ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ซูสีไทเฮา นางพญาหงส์เหนือมังกรจอมนางบัลลังค์เลือด ตอนที่ 3 เงินซื้อได้ทุกอย่าง..

เริ่มโดย wattana2015, พฤษภาคม 24, 2017, 10:32:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wattana2015

ซูสีไทเฮา นางพญาหงส์เหนือมังกรจอมนางบัลลังค์เลือด

ซูสีไทเฮา นางพญาหงส์เหนือมังกรจอมนางบัลลังค์เลือด ตอนที่ 3 เงินซื้อได้ทุกอย่าง....

ความเดิม

ความฉลาดมีไหวพริบรู้จักทูลแก้ข้อขุ่นมัวขององค์ฮ่องเต้ของนาง  ทำให้เพลิงโทสะที่ลุกโชนอยู่ในดวงฤทัยขององค์เสียนเฟิงนั้นมอดลงอย่างรวดเร๊ว  ทำให้พระองค์มีความชื่นชมและเสน่หาในตัวของนางเข้ามาแทนที่  ตั้งแต่นั้นนางก็คือสนมที่องค์เสียนเฟิงฮ่องเต้โปรดปรานมากที่สุด  เป็นเพราะปัญญาและความรอบรู้ของนางที่เจนจบนั้นผูกมัดใจองค์ฮ่องเต้พระสวามี  และยังทำให้องค์ฮ่องเต้ทรงเห็นภูมิปัญญาของนางเป็นเบื้องแรก... เพราะนางนั้นนับว่า "เก่งทั้งบู๊เก่งทั้งบุ๋น หาผู้เทียบเคียงได้ยาก"

เงินซื้อได้ทุกอย่างแม้นกระทั่งปัญญา ใครๆก็คิดว่าเงินซื้อไดทุกอย่างไม่ว่าตำแหน่ง  ยศถาบรรดาศักดิ์  หรือแม้ศิลปะความรู้และวิทยาการ  แต่ทุกอย่างแม้แต่เงินควรใช้ให้ถูกที่ถูกเวลา  รู้จักจังหวะการใช้งานที่เหมาะสมเท่านั้น  ซึ่งในส่วนนี้พระสนมอี้หลานนั้นนางเป็นแบบอย่างที่ดีในข้อนี้

โดยปกติแล้วนางสนมในวังต้องห้ามทั้งมวลนั้นไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าไปใช้ห้องสมุดหลวง  ซึ่งที่นั่นจะอนุญาตให้เฉพาะฝ่าบาทคือองค์ฮ่องเต้  องค์ชายหรือราชนิกุลชั้นสูงที่มีอำนาจในวังเท่านั้นจึงจะได้รับโอกาสให้เข้าไปอ่านหนังสือในห้องสมุดหลวงที่เป็นแหล่งศูนย์รวมปัญญาและความรู้ทั้งมวล  แต่อี้หลานนั้นนางมองการณ์ไกลกว่านั้น  นางเห็นว่าเงินนั้นเป็นเพียงเบี้ยตัวหนึ่งหรือตัวช่วยตัวหนึ่งที่จะบันดาลให้นางมีความรู้เพื่อมีอนาคตที่เหนือกว่าใคร  เงินเป็นกำลังสำคัญที่จะหยุดหรือช่วยเก็บความลับได้  เงินที่นางมีนางจึงใช้เป็นตัวช่วยให้นางเข้าถึงหนังสือต่างๆในห้องสมุดหลวง  หนังสือต่างๆที่เป็นแหล่งปัญญาความรู้ทุกแขนงที่นางสนใจจึงตกมาถึงนางอย่างง่ายดาย  เพราะนิสัยที่รักการอ่านนั้นจึงทำให้ปัญญาและความรู้ของนางมีเกินใครๆ

ปัญญาเท่านั้นทำให้คนกลายเป็นคนยิ่งใหญ่  ผู้มีความรู้เท่านั้นที่จะเปลี่ยนแปลงตนเองจากคนเดิมๆผู้ไม่รู้ไปสู่ผู้ที่รู้เท่าทันโลกและนำไปสู่ความสำเร็จแห่งสิ่งที่ตนปรารถนาทั้งผองในเบื้องหน้า  ในเมื่อนางไม่ปรารถนาเป็นแต่เพียงช้างเท้าหลังหรือผู้ที่ต้องทำตามคำสั่งเท่านั้น  ดังนั้นนางจึงต้องแสวงหาความรู้ที่จะนำมาใช้เพื่อที่จะหลุดพ้นจากการที่นางจะต้องเป็นได้เพียงผู้ตามแต่เพียงอย่างเดียว

