ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Kikuichi Monji] Pig In The Box หมอแปลกตอน 1/2 มีหมูในกล่องนั้น [แปลไทย Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มีนาคม 13, 2017, 08:42:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Inwjaja

ยื่นมือเข้ามาแล้วคุณหมอ จะพบอาการป่วยไหม

ศพแรกผ่านไป (ไม่เคยตอบกระทู้ที่ไม่ซ่อนเลยแม้แต่กระทู้เดียว 180วัน) ติดF

xura

::Oops:: หวังว่าตอบจบตอนนี้หมอไม่รู้นะว่าจับไปโดนอะไร

ตอนล่าๆนี่แทบไม่ตอบเลยนะ แต่คะแนนต้นเทอมและคะแนนเก็บช่วยไว้ได้ ได้เกรดC+

worachat39

คนพี่นี่จะหื่นไปไหนหนิ ส่วนคนน้องนี่ท่าจะแอบหื่นแน่เลย สุดท้ายพระเอกก็เหมาหมดอยู่ดี แต่ตอนต่อไปไม่ใช่ว่าน้องโดนม้าเปิดไปก่อนนะ

โอ้ ตอนแรกนึกว่าผักชีโรยหน้าเห็นมีตอบกระทู้ล่าๆติดกัน พอเลื่อนไปดูเรื่อยๆ มีทั้งคะแนนเก็บเก่าๆ ส่งงานตลอดบวกกับ
คะแนนเสริมวิชาอื่นๆจากการตอบท่านอื่นๆด้วย นี่บุคคลตัวอย่างชัดๆ สมกับเป็นนักเรียนดีเด่น เก่งทั้งบู๊และบุ๋นน่าแจกทุน เกรดA เกียตินิยมอันดับ2

55555 ผมตอบติดๆกันเพราะเปิดหลายเรื่องให้มันโหลดภาพแล้วอ่านทีเดียวครับ ช่วยเม้นให้คนแปลมีกำลังใจแปลครับ
ว่าแต่พออ่านทำไมพระเอกมันเปลี่ยนท่าทีไวจังไม่ตกใจสภาพเพื่อนสมัยเด็กอะไรหน่อยเรอะ น้องก็คิดว่าจะแอบเงียบดันเข้าร่วมวงทันทีเลย

ผมว่าผู้หญิงแบบน้องสาวดูน่ารักน่าค้นหากว่านะ นิสัยแบบนี้เรียกว่าซึนเดเระได้อยู่ แต่อยู่กับพี่แบบนั้นยังไงก็ต้องได้รับสืบทอดมาบ้าง 55

nayro

ขอตอนจบหน่อยจะสนุกไม::Ahh::

สำหรับผมไม่สนุก เพราะนายเกรียนมาก ไม่อ่านไม่สนกฎ ไม่เคยตอบแม้แต่กระทู้เดียว ทั้งที่ถ้าแวบไปตอบจะปัด49เป็น50ให้คาบเส้น
แถมตอบแต่ละอันไม่เกี่ยวกับเนื้อหา แค่ผ่านๆขอให้ได้อ่าน ชอบโดดเรียนไปดูดหรี่แถมเอากระจกส่องใต้กระโปรงอาจารย์อีกด้วย สั่งพักการเรียน 180วัน

katoon5555

ผมอยากเป็นหมอจัง ผลงานแบบนี้จัดมาเรื่อย จะคอยติดตาม ขอบคุณครับสำหรับผลงานดีๆ

เอ่อ..บอกว่าสอบตกให้กลับไปแก้คือไปเม้นท์งานเก่าๆที่ไม่ซ่อน ยังจะแก้คำอาจารย์อีก ให้โอกาศสุดท้ายส่งงานก่อนเช้า ไม่งั้นอาจถูกพักการเรียน  ::YarKK::

