอื่นที่ไม่ใช่ตัวผม
ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเค้าอยู่ที่ไหนและกำลังทำอะไรอยู่
แต่ถ้ามีโอกาสเหมาะๆเราก็จะได้พบกันอย่างน้อยปีละครั้ง

แต่อย่างไรก็ตาม คำกล่าวที่ว่า 'ไม่มีผู้หญิงแบบไหนที่เงินของคุณซื้อไม่ได้' ของที่นี่นั้น
ทำให้เป็นเรื่องยากที่เราจะรักษาตำแหน่งอันดับหนึ่งเอาไว้

เมืองนี้นั้นเริ่มก่อตั้งขึ้นมาจากกลุ่มทหารรับจ้างที่เคยยึดครองอาณาจักรเกรน
แม้ว่าเวลาจะล่วงเลยผ่านไปหลายทศวรรษหลังจากนั้น
แต่พวกเขาก็ยังทิ้งมรดกอันล้ำค่าเอาไว้เบื้องหลังจำนวนมาก
ทำให้พวกทหารรับจ้างและนักผจญภัยที่รู้เรื่องนี้มักเลือกที่จะปักหลักอยู่ที่นี่
หลายคนมีจุดหมายอยู่ที่เมืองหลวงแห่งกามารมณ์แห่งนี้
แต่ส่วนใหญ่เป็นพวกขี้ขลาดที่เอาแต่หดหัวอยู่ในกางเกง หรือไม่ก็พวกที่เต็มไปด้วยพิรุธจำนวนมาก
จึงทำให้ไม่ค่อยสร้างปัญหากับลูกค้าส่วนใหญ่

อย่างไรก็ตาม....
ร้านของเราก็ต้องเผชิญกับการแข่งขันท่ามกลางคู่แข่งจำนวนมาก
ทำให้การรวบรวมหญิงสาวที่มีคุณสมบัติดีจำนวนมากนั้นเป็นเรื่องยาก
เพราะพวกเธอต้องการข้อเสนอและการดูแลที่ดีจากหอนางโลมสำหรับการอยู่รอดท่ามกลางการแข่งขันนี้

'หญิงงาม' อาจจะเป็นคำธรรมดาที่ใครๆก็พูดได้
แต่เมื่อพวกมันมาถึง การที่จะรวบรวมพวกเธอนั้นช่างยากเย็นเป็นคนละเรื่องกันเลยทีเดียว

ไอ้พวกสารเลวหลากหลายเผ่าพันธ์ที่มีจำนวนแทบจะนับไม่ถ้วนพวกนั้น
พวกมันมาเพื่อเลือกซื้อนางโลมที่รวบรวมมาจากทั่วทั้งทวีป
เมื่อพวกมันมาถึง เผ่าพันธ์,รูปร่าง,อายุ,และท่าท่างต่างๆของพวกเธอจะถูกจับตามองอย่างสนใจ
และคุณจะไม่สามารถใช้วิธีเก่าๆได้ตลอดเมื่อพวกมันต้องการที่จะเจรจาต่อรอง

อ้อ! ต้องบอกก่อนว่าโลกใบนี้นั้นไม่ได้มีเพียงแค่มนุษย์ที่แสนจะน่ารำคาณอาศัยอยู่เท่านั้น
สำหรับที่นี่แม้กระทั่งครึ่งคนครึ่งสัตว์ก็ยังมีอยู่จริง

คุณอาจจะคิดว่าความต้องการสำหรับเผ่าพันธ์เดียวกันนั้นจะสูงกว่าที่คิด
แต่ว่าความจริงแล้ว เผ่ามนุษย์นั้นยังคงเป็นที่น่าสนใจแม้ว่าจะขายในราคาสูงก็ตาม
ในตอนนี้ผมคงต้องยอมรับว่าพวกมันมีประชากรมากที่สุดและคงจะเยอะแบบนี้ไปอีกนาน

เป็นธรรมดาที่ 'หญิงงาม' นั้นเป็นที่ต้องการสูงจากร้านอื่นๆ
และถ้าคุณต้องการจะจ้างพวกเธอนั่นหมายถึงค่าใช้จ่ายราคาแพง
แน่นอนว่า 'หญิงงาม' ย่อมหมายถึงรายได้ที่มากกว่ารายจ่ายสำหรับเรา
ซึ่งเป็นเหตุผลว่าทำไม 'หญิงงาม' ถึงไม่ค่อยมีปัญหานัก
คงไม่มีหญิงงามใคนไหนโง่พอที่จะเสียลูกค้าโดยการบอกว่าตัวเองไม่เหมาะจะเป็นนางโลม

แต่ปัญหาที่อยู่คู่กับ 'หญิงงาม' หรือที่เรียกอีกอย่างหนึ่งว่าหญิงขายบริการนั้น
ก็คือพวกเธอล้วนอยู่ในจุดที่สามารถเลือกร้านได้

