ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Warabono Matsuri] Sassy Sister Complex! 2 Version Preview Draft Translate

เริ่มโดย พัดลม, มีนาคม 20, 2017, 02:08:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

พัดลม

ด้วยกลัวว่าจะรอนาน ::Elder::
เลยแปลมาให้อ่านกันก่อน
ณ ปัจจุบันตัว ENG ยังไม่ออกมาเลย
เลยแปลจาก จากต้นฉบับญี่ปุ่น มาให้ซะเลย  ::Fighto::
ส่วนตัวที่คลีน จะทำออกตามมา แล้วจะแปะไว้ที่โพส superclean
ใครที่พลาดจองไม่ทัน หรือโดนตัดสิทธิ รอรอบต่อไปนะจ้ะ  ::HeyHey::
งานนี้เผือกเผาร้อนๆไปก่อนนะ  ::Sobad::
ตัวเต็มมาแล้วจะลบอันนี้ทิ้ง  ::JubuJubu::

คือมั่วแต่เล่นเกมกับอ่านนิยายจีนเลยไม่มีเวลาทำนะ  ::Shy::
พึ่งจะอ่านจบไปเลยเร่งทำมาให้ก่อน
ไม่งั้นเด๊วงานค้างอีก  ::HoHo::

คุณภาพระดับงานร่าง มีพิมพ์ผิดบ้าง ไม่ได้จัดคำบ้าง ไว้แก้ตังจริงละกัน

ตอนแรกอยู่นี่ https://xonly8.com/index.php?topic=172643.0
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

top314007

ขอบคุณมากนะคับแล้วตอยแรกไปไหนแล้วหรอหาไม่เจออะคับ ::Sweat::

Loligod

Reggal

แหมน้องสาวแจ่มๆแบบนี้ หาได้จากไหนเนี้ยยยย ขอบคุณสำหรับงานดีๆครับผม :D

Devil Joker

633sqd

ดูเหมือนจะมีอีกสาวมาชอบ แต่ชอบใครหวาพี่หรือน้อง

nekki

ผมจำตอนแรกไม่ได้เลย แต่รอตอน3ของน้องหัวดำที่โผล่มาในช่องสุดท้ายอยู่นะครับ

HypN♥s

งานคั่นเวลาเหรอเนี่ย  ::HeyHey::

ใช้อะไรช่วยแปล เครื่องมือที่ท่านพัดลมให้มาของผมแปลไม่รู้เรื่องเลย  ::Sobad::

kaithai

งานค้าง เธอไม่ว่า
แต่ อย่าทำ ให้เธอค้าง
สอยเธอลงมาด้วย อิอิ

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มีนาคม 20, 2017, 07:09:02 ก่อนเที่ยง
งานคั่นเวลาเหรอเนี่ย  ::HeyHey::

ใช้อะไรช่วยแปล เครื่องมือที่ท่านพัดลมให้มาของผมแปลไม่รู้เรื่องเลย  ::Sobad::

ใช้ tools ที่ให้ไปนั้นแหละครับ
ช่วงแรกๆ เขียนแล้วแปลใน translate.goo แต่ว่ามันมันเยอะ เขียนเมื่อยมือ
เลยใช้วิธี translate.goo scan ตัวหนังสือเอา ไวกว่า
แล้วก๊อบปี้วางใน doc.goo แล้วค่อยเอามาเข้า translate.goo จากนั้นค่อยๆแปลไป
อันไหน scan ไม่ได้ ก็ เขียนเอา
ให้มันแปลจาก jap เป็น eng

เสียเวลากว่าแปลจาก ENG แล้วบางอันก็แปลมางงๆ บางอันก็เป็นสำนวน
บางอันต้องตัดแบ่งเป็นคำย่อยๆ แล้วมั่วเอาต่อ  ::HoHo::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

game2539

siwapol55

นางเอกน่ารักมากอยากได้เป็ยแฟนจังเลย
แต่รู้สึกดราม่าในตอนหน้า
ขอบคุณมาก

atp2552

น่ารักจัง ::JubuJubu:: ตอนหน้ามาสาวๆเพิ่มด้วยมั้งดูจากตอนท้าย ::Thinking::

flukehaha

โหภาพสีด้วย อย่างงามเลยหุ่นแบบนี้ไม่ให้หึงก็แปลกละ
Manchester United Football Club
We are Red Army