ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Niwatori Gunsou] Bat Communication มนุษย์ค้างคาวสาวโคตรเอ็กซ์ แปลไทย By HypN♥s

เริ่มโดย HypN♥s, พฤศจิกายน 01, 2018, 12:32:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SNGOT

แล้วเฮียทำงานอะไรทำไมถึงมีเพื่อนร่วมงานเป็นอมนุษย์ล่ะเนี้ย

B&B

เอ่อ... อ่านไปแล้วหมดอารมณ์ไงไม่รู้อะ คงเป็นเพราะช่องสี่เหลี่ยมที่ท่านแปล มันรู้สึกแปลกๆ เหมือนกับกำลังอ่านเรื่องเสียวมากกว่า คำพูดมันแปลก ท่านแปลตามนั้นเลยรึเปล่าครับ

นางน่าจะเป็นลูกผสมระหว่าง ซัคคิวบัสกับแวมไพร์นะครับ เพราะร่างกายเป็นแวมไพร์ แต่นิสัยเป็นซัคคิวบัส

รู้สึกแปลกจริงๆ นะครับ บทพูดรับได้ แต่พวกความคิดมันดูแปลกๆ นะครับ

ขอบคุณครับ

มันแปลกยังไงครับ วิถีปีศาจก็งี้ หรือการแปลไม่สละสลวยพอ คือนี่ปรับคำพูดมาเยอะแล้วนะ เป็นภาษาที่ไม่ค่อยคุ้นเคย
ต้องขออภัย

Akira Watanabe

::Sweat:: นี่แหละ ต้นกำเนิด BATMAN ก็มาจากคู่นี้แหละ 

ลูกของเค้าสองคน ก็กลายเป็นฮีโร่พิทักษ์โลก

น่าจะเป็นไปได้ เพราะแม่มันเป็นแบทเกิร์ลเป็นปีศาจ ผสมกับคน

ลูกออกมาเลยเป็นลูกครึ่งปีศาจ
  ::ChuChu::

elviswhat

แบทสาวตนนี้น่าจะมีท่าแปลก ๆ มากกว่านี้นะครับเนี่ย

BITCH

veronicaz

เส้นเรื่องแม่ง เอากันง่ายๆเลย เสียดายปูเรื่องมาแบบ อมนุษย์
กะว่าอยากเห็นคนล่อกับ ซาลามันเดอร์ หรือนางเงิอกบ้าง 555

wunman

neokiseki

tamagot123

::DookDig:: ชอบหน้านางเอกตอนลงมาจากต้นไม้หลังพระเอกบอกไม่ไหวแล้ว 555 สายตาอย่างเอือม

biggiggog

เรื่องนี้มีสิ่งที่ชอบมากอยู่อย่างนึง
คือโดนกัดแล้วเอาได้ไม่มีหยุด
ถ้าเป็นจริงละก้อ...แจ่มเลย ::Shy::
ขอบคุณมากๆครับ

B&B

อ้างจาก: Knight-Rich-Skull เมื่อ พฤศจิกายน 01, 2018, 07:09:11 หลังเที่ยง
เอ่อ... อ่านไปแล้วหมดอารมณ์ไงไม่รู้อะ คงเป็นเพราะช่องสี่เหลี่ยมที่ท่านแปล มันรู้สึกแปลกๆ เหมือนกับกำลังอ่านเรื่องเสียวมากกว่า คำพูดมันแปลก ท่านแปลตามนั้นเลยรึเปล่าครับ

นางน่าจะเป็นลูกผสมระหว่าง ซัคคิวบัสกับแวมไพร์นะครับ เพราะร่างกายเป็นแวมไพร์ แต่นิสัยเป็นซัคคิวบัส

รู้สึกแปลกจริงๆ นะครับ บทพูดรับได้ แต่พวกความคิดมันดูแปลกๆ นะครับ

ขอบคุณครับ

มันแปลกยังไงครับ วิถีปีศาจก็งี้ หรือการแปลไม่สละสลวยพอ คือนี่ปรับคำพูดมาเยอะแล้วนะ เป็นภาษาที่ไม่ค่อยคุ้นเคย
ต้องขออภัย

แปลกตรงที่มันบรรยายเยอะ จนเหมือนกับกำลังอ่านหนังสือ หรือฟังพระเอกเล่านิทานอะครับ

การแปลก็อยู่ในเกณฑ์เดิมคือ ดีมาก ครับ

5555 แสดงว่าชอบการ์ตูนมากกว่าอ่านนิยายล่ะซิ ผมว่าส่วนมากมันจะบรรยายความรู้สึกออกมามากกว่านะ  ::HeyHey::

xsoulkung123

มีเพื่อนร่วมงานสาวเป็นอมนุษย์หุ่นยั่วสุดๆ
แถมไอ้หนุ่มนี่ดูท่าทางจะหลงใหลสาวนี้เอามากๆ
แบบนี้ได้จัดเพื่อนร่วมงานจนไม่มีแรงไปทำงานแน่ๆ
::Me?::

ยังไม่แน่ใจว่าแบทเกิร์ลตัวนี้เป็นเพื่อนร่วมงานหรือเจอกลางทางนะซิ
  ::Evil::

HK

เจอลิ้นตวัดๆ แถมกัดแล้วจัดได้ไม่จำกัด อย่างกับค้างคาวไวอากาชัดๆ  ::DookDig::

dreamlost

รู้สึกว่