พวกเธอมีทั้งเป้าหมายและเหตุผลแถมยังมีเทคนิคทางการตลาดที่ดี
เพราะพวกเธอนั้นเรียนรู้ที่จะบริหารเสน่ห์ เรือนร่าง และเวลาของตัวเอง ซึ่งนั่นไม่ได้เป็นสิ่งที่มีมูลค่าต่ำเลย
มันเป็นสิ่งสำคัญที่ไม่ได้ด้อยไปกว่าเทคนิคบนเตียงเลยแม้แต่น้อย
เพราะลูกค้าจะเป็นฝ่ายเข้ามาหาและจ่ายเป็นจำนวนมากโดยที่พวกเขาจะไม่ไปที่อื่นอีกเลย
และนั่นคือสิ่งที่พวกเธอจะได้รับอยู่เป็นประจำ
จึงเห็นได้ชัดว่าข้อเสนอของร้านนั้นเป็นเรื่องสำคัญที่สุด

กฎของอาณาจักรนั้นระบุเอาไว้โดยไม่เปิดเผยต่อสาธรณชนว่านางโลมมีสิทธิที่จะเลือกร้าน
มันอาจจะเป็นอย่างนั้นถ้าหากพวกร้านขนาดใหญ่ไม่ถูกควบคุมจากองค์กรใต้ดินซะก่อน
คุณอาจจะมองเห็นเวลาที่พวกมันถ่ายโอนสินค้าอยู่เป็นประจำรอบๆเมือง
พวกมันกระทำย่ำยีทั้งร่างกายและจิตใจกับหญิงสาวโดยไม่สนใจใคร

แต่ก็อีกนั่นแหละที่คุณจะเห็นได้ว่าพวกเจ้าหน้าที่เอาหูไปนาเอาตาไปไร่ไปซะทุกครั้ง
เป็นเพราะตลอดเวลาที่มีการซื้อขาย
พวกมันจะให้สินบนบางส่วนกับพวกเจ้าหน้าที่เพื่อให้ทุกอย่างเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
แต่สำหรับพวกเราไม่จำเป็นจะต้องทำอะไรแบบนั้น

แล้ว 'พาพิลลอน ซอนเนียม' ยังคงเป็นอันดับหนึ่งแบบนี้อยู่ได้ยังไงหน่ะเหรอ?

นั่นก็เพราะความสามารถพิเศษของผมยังไงหล่ะครับ

ผมนั้นถูกพามาจากมิติอื่นตั้งแต่เมื่อครั้งยังเป็นเด็ก อยู่ดีๆผมผมก็มาโผล่ที่นี่โดยไม่รู้ตัวเลยด้วยซ้ำ
มาโผล่ในโลกที่ทั้งสัตว์ประหลาดและเวทมนต์มีอยู่จริง และยังมีการทำสงครามระหว่างกันอยู่เสมอๆ

ผมไม่ได้รับ 'พลัง' ที่สามารถจะช่วยให้ผมอยู่รอดได้ในที่แบบนี้เลยแม้แต่น้อย
ถ้าหากว่าผมได้เวทมนต์อันทรงพลังซักบท
มันคงจะดูเหมือนพวกมือใหม่ที่สามารถตัดสัตว์ประหลาดให้ขาดออกเป็นสองซีกได้
แต่ตัวผมก็ยังคงเป็นผมคนเดิมที่ไม่มีอะไรเลยเหมือนตอนที่อยู่บนโลกใบเก่า

ถ้าเกิดพระเจ้ามีอยู่จริง....
ผมอยากจะถามท่านดูซักครั้ง....
ว่าทำไมถึงส่งผมมาที่นี่....

ถ้าเกิดคุณเจ้าของร้านไม่ได้บังเอิญเดินผ่านมาพบผมเข้า
ชีวิตผมคงจะจบสิ้นลงด้วยฝีมือพวกอ๊อคปลายแถว โดยไม่ได้รับรู้ถึงเวทมนต์บทพิเศษที่ผมได้รับ
นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมอ๊อคพวกนั้นถึงถูกเผาจนไม่เหลือซากโดยเปลวเพลิงจากเวทมนต์ของคุณเจ้าของร้าน

เห้อ! ถ้าผมมีพลังเวทมนต์แบบคุณเจ้าของร้านหล่ะก็
ผมคงจะมีชีวิตอันรุ่งโรจน์ในฐานะของนักผจญภัย หรือไม่ก็เป็นจอมเวทย์ขององค์จักรพรรดิ์ไปแล้ว

แต่....

ก็ใช่ว่าตัวผมจะเกลียดวิถีชีวิตอย่างในตอนนี้นักหรอกนะ....

kaithai

เกิดอะไรขึ้น ทำไมต้องมาแอบลงที่นี่
เรื่องดีๆที่ต้องตาม 

พัดลม

กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

cd13579

เห้ ก็ดูน่าสนใจดีดิครับ เรื่องนี้วันไหนจะอยากฝึกภาษาจะเอามาแปลบ้าง ว่าแต่ลูกค้าพี่มาบ่นๆแง่งๆอนากอ่านบาปต่อเยอะแยะ
แปลเรื่องนี้จบก็สนองFCพี่หน่อยนะ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

joker socool

อุ๊ยผลงานแปลแบบนิยาย  สุดยอดเลยครับ  เคยลองพยายามแล้วผมก็ตกม้าตายเพราะภาษาไม่ได้เรื่องเลย555

P Eet ✦Diamond✦

Dearest writer,  this sounds so good.  You should continue this story.... you are doing a wonderful job.

Eh... BTW ... Do you happen to have the English version that you would like to share?  Will be greatly appreciated ! E..E..  I can also help you translated. I work as an interpreter in my field of work. But I can only read... Just don't know how to write...

You are very talented, keep up the good work. Will definitely read your Thai version for sure !
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