ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สาวสวยกะนักค้าหุ้น

เริ่มโดย Kamen Rider V-3, ตุลาคม 24, 2017, 07:19:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Kamen Rider V-3

มี E-mail จากสาวสวยคนนึงเขียนถึงผู้ชายที่รู้จักในเน็ทหลายๆคนว่า

ก่อนอื่นดิฉันขอสาบานว่าสิ่งที่ดิฉันพูดเป็นความจริงค่ะ ดิฉันอายุ 25 ปีค่ะ
ความสูง 171 ซม. น้ำหนัก 51 กิโล ส่วนสัด 35-24-36 ผมยาว
หน้าตาจัดว่าสวยมาก เซ็กซี่ มีรสนิยม

ดิฉันอยากจะแต่งงานกับผู้ชายรายได้สัก 200,000+ ต่อเดือนสักคน
คุณอย่าเพิ่งมองฉันโลภนะคะ รายได้ประมาณนี้แค่ชนชั้นระดับกลางๆ
ในห้องสินธรหรือวงการตลาดหุ้นเอง ฉันไม่ได้เรียกร้องมากไปใช่ไหม

มีใครในพันทิพห้องสินธร นี้ที่รายได้เกินสองแสนบ้างคะ?
พวกคุณแต่งงานไปกันหมดหรือยัง กรุณาช่วยตอบดิฉันทีค่ะ
คือดิฉันอยากแต่งงานกับคนที่มีฐานะดีๆ อย่างพวกคุณ

คนที่ดิฉันเคยคบด้วยนี่มีแต่พวกธรรมดาๆ รายได้อย่างมากไม่เกินสามหมื่นเอง
รายได้แค่นี้จะคิดไปซื้อบ้านแถวสีลมเนี่ย ยังได้แค่มองเลยใช่ไหมคะ
ดิฉันมีคำถามดังนี้ค่ะ กรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ

1. หลังจากตลาดหุ้นปิด พวกคุณมักไปเที่ยวต่อที่ไหนกันคะ? ( ชื่อร้าน, ผับ, fitness, ฯลฯ)

2. ถ้าจะแอบมองสาว คุณจะมองสาววัยไหนคะ?

3. ทำไมคนที่แต่งงานกับคนฐานะดีๆ ถึงมีแต่พวกอาซิ่มเฉิ่มๆ รสนิยมแย่ๆล่ะคะ?

4. คุณใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการเลือกคนที่คุณจะแต่งงานด้วยคะ?

หลังจากนั้นไม่เกิน 30 นาที ก็มี E-mail จากชายหนุ่มคนนึงตอบกลับมาว่า

ถึงคุณสุดสวยครับ...หัวข้อกระทู้ของคุณน่าสนใจมากครับ และคงมีผู้หญิงหลายคน
มีคำถามเดียวกันกับคุณ ขออนุญาตตอบคำถามในมุมมองของคนเล่นหุ้นแบบผมนะคับ

รายได้ของผมจากการเป็นนักวิเคราะห์หลักทรัพย์และลงทุนในตลาดหุ้นมากว่า 10 ปี
อยู่ที่ประมาณ 500,000 บาท ต่อเดือนขาดเหลือนิดหน่อย ซึ่งก็น่าจะผ่านเกณฑ์ของคุณ
ดังนั้นผมเชื่อว่าคำตอบของผม น่าจะไม่ทำให้คุณเสียเวลาอ่านนะครับ

จากมุมมองของผมซึ่งเป็นนักธุรกิจ การที่แต่งงานโดยเลือกเฉพาะที่ความสวยเพียงอย่างเดียวนั้น
ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาด คำตอบนั้นง่ายมาก อธิบายตามข้อมูลที่คุณให้มา
คุณพยายามจะเน้นจุดแข็งของสินค้าคือ "ความสวย" เพื่อแลกกับ "เงิน"

