ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Onizuka Naoshi] Fire Cracker ซีดีไฟร์แครกเกอร์ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มิถุนายน 28, 2018, 12:30:02 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

ก่อนจะเปิดศักราชใหม่กับเรื่องที่ค้างคาหลังจากเวปฝากรูปเน่าไป ผมจะเท้าความถึงโดจิน
แนว Incest เรื่องแรกๆ ที่ทำให้ผมก้าวเข้าสู่สายมืดจนทำให้หลายๆท่านปวดตับกันไปหลายคน
----------------------------------------------------------------------------------------
นี่เป็นโดจินเรื่องแรกแนวพี่น้องที่เพื่อนผมส่งมาให้สมัยผมเป็นนักอ่านโดจิน Lv.1 เพิ่งตื่นดูโลก
คงเป็นเพราะผมมีน้องสาวและเพื่อนผมมันโรคจิตนิดๆอยากให้ผมเป็นซิสค่อน โดยเมื่ออ่านแล้ว
เล่นทำเอาผมกลายเป็นเหมือนคนบ้า นั่งเพ้อจิตตกเบลอเอ๋อแดกไปหลายวัน ถึงกับฝันว่าเข้าไป
ในโดจิน ไปต่อยพระเอกแล้วจับน้องสาวกดแทนซะเอง ทำเอาสับสนโลกจริงกับโดจินมาปนกัน
และผมก็เริ่มมองน้องสาวเปลี่ยนไปอยากเข้าไปห่มผ้าให้ทุกคืน เอ้ย ไม่ใช่และ ที่สับสนคงเพราะ
ไม่เข้าใจเหตุผลและเนื้อเรื่อง+กับความรู้สึกตัวละครละมั้ง เพราะมีทั้งตบทั้งต่อยมีการเอาคืน
ยิ่งตอนจบยิ่งงงงวยกับความรู้สึกของทั้งสองเพราะมันไม่เฉลยไม่รู้ว่าจริงๆแล้วสองพี่น้องคิดยังไง
-----------------------------------------------------------------------------------------
ชื่อเรื่องเดิมๆที่มาคือ Fire Cracker ดาดๆไม่รู้ชื่อผู้แต่ง จนตอนนี้มารู้ว่าเป็นของอาจารย์ [Onizuka Naoshi]
ที่มีคนแปลหลายเรื่องทั้ง รักมากจ่ายหนักกว่าเยอะ ภาษาอารมณ์ นิยายฝึกรัก(อ้าวอันนี้ผมแปลเอง)
จนถึงตอนนี้ก็น่าจะยังไม่มีคนแปล มันค้างคาใจผมมานาน เลยเอาวะ ตอนนี้เราผ่านตูนดาร์คๆมาเยอะ
Lv น่าจะอัพมาจนเข้าใจอารมตัวละครและเนื้อเรื่องแล้ว จัดหน่อยละกัน แต่กลายเป็นว่าสิบปีที่แล้ว
มึนยังไง นาทีนี้ก็ยังมึนเหมือนเดิม 55 ใครสรุปได้หรือเข้าใจยังไงช่วยคอมเมนต์บอกไว้บ้างนะ

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

21

22

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

jw4321

จบแบบมีน้ำตา....มันน่าเศร้า

ใช่ครับ รูปสุดท้ายนี่หลายความหมายมาก ::Crying::

Ke2l3e2oS

น้องเอากรรไกรแทงพี่ พี่เอาคืนด้วยการเอาเข็มแทงกลับ ถือว่า เสมอกันไป

แต่รูปสุดท้ายนี่ เหมือนพึ่งสำนึกได้ยังไง ไม่รุ้ = =

ที่จริงก็คงรักกันแหละ แต่น้องซึนแรง

shetarsk

ผลัดกันแทง เลือดสาดกันคนละติ๊ด แต่ดูจะฟินๆ กันนะ

ถ้าอ่านแล้วฟิน ขอเชิญอ่านเรื่อง การผจนภัยของดิซซี่  ::Sweat::

sonteen42

นึกว่าจะโหดร้ายซะแล้วตอนจบ

มันเจ็บจะขาดใจอยู่ตรงหน้าเธอ  ::Crying::

Gunitle

อึนๆมึนๆยังไงก็ไม่รู้ครับ555 แต่เหมือนน้องจะยอม ร้องตอนสุดท้ายน่าจะเจ็บ5555

หลายอารมมากๆจนเจ็บแทน  ::Orz::

Daft Punk

น้ำตาแห่งความสุข หรือความเศร้ากันแน่   ::Crying::

น่าจะทั้งสองอย่าง  ::Crying::

ซักทีเถอะจ้ะ แจ๊ะแจ๊ะ

หลายอารมณ์จัดมาก อ่านแล้วงงตามอารมณ์ไม่ทันเลย

สิบปีที่แล้วมึนยังไง ตอนนี้ผมก็ยังมึนอยู่ 55

HypN♥s

โว๊ะๆๆๆ ในที่สุด @kater ก็สารภาพมาเองว่าเป็นสายเหลือง แถมเป็นโรคจิตชอบน้องชายตัวเอง "บราค่อน"
แถมเป็นซีสค่อนด้วยอีกตะหาก

อ่า...อ่านแล้ว น้องสาวเป็นบราค่อนนี่เอง เลยทำให้พี่ชายจำต้องซีสค่อน

คืออีตัวน้องสาวนี่ทั้งซึนทั้ง SM เลยนะเนี่ย แถมบราค่อนด้วย หลากหลายอารมณ์จริงๆ  ::ChuChu::