DearDiary

เหมือนคุณหมอจะเป็นพระยาเทครัว

ตอบกระทู้ของผมหลายเรื่อง แต่ตอบเฉพาะเรื่องที่ซ่อน เหมือนเลือกทำแต่งานสำคัญ แบบนี้ถึงจะผ่านก็ถือว่าคาบเส้น
ปรับปรุงตัวใหม่นิดหน่อยนะ ตอบอันที่เขาไม่ซ่อนเพื่อให้กำลังใจนักแปลบ้าง งานกลุ่มก็ให้ความร่วมมือชาวบ้านบ้างอย่าเห็นแก่ตัว เกรดD

simongang

เอาเลยหมอออออออออออออ

เห็นยอดเยอะแต่ก็ไม่ได้แสดงว่าจิตใจดีมีนํ้าใจนะครับ แทบไม่ตอบเรื่องที่ไม่ซ่อนเลย
และไม่ได้ตอบเรื่องอื่นๆของใครเลย กระทู้นี้จะได้เห็นนํ้าใจของแต่ละคนกัน เกรดD

orkolus

ลุยเลยหมอ ::Fighto::

เข้าห้องผิดนะเธอ ห้องนี้สำหรับคนมีนํ้าใจ เคยตอบกระทู้เก่าๆที่ไม่ซ่อน ทั้งที่ไม่ห้ามให้ไปตอบก็ไม่ทำไม่อ่านกฎ ปรับตกจ้า F

pooman

ก็ไม่รู้ว่าเคยตอบให้รึเปล่า แต่เนื้อเรื้องนี้น่าสนใจดี ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

ผ่าน ตรวจการบ้านแล้วเห็น2เรื่องขึ้นก็พอใจแล้ว B

Joker-

นึกว่า dr.strange มาเอง

ท่านโจ๊กเกอร์นี่ไม่ต้องตรวจ แบทแมนจำคุณได้ ตอบงานผมไม่พอยังมีนํ้าใจไปช่วยกลุ่มอื่นตอบงานผู้อื่นอีกด้วย เกรดA แถมแจกทุนอาหารกลางวัน

SickSleeplab

สรุปพี่หรือน้องโรคจิตกันแน่เนี้ย เอาจิงก้ดีคับ สนับสนุนคนที่รักการอ่านจิงๆ

อยากบอกว่าผมใจดีที่สุดแล้วนา ทุกกฎที่ตั้งมาไม่เคยทำจริง ขู่ฟ่อๆไปงั้นแหละ ไม่เคยกลับไปแบนยกเว้นอิโม แต่พอลองแปล
แบบไม่ซ่อนมาหลายเรื่อง เข้าใจหัวอกนักแปลท่านอื่นๆและท่านHypNosเลยว่าทำไมนานๆทีถึงต้องแบนเพื่อปรามบ้าง
เพราะไม่ซ่อนไม่ตอบกันจริงๆ แค่อยากให้ช่วยกันบ้างนิดหน่อยๆ กระทู้นี้เหมือนประจาร และจากนี้ผมคงซ่อนต่อไปเรื่อยๆสักพัก

สำหรับของท่าน ตัดเกรดแล้วก็คาบเส้นรอดหวุดหวิดเหมือนกันนา  ::Oops::

คับ ผมชอบการแปลของท่านนะคับอ่านง่ายและไหลลื่นด้วย ของท่านHypnosก้เช่นกันคับ 555ผมเพิ่งสมัครได้ไม่นานเพิ่งcomment
ได้ไม่เยอะเท่าที่ควรคับ ขออภัยด้วยคับ ส่วนเนื้อเรื่องตอนหลัง น้องโรคจิตเข้าขั้นหนักกว่าเยอะคับ โดนไปทั้งมือหวาดเสียวว แฮะๆ
::Thankyou:: ::Sweat::

alarbebday1

จิตไม่สมประกอบทั้งคู่เลย

ส่งการบ้านไม่เคยขาด กลับไปนั่งที่  ::HoHo::

Samuel Jan

สัญญาเมื่อ10ปีก่อน นางเอกจะสมหวังหรือไหมนะ

เห็นเพื่อนถูกฟาดกันเป็นแถวก็ไม่จำ เชิญที่ห้องปกครองเลย  ::Touchy::

acerolar

::Bloody:: ครั้งนี้ พระเอกเราต้องชนะแน่ๆครับ เอาใจช่วยให้นางเอกสมหวังนะครับผม ::DookDig::

รอดเพราะกินบุญเก่า หมั่นเม้นท์ใหม่ๆบ้างนะ หลังๆชักอืด  ::Hmmm::