นางรีบถอดกางเกงแพรของพระองค์ตามรับสั่งอย่างรวดเร็ว  พอรูดกางเกงแพรนั้นออกไปมังกรท่อนเขื่องขององค์เสียนเฟิงก็ปรากฏขัดแก่สายตาของนาง  อี้หลานเห็นท่อนลำขององค์เสียนเฟิงก็ถึงกับกลืนน้ำลายเหนียวๆลงคอทันที  เพราะนางยังไม่เคยถึงจะทำใจกล้ายังไงนางก็ยังไม่เจอท่อนลำของจริงแม้แต่ท่อนเดียวมาก่อนในชีวิต  พอเห็นขนาดของมังกรของพระองค์ก็สองจิตสองใจทั้งกล้าๆกลัวสับสนไปหมด  ร่องสวาทของนางถึงกับเสียววาบๆน้ำในร่องเริ่มเอ่อไหลเยิ้มซึมออกมา  องค์เสียนเฟิงสังเกตุน้ำในร่องสาวของนางเริ่มเจิ่งนองออกมาก็พอพระทัย  แลเห็นท่าทางของนางกล้าๆกลัวๆก็อมยิ้มแล้วปลอบนางเบาๆ

"อา..ฝ่าบาทเพคะ  อะ..อี้หลานจะไม่ไหวแล้วเพคะ  ช่วยหม่อมฉันด้วย  อย่าทรมานหม่อมฉันเยี่ยงนี้อีกต่อไปเลย"
"ดีไหม อี้หลานเจ้าพร้อมให้ข้าแล้วสินะ"
"เพคะ หม่อมฉันอี้หลานพร้อมแล้วเพคะ อะ..อูยยย...มะ..ไม่ไหววววแล้วววเพคะ อ้าส์สสส..อ๊ายยย"
"งั้นข้าจะเริ่มแล้ว  เจ้าเตรียมรับให้ดีก็แล้วกัน อ่ะ..อือ...คูหาของเจ้านั้นคับยิ่งทีเดียว"
"อะ..โอ๊ะ..เบาๆก่อนเพคะ  อี้หลานเจ็บเหลือเกิน  กรุณาอี้หลานด้วยเพคะ"
"อืม คูหาของเจ้านั้นยังใหม่  ยังมิมีผู้ใดได้เบิกร่องก็เช่นนี้แหละ เดี๋ยวข้าจะช่วยเจ้าเอง  อดทนเอาไว้นิดอี้หลาน  เจ็บเพียงนิดเมื่อคราแรกแล้วเจ้าก็จะสุขตามมาเอง"
"เพคะ  หม่อมฉันจะพยายามอดทน อะ..อูยยย..แต่อี้หลานเจ็บเหลือเกินเหมือนกับในคูหาของหม่อมฉันจะฉีกเสียให้ได้เลย"

พระองค์กระฉุดน้ำรักในทวนหยกของพระองค์เข้าไปในช่องคูหาของนางอย่างรวดเร็วเพราะสุดกลั้นไว้ได้อีกต่อไปแล้ว อี้หลานเองเจอน้ำรักร้อนๆครั้งแรกในชีวิตในวัยสาวของนางก็ถึงกับสะดุ้งวาบกระตุกเกร็งไปทั้งตัว  ขมิบตอดท่อนลำหยกถี่ๆแล้วนางก็ถึงจุดสุดยอดในวัยสาวด้วยความรวดเร็ว  หลั่งชะโลมน้ำรักออกมาราดรดทวนหยกลำนั้นขององค์เสียนเฟิงแทบจะในทันทีทันใดเช่นกัน...

อี้หลานนางสนมคนใหม่นางทำหน้าที่โดยสมบูรณ์แล้ว  ใครจะรู้ว่าเหตุการณ์นี้จะนำมาซึ่งความล่มสลายของราชบัลลังค์ในวันข้างหน้า...

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

kaithai

เงินซื้อได้ทุกอย่างแม้นกระทั่งปัญญา  เพราะ ปัญญาเท่านั้นทำให้คนกลายเป็นคนยิ่งใหญ่ 

คำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................................................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

ROCKY_BOY

smuity

นางยังต้องเจออุปสรรคอีกเยอะเลยใช่ไหม ตอนนนี้เพิ่งเริ่มเอง เหนื่อยแทนนาง

thum2520

ขอบคุณมากครับ น่าติดตามมาก ผมถึงกับลืมไปว่า มันจะต้องมีฉากวาบหวามด้วย

kongrith

somc217

รออ่านมาตั้งนานแล้วครับ
ฉากยังคงสวย
เพลงประกอบยังคงไพเราะ
เนื้อเรื่องก็ยังคงสนุกเช่นเดิม
ชอบครับ
ขอบคุณมาก

songsak