***นั่นไง ผมโดนแล้ว 55 พิมพ์ผิดจากซิสค่อนเป็นบราค่อนนิดเดียวกลายเป็นสายเหลืองซะแล้ว
ม็อดที่นี่พลาดไม่ได้เลยจริงๆ มีคนรอซํ้าเพียบ แต่ผมแก้แล้ว น่าจะบรรเทาอาการไปได้นิดนึง 5555

SickSleeplab

ความรักพี่น้องแสนเศร้า มันเปนแนวดราม่ามากเลย

ต้องไปอ่านเรื่องวุ่นรักสลับขั้วครับ ว่าใครเป็นคนกำหนดให้พี่น้องรักกันไม่ได้ ผมจะค้านยันศาลโลก 55

B&B

ในที่สุดท่านก็กลับมาแล้วววว คิดถึง อิอิ

ปล.1 พี่น้องรักกันมันเป็นเรื่องปกติครับ
ใช่ครับปกติ ไม่รักกันเองแล้วใครจะรักเรา เนอะ 555
ปล.2 อ่านไปอ่านมาเหมือนน้องสาวจงใบยังไงไม่รู้
ผมก็ว่างั้นแหละ มีเชิญชวนหน่อยๆ น่าจะเป็นอาการซึนระดับMax
ปล.3 น้องสาวแบบนี้ก็น่ารักดีนะ
พี่น้องแบบนี้มีครับ ตีกันทุบกันเป็นเรื่องปกติ
ปล.4 พี่ชายก็ห้ามใจตัวเองไม่ได้เลยเหรอออ
ดูเหมือนจะห้ามแล้วนะ แต่โดนท้าโดนยั่วจนข้ามเส้นแห่งความผิดไปทำเรื่องที่ถูกต้องแทน 55
ปล.5 ตอนจบเหมือนพึ่งนึกได้ว่าสิ่งที่ทำมันผิดนะ เรียกน้ำตาได้เหมือนกันนะเนี่ย
ที่จริงก็คงรักน้องมากๆนั่นล่ะครับ T T
ปล.6 ความรักของพี่น้องเหมือนเส้นขนานที่ไม่มีวันบรรจบกัน คิดแล้วเศร้้า
นั่นสิ สวรรค์ลำเอียง ทำไมจีบผู้หญิงทั้งโลกแม้แต่เมียชาวบ้านยังทำได้
แต่ผู้หญิงคนเดียวที่ฟ้าส่งมาให้ เรียกว่าน้องสาวไม่สามารถรักกันได้ T T

ปล.7 เรื่องถือว่าวาดมาดีมากเลยละ สอนเรื่องศิลธรรมให้กับคนอ่านได้ดีเลยละ
สอนให้ข้ามเส้น? (55)
ปล.8 ขอบคุณครับ
ยินดีอย่างยิ่งครับ ^ ^
ปล.9 ชิ! ศิลธรรมเฮ่งซวย ไปตายยย ไอ้ศิลธรรม!!! คนจะรักกันเข้าใจไหมมมม!!!!!!
ใช่ๆ โลกไม่ยุติธรรม สังคมไม่เข้าใจ ต่อให้ต้องเป็นศัตรูกับคนทั้งโลก ผมก็ขอเลือกน้องสาวเพียงคนเดียว  ::Fighto::

ผมบ้าไปแล้ววววว หยุดที!!!!!
เวร เอาแล้วไง ของเข้า เหมือนผมเมื่อ10ปีที่แล้วเลย ตำรวจๆ มีคนอ่านโดจินแล้วคลุ้มคลั่งง!!
.....คนนู่นครับ จับผมทำไม หา...คนแปล..เทียบเท่ากับคนค้า...เย้ยยๆๆๆ ผมไม่ผิด...น้องจ๋าช่วยพี่ด้วย ::Ajark::

nekki

เคยอ่านเรื่องนี้นานมากละ จนจำแทบไม่ได้ ต้องอ่านมาเลยครึ่งเรื่องจึงเริ่มจำได้ว่าเคยอ่านเรื่องนี้อยู่
สำหรับผม เรื่องไม่ค่อยน่าจดจำเท่าไร คือมันมาทุกแนวและเรื่องมันสั้นด้วยแถมตอนจบแอบมีน้ำตาเล็กๆอีก
(แต่เล่นกรรไกนี่แรงไปนะ) ก็พอเข้าใจน้องสาวที่อยากประชดพี่ชายอยู่นะ ทำให้อ่านแล้วไม่น่าสนใจเท่าไร จนผมลืมไป555

สรุปอ่านรอบนี้ก็งงเหมือนเดิม
ปล.นี่มันการ์ตูนH หรือการ์ตูนปรัชญา(ฟะ)นี่ มีต้องตีความหมายกันด้วย....

จบแบบนี้บ้าง ฟินกันมาเยอะแล้ว 55 แสดงว่าผมนี่ชอบโกแบบหักมุมมาตั้งนานแล้วสินะ

Saturn Wang

สับสนอย่างที่ว่าจริงๆ  คือที่มามันน้อยไปทำให้ไม่เข้าใจตัวละคร

เนอะ ถ้ามีหลายๆตอนหรือเนื้อเรื่องมากกว่านี้คงเข้าใจอะไรมากขึ้น

elviswhat

นี่ออกแนวเหมือนละครของ อาไพศาล เลยนะครับเนี่ย

แบบไหนอ่ะครับ ตบจูบจับกดตัดเข้าโฆษณา  ::Horror::

yopern

พี่น้องสองคนนี้สายโหดจริงๆ

ซัดกันมันมาก