ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Ahemaru] The Story of Sophia's Struggle อัศวินองค์หญิงโซเฟีย [แปล by Misaki★]

เริ่มโดย Misaki★, มกราคม 13, 2018, 01:21:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Misaki★

อ้างจาก: veronicaz เมื่อ มกราคม 13, 2018, 02:00:56 หลังเที่ยง
เฮ้ยเด็ด เด็ดมากเรื่องนี้
เนื้อเรื่อง จังหวะ ได้หมด
ชอบมากเลย
งู๊ยยย ดีใจที่ชอบนะคะ หายเหนื่อยเยย //เยิ๊ฟฟๆ

อ้างจาก: Joker- เมื่อ มกราคม 13, 2018, 10:30:08 ก่อนเที่ยง
ตอนแรกคิดว่าเป็นแบบ โดนหนวด ๆ ขยี้ซะอีก ที่ไหนได้ โดนประชาชนรุมนี่เอง
ตอนอ่านครั้งแรกก็คิดว่าจะเป็นอย่างงั้นเหมือนกันค่ะ 5555

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มกราคม 13, 2018, 07:09:13 ก่อนเที่ยง
ฝีมือไม่สมกับมือใหม่แปลเรื่องที่ 5 เลย นึกว่ามืออาชีพเลยนะเนี่ยทั้งคลีนทั้งแปล สุดยอด
โง่ยยย เขินน ยังมีอะไรให้เรียนรู้อีกเยอะค่ะ
นี่ถ้าเจองานฮิปซังเร็วกว่านี้ตอนนี้คงทำไป 10 กว่าเรื่องแล้ว 5555

อ้างจาก: jirasakgolf7 เมื่อ มกราคม 13, 2018, 05:16:45 ก่อนเที่ยง
อยากขอความรู้หน่อย เวลาจะ decencorต้องใช้โปรแกรมอะไร แล้วมีเงื่อนไขไฟล์ที่จะทำยังไงบ้างครับ
ใช้ photoshop ค่ะ
ใช้ไฟล์ jpg ธรรมดาๆ เลย
เอาเครื่องมือ stamp เกลี่ยๆไป แล้วก็เอา brush แต่งนิดๆ หน่อยๆ ค่ะ
ใช้เวลานานพอสมควรเลย
::Orz::

johnywalker

เจ้าหญิงท่าทางจะเก็บกดมานาน พอเจอคาถาโอ้โฮเฮะเข้าไปถึงกับระเบิดจากภายใจเลย
สนุกดีครับ

kapomman

ตอนแรกกะจะชมว่าสปริตแรงกล้าหรอกนะ แต่ดันมาแพ้จนเมืองล่มนี่ซิ เฮ้อๆๆ  ::Orz::

dikky

องค์หญิงโซเฟียโดนไปหลายขนานเลยครับแต่เหลือขนานของปีศาจนะครับที่ยังไม่โดนครับ

Inzomnia

และแล้วองค์หญิงก็ได้ช่วยเหลือเหล่าปีศาจให้ได้พบกับความสงบสุขตลอดไป...เฮ

hotamaru

ไม่มีอะไรเกินไปกว่าความสุขที่ได้แบ่งปันกับทุกคน

as72340639

rortale gale

องค์หญิงโซเฟีย ไม่น่าเลย ยอมแพ้กลายเป็นทาสกามไปซะแล้ว

bigboy001

::Suffocate::  โดนแม้กระทั่งหมู...แต่คงไม่เป็นไรหรอก ของเธอรับ 2 อันยังสบายๆ

ipor

exsoldier

อื้อหือ   อีองหญิงเมิงก็เชื่อไปได้ย้อออออออ

Gunitle

mind break แบบนี้ก็ไม่ค่อยไหวนะท่าน555 ขอบคุณมากครับผมม

Nabisca Sathu

จะสงสารองค์หญิงดีเปล่านี่ รู้สึกองค์หญิงจะชอบซะงั้น

bannoknon