เมื่อคุณมีความสวยและผมมีเงิน แน่นอนว่ามัน Fair และน่าจะเป็นไปได้กับโอกาสทางธุรกิจ
ที่คุณเสนอแต่ก็ติดปัญหาที่ว่าความสวยของคุณนั้น จืดจางลงทุกวัน ในขณะที่เงินของผมไม่ได้ไปไหน
ถ้าไม่มีปัญหาอะไร

หรือในอีกนัยหนึ่ง รายได้ของผมมีแต่จะเพิ่มทุกปีและเงินของผมก็สามารถนำไปให้ก่อให้เกิดผลตอบแทน
งอกเงยขึ้นอย่างสม่ำเสมอ ในขณะที่คุณไม่ได้สวยขึ้นเมื่อข้ามปีและมีแนวโน้มที่จะลดลงๆในแต่ละปีที่ผ่านไปเช่นกัน

ในมุมมองของนักเศรษฐศาสตร์ คุณคือสินทรัพย์ที่เสื่อมค่า ไม่ได้เสื่อมธรรมดานะ เสื่อมแบบอัตราก้าวหน้า
ดังนั้นถ้าความสวยคือสิ่งเดียวที่คุณมี ก็จงคิดต่อว่า 10 ปีข้างหน้าจะทำอย่างไร

นิยามที่เราใช้กันในตลาดหุ้น คือ ทุก ๆ การ Trade มี Position การคบกับคุณก็ถือเป็น Position
แต่ถ้า Value ของมันลดลง เราจะขายมันทิ้ง ไม่ใช่ความคิดที่ดีที่จะดันทุรังเก็บมันไว้ ซึ่งหมายถึงการแต่งงาน
ที่คุณต้องการอาจจะแทงใจดำถ้าผมต้องบอกคุณตรงๆ อย่างจริงใจว่า ถ้า Value ของ Asset ลดลงเรื่อย ๆ
ถ้าเราไม่ขายทิ้ง เราจะใช้วิธีการ "เช่าซื้อ" แทน

แน่นอนว่าคนที่มีรายได้เกิน 200,000 บาทต่อเดือนฉลาดพอ พวกเขาแค่คบคุณ แต่จะไม่แต่งงานกับคุณ

ดังนั้นจึงขอแนะนำคุณอย่างหวังดีว่า คุณควรที่จะหยุดที่จะหาวิธีที่จะได้แต่งงานกับคนรวย และคุณควรที่จะทำ
ให้ตัวเองเป็นคนที่มีรายได้เกิน 200,000 บาทแทนซะเอง

ซึ่งในทางเทคนิคแล้วน่าจะมีโอกาสมากกว่าการหาคนรวยแต่โง่คนนึง (รวยธรรมดาอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่พร้อมด้วย)

หวังว่าคำตอบนี้จะช่วยคุณได้บ้าง อย่างไรก็ตามถ้าหากคุณสนใจ Option ในบริการ "เช่าซื้อ" กรุณาติดต่อผม.....
เพื่อทำ Bid offer ในโอกาสต่อไป
งานเก่าๆของผมเชิญได้ที่ ลิงค์ด้านล่าง

https://xonly8.com/index.php?topic=164918.msg651695#msg651695

ขอบคุณท่าน Kaithai ที่กรุณาจัดทำลิงค์นะครับ

triplexxx

::Oops:: NPL หนี้ไม่ก่อให้เกิดรายได้ชัดๆเลย  ::Doubt::

P Eet ✦Diamond✦

5555.... I actually saw this joke in English version...  ::HoHo::
Just a little bit different but in general .. it is about the same meaning...

BTW... there is a female version as well ...
But... of course, as you are a male... you would be translated the male version ... E..E..E...  ::HeyHey:: 
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

D_Lucifer23

เคยเห็นมันเกิดจากการ ตั้งกระทู้ในพันทิพย์สมัยก่อนปะครับ สาวหาคนเงินเดือน 500k + ณ ตอนนั้น คนมาตอบได้ epic จริงๆ