ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[TakayaKi] Doki Doki★Community Life Ch.3 (END) [แปลไทย by Melody]

เริ่มโดย MΞLODY, มิถุนายน 02, 2018, 11:05:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

siwapeeza

อะไรมันจะมีบถญขนาดนี้  อยากหาบ้านแบบนี้อยู่บ้างจังงง

hot2day

drof666

โยวจังเอ๋ยเอ็งได้ฟ้าเหลืองคาตาก็คราวนี้แหละ ::Hungry::

as72340639

(S)Kater

เหมือนผมกับท่านเมโลดี้เดินคนละเส้นทางจริงๆ เหมือนด้านสว่างกับด้านมืด 55
ที่จริงผมอ่านโดทุกแนวนะ ผมชอบอ่าน ผมรักโดจิน แนวใสๆแบบนี้ผมก็ชอบ
แต่ถ้าให้แปล ตอนนี้ผมแปลแนวนี้ไม่ลงจริงๆ ใจผมมันเข้าสู่ด้านมืดเต็มตัวซะแล้ว
แต่ก็ยังดีที่มีคนแปลแนวนี้ให้หัวใจผมได้ชุ่มชื่น ได้นึกถึงวันคืนที่ผมเคยมีวันสดใสโลกสวย
เห็นอะไรเป็นสีชมพูโดยไม่คิดสงสัย นั่นคงเป็นตอนสมัยที่ผมเข้า ม.1 มั้ง
หลังจากนั้นผมก็เจออะไรมากมาย 555 เพ้ออะไรเนี่ยตู

***เรื่องนี้สนุกมาก ชอบตรงที่ท่านเมโลดี้ยังใช้คำได้ชัดเจนเหมาะสมเหมือนเดิม
หลังๆผมรวบรัดจนไม่แน่ใจว่าคนอ่านรู้เรื่องมั้ยด้วยซํ้า ไม่เคยมั่นใจในการแปลซักเรื่องอยู่ดี
แต่ก็พยายามดูของคนอื่นมาปรับปรุงของตัวเองด้วย
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

amardu.36

MMJ

กรี้ดดดถึงคิวคนกลางแล้วว ชอบผมดำนางเอกสินางเอกแน่ๆ ขอบคุณนะคะ

straufe

อะอ้าวมีแค่ 3ตอนเองหรืออยากไห้มีเป็นซีรีี่ยาวเลยสนุกมาก 3สาวพี่น้อง3สไตลเป็นบ้านกามหรรษามากๆ ::Hunger:: ::Hunger::

ch021

thum2520

เก็บตก เอาหมดทั้งบ้านเลย พญาเทครัวชัดๆ

ipor

สรุปว่ากินเรียบบบ แต่ต้องลุ้นว่าได้กินพร้อมกันบ้างไหม

ัuffa555

สุดท้ายก็เหมาหมดทั้งบ้านจริงๆ
เดี๋ยวต้องมีตัวละครเพิ่มแน่ๆ เลยครับ

tn00079077

liverpudlian

ถึงหัวดำสักที เชียร์คนนี้มาเป็นอันดับหนึ่งเลย