ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ถามนิดนึงครับ ว่าถ้าเข้าไปดูแล้วไม่ชอบ ที่มีเพื่อนๆโพส เช่นรูปหรือคลิป เลยดูไม่จบหรือไม่ได้กดดู เลยไ

เริ่มโดย ขาหื่น, กรกฎาคม 23, 2017, 12:45:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ขาหื่น

จะโดนแบนมั้ยครับ จะตอบว่าชอบก็ไม่อยากหลอก แต่จะบอกว่าไม่ชอบก็กลัวเสียน้ำใจของคนที่พยายามหามาให้เพื่อนๆได้เสพ

P Eet ✦Diamond✦

อ้างจาก: ขาหื่น เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 12:45:58 ก่อนเที่ยง
จะโดนแบนมั้ยครับ จะตอบว่าชอบก็ไม่อยากหลอก แต่จะบอกว่าไม่ชอบก็กลัวเสียน้ำใจของคนที่พยายามหามาให้เพื่อนๆได้เสพ

You Don't have lie... you just say that this is NOT your style.......
You can say things that have a nice meaning without having to lie... for example...

1. ขอบคุณที่แบ่งปันให้แก่ชมรมขาหื่นได้ชมกันคร้าบบบ
2. แนวนี้ยังไม่โดนใจ ... แต่ยังไงก็ขอบคุณในนํ้าใจที่แบ่งปันนะคร้าบบบ
3. ว้าว .. แนวนี้โหดดดดซะไม่มีอ่ะ
4. โอ้วแนวนี้ถ้าเป็นผมคงเสียวไม่ขื้นแน่ๆ ... ขอบคุณ คร้าบบบ
5. เล่นกันขนาดนี้... ไม่ฟินแต่จะฟรายก่อนนะ...ผมคงไม่ไหวแน่ๆ ...

***  ดูไม่จบหรือไม่ได้กดดู เลย  ... ก็  ไม่ต้องตอบอะไรดิ ... อิอิ มีอย่างอื่นให้เสพมากมายก่ายกอง

555... I hope these samples will help you get started on becoming a valued member of the site...
Just remember the rule of thumb ... YOU DON'T HAVE TO LIE ... BUT YOU DON'T HAVE TO HURT ANYBODY EITHER ....
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

HypN♥s

อ้างจาก: P Eet เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 02:05:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ขาหื่น เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 12:45:58 ก่อนเที่ยง

You Don't have lie... you just say that this is NOT your style.......
You can say things that have a nice meaning without having to lie... for example...

1. ขอบคุณที่แบ่งปันให้แก่ชมรมขาหื่นได้ชมกันคร้าบบบ
2. แนวนี้ยังไม่โดนใจ ... แต่ยังไงก็ขอบคุณในนํ้าใจที่แบ่งปันนะคร้าบบบ
3. ว้าว .. แนวนี้โหดดดดซะไม่มีอ่ะ
4. โอ้วแนวนี้ถ้าเป็นผมคงเสียวไม่ขื้นแน่ๆ ... ขอบคุณ คร้าบบบ
5. เล่นกันขนาดนี้... ไม่ฟินแต่จะฟรายก่อนนะ...ผมคงไม่ไหวแน่ๆ ...

***  ดูไม่จบหรือไม่ได้กดดู เลย  ... ก็  ไม่ต้องตอบอะไรดิ ... อิอิ มีอย่างอื่นให้เสพมากมายก่ายกอง

555... I hope these samples will help you get started on becoming a valued member of the site...
Just remember the rule of thumb ... YOU DON'T HAVE TO LIE ... BUT YOU DON'T HAVE TO HURT ANYBODY EITHER ....
พี่อิ๊ดระวังพวกปลิงมันจะก๊อปคำพูดไปตอบทุกเม้นท์นะครับ

ปล.ถึงจขกท. ไม่ชอบก็ไม่ต้องเม้นท์ แต่ถ้าไม่เม้นท์เลยก็อาจจะโดนแบนได้เช่นกัน

ถ้าไม่เคยเมนท์เลย เพราะไม่ชอบกระทู้ใดๆเลยก็ไม่สมควรอยู่ในเว็บนี้ล่ะ สมควรโดนแบนถาวร

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 07:03:01 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: P Eet เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 02:05:44 ก่อนเที่ยง

พี่อิ๊ดระวังพวกปลิงมันจะก๊อปคำพูดไปตอบทุกเม้นท์นะครับ

ปล.ถึงจขกท. ไม่ชอบก็ไม่ต้องเม้นท์ แต่ถ้าไม่เม้นท์เลยก็อาจจะโดนแบนได้เช่นกัน

ถ้าไม่เคยเมนท์เลย เพราะไม่ชอบกระทู้ใดๆเลยก็ไม่สมควรอยู่ในเว็บนี้ล่ะ สมควรโดนแบนถาวร

Sir Hyp I apologize, didn't mean to make you upset! 
I think his question is REAL & have a valid point na...
I just want to help a new member to learn to become a better value member of our site!   
( Looks like new I.D.) 

