ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กุนซือเจ้าสำราญ ตะลุยสามก๊ก ตอนที่ 15

เริ่มโดย saradio, กรกฎาคม 05, 2017, 07:08:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Seraphia13

pinmonkey

เนื้อเรื่องเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ นะครับ พระเอกเราในฐานะกุนซือของตั๋งโต๊ะคงมีบทบาทมาก ในช่วงนี้ ขอบคุณมากครับ

meowmeng

ติชมหน่อยได้ไหม
คือเนื้อหามันออกขัดแย้งกันในความเห็นผม ถ้าแต่งให้คนปัจจุบันกลับไปในสมัยสามก็ก แล้วก็พอรู้เรื่องสามก็ก คงมีทางเลือก3ทางเมื่อเจอตั้งโต๊ะ 1.หลบออกไปไกลๆไม่ยุ่งเกี่ยวด้วย 2.แนะนำให้ยึดอำนาจกับฆ่าอ่องอุนจะได้ไม่มีเรื่องผิดใจกับลิโบ้ตัวเองจะได้มีความดีความชอบ 3.ไปอยู่รวมกับคนอื่นคอยแนะนำเรื่องต่างๆเพราะรู้อนาคต
แต่ในเนื่อเรื่องเหมือนกาเซี่ยงจะทำไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอนาคต ซึ่งไม่น่านะเพราะตัวเองก็เดินทางมาในอดีตรู้เรื่องต่างๆดี

แต่ก็นั้นละผมคงคิดมากไป โดยรวมเรื่องนี้ก็สนุกดีผมคอยตามอ่านทุกวัน เป็นกำลังใจให้อย่าโกรธกันนะที่ติชม

acdzee

ชอบครับ ได้อ่านสามก๊ก ในมุมสบายๆฉบับย่อ ไม่มีสำนวนโบราณให้เยิ่นเย้อ สนุกครับ ::DookDig::

winnythepooh

สนุกมากครับ เหมือนได้อ่านสามก๊กไปด้วยเลย

psm_mach

นึกว่ากุนซือกาเคยอ่านสามก๊กมาก่อนหลงเข้ามาเลยแนะนำไปตามประวัติศาสตร์ กลับเป็นคนสร้างประวัติศาสตร์เองเลย แผนยึดเมืองหลวงก็สำเร็จอย่างง่ายดาย แต่เรื่องนี้กว่าจะจบยังอีกยาวไกลมากๆ ขอเป็นกำลังใจให้ผู้แต่งครับ จะแบ่งเป็นภาคๆก็ได้นะครับ ถ้าแต่งรวดเดียวน่าจะหลายร้อยตอน

spr566

กุศโลบายลุงโต๊ะสุดยอดจริง ๆ แอบอิงอยู่เบื้องหลังฮ่องเต้ แอบอ้างราชโองการยัน ดีกว่าปราบดาเป็นฮ่องเต้เสียเองเพราะอาจโดนโค่นในเวลาสั้น ๆ

Dark_hell

ความชอบมิหน้ากลัว เท่ากับการเป็นหอกทิ้มแทงตนในอนาคต ::Beggar::

tetete

ifamily03

ผมนี่อ่านแบบแทบจะไม่สนใจบทเลิฟซีนเลยครับ สนุกมาก
ว่าแต่วางพล็อตเรื่องเอาไว้งาบหลานสาวตั๋งโต๊ะทั้งคู่ในอนาคตรึเปล่า ฮี่ๆๆๆ

lamom

ดำเนินเรื่องได้น่าสนใจมากครับ แม้จะมีฉากเข้าพระเข้านางน้อย แต่เนื้อเรื่องอ่านเพลินมาก

sundrop

สนุกมากเลยครับ ตั้งโต๊ะเป็นใหญ่แล้วรอวันล่มๆ  ::Thankyou::

naitoom

ตราแผ่นดินมีไว้ให้ขุนนางที่อยู่ไกลจากเมืองหลวงแน่ใจว่าเป็นราชโองการของจริง
ผู้ชนะก็เป็นจ้าวอยู่ดี

somc217

เป็นสามก๊กในเวอร์ชั่นที่ อ่านแล้วได้รสชาดที่สนุกกว่าฉบับจริงเสียอีก
ชอบครับ
ขอบคุณมาก

่jub2520

จากเรื่องในอดึต  นำมาสานต่อได้น่าติดตาม  อ่านแล้วชอบมาก