ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shiwasu no Okina] การทัศนศึกษา ณ ชายหาดล่อนจ้อน!! 07 [แปลไทย By Sequence]

เริ่มโดย Sequence, สิงหาคม 19, 2018, 02:03:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

แบบสอมถามความคิดเห็นเกี่ยวกับการแปลและการเลือกใช้ต้นฉบับ(โหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก)

ชอบให้ใช้เวอร์ชั่นแปลอังกฤษมากกว่า
ชอบให้ใช้ต้นฉบับเวอร์ชั่นญี่ปุ่นมากกว่า
ฟอนท์อ่านยากเกินไป
ฟอนท์ปัจจุบันอ่านง่ายอยู่แล้ว
ชอบให้แปล SFX(เสียงเอฟเฟกต์)
ไม่ชอบให้แปล SFX, แปลแล้ว SFX ภาษาไทยดูเกะกะ
อยากให้แปลเร็วๆ งานไม่ต้องเนี้ยบมากก็ได้
ค่อยๆแปลก็ได้ ชอบอ่านงานดีๆ รูปสวยๆ อ่านง่ายๆมากกว่า
ยังไงก็ได้แล้วแต่ เอาตามที่ผู้แปลสะดวก

blackbear

Tdestiny

บอสใหญ่มาปราบละ

มันนานเกิน คนอื่นนี้ยังไม่ได้ทำไรเลย ::HoHo::

acerolar

::Bloody:: พระเอกช่างโชคดีและมีเสน่ห์มากๆเลยครับ ของดีกับตัวแบบนี้ สาวๆชอบและมีความสุขทุกคนเลย

Akira Watanabe

::Ajark:: พี่แว่นแมร่งมีกี่น้ำเนี่ย โคตรคนชะมัด

ส่วนเรื่องการแปล  เอาที่คนแปลสะดวกเลย แค่แปลมาให้อ่านก็ดีมาก ๆ แล้ว

devil86

untraman114

itschelsea11

B&B

ไอ้หนุ่มพลังม้า ที่แม้แต่ไวอาก้ายังอาย ถามจริงเถอะ มันทนได้ไง

ขอบคุณครับ

ท่านไม่จำเป็นต้องรีบแปลกลัวคนอ่านไม่ทัน เพราะถ้าท่านรีบท่านอาจจะป่วยได้ และนั้นจะทำให้ทุกคนเป็นห่วง ท่านควรทำเท่าที่ทำได้ ไม่ควรรีบแปลให้จบ ทำตามสภาพร่างกาย อย่าฝืนนะครับ

HotGalClubz

ขอบคุณมากครับ ตอน 7 แล้ว สาวคนที่เท่าไหร่ นับไม่ถูก  ::Hmmm::

View Kung

อ่านมารวดเดวเจ็ดตอนเลย ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ทีเดียวเลยนะครับ
แต่มันยาวกี่ตอนเนี่ย สนุกมากเลย 55

mokung

พวกผู้ชายที่เหลือเสร็จอาจารย์แน่ๆ สาวๆในห้องเสร็จไอ้แว่นคนเดียวแหงๆ