*** We needed to be able to coexist in peace and harmony.
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

aliass

P Eet นี้เป็นแรงบันดาลใจ ในการฟึกภาษาอังกฤษ ของผมเลยนะ    ......   จะไปยืมตำราที่ไหนมาหัดอ่านดีวาละเนี่ย

อ้างจาก: aliass เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 01:48:12 หลังเที่ยง
P Eet นี้เป็นแรงบันดาลใจ ในการฟึกภาษาอังกฤษ ของผมเลยนะ    ......   จะไปยืมตำราที่ไหนมาหัดอ่านดีวาละเนี่ย

555... if you want to practice your English more ...
Let me know ... you know where to find me ...
I do have lots of books you can read ...
most of them are in E-book or just E-file format ...

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

HypN♥s

อ้างจาก: P Eet เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 08:00:40 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 23, 2017, 07:03:01 ก่อนเที่ยง

Sir Hyp I apologize, didn't mean to make you upset! 
I think his question is REAL & have a valid point na...
I just want to help a new member to learn to become a better value member of our site!   
( Looks like new I.D.) 

*** We needed to be able to coexist in peace and harmony.
อ่อ ผมไม่อารมณ์เสียหรอกครับ แต่พวกปลิงเป็นแบบนี้จริงๆ ไม่รู้จะตอบอะไรก็ก๊อปคำพูดของคนอื่นมาตอบน่ะ

puenxno

เคยให้คอมเมนท์ติ หวังจะเป็นติเพื่อก่อ แต่โดนเตือนเลยเมนท์เฉพาะที่ชมเชย ชื่นชอบก็พอ 

นักโพสท์ที่อ่อนไหวก็มี พึงระมัดระวังหน่อยดีกว่า เขามีค่ากว่าเราเยอะ

areja

อ้างจาก: puenxno เมื่อ กรกฎาคม 25, 2017, 09:26:52 หลังเที่ยง
เคยให้คอมเมนท์ติ หวังจะเป็นติเพื่อก่อ แต่โดนเตือนเลยเมนท์เฉพาะที่ชมเชย ชื่นชอบก็พอ

นักโพสท์ที่อ่อนไหวก็มี พึงระมัดระวังหน่อยดีกว่า เขามีค่ากว่าเราเยอะ

บางที่ ego ไรต์ก็มีบางท่านเลยต้องดูทิศทางในการจะตอบ เลยอาจดนเตือนแสดงความเห็นบ้าง
ถ้าคิดว่าไม่เป็นผลดีก็ผ่านๆไปซะ เอาที่ชอบก็พอ

.........................................

อ๋อ ส่วนเจ้าของโพสต์ ขาหื่น ไม่มีใครห้ามคุณชอบไม่ชอบ แต่การแสดงความเห็นควรสร้างสรรไว้ดีกว่า อันไหนไม่ชอบก็เลี่ยงซะ
ไม่ไปด่าเขา หรือ เหน็บแหนมเสียดสี เขาไม่ได้ติดค้างอะไร ที่เอามาแชร์ส่วนใหญ่ก็สละเวลาหามาด้วยใจ ผ่านได้ถ้าไม่ชอบ

ส่วนการรีพลายที่นี้มีกติกาในแต่ละห้องบางห้องเคร่งครัดนิดหน่อยแต่ก็ไม่ยากส์ถ้าเทียบกับการค้นคว้าเอามาเขียนมาแปละ
เขาสละเวลามากมายให้เวปให้สมาชิก เรามาเสพแค่รีพลายดีๆเป็นกำลังใจกันคงไม่ยากเกินไป
แต่อย่าพิมพ์แบบแพ๊ดเทิร์นนะ เพราะ อนุโลมแค่บ้างห้อง แต่บ้างห้อง กติกาก่อนพิมพ์ตอบเขามีแปะเงื่อนไขไว้อยู่

ศึกษากฏดีๆ หรือลองเขียนงาน แปลงาน หรือหางานมาลงซะชิ้น จะได้รุ้ถึงความรำบากของการที่แต่ละท่านนำมาเพื่อสังคมแบ่งปันแห่งนี้
เวปนี้ฟรีทุกอย่าง แค่ทำตามเงื่อนไขก็ใช้ไปเถอะจนตายจากกันไปข้างนะคะ..

ขาหื่น

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ที่ถามไม่ได้มีเจตนาอื่นๆ แค่ต้องการทำตัวให้ถูกต้อง ไม่ต้องการให้เกิดประเด็นใดๆครับ ธรรมดาผมไม่ว่าใครอยู่แล้วครับ มันมีบางโพสเค้าจั่วหัวไว้น่าสนใจ แต่พอเข้าไปดูแล้วไม่ใช่แนวที่ชอบ แต่จะไม่ตอบก็กลัวถูกแบน เลยไม่รู้จะทำยังไง ก็เท่านี้ครับ ถ้าโพสนี้จะเป็นปัญหาทำให้ห้องไม่สงบ ลบได้เลยครับ จริงๆอยากลบเอง แต่ทำไมเป็นครับ ขอโทษจริงๆ

HypN♥s

อ่า...ในที่สุด จขกท. ก็โดนแบนจนได้ นี่ขนาดตั้งกระทู้ถามแล้วนะ

ข้อหา

เม้่นท์ไม่ถึง 30เรืืองไม่มีสิทธิ์ขออ่าน/ทำผิดซ้ำ
แบน270วัน

https://xonly8.com/index.php?topic=181130.msg542056#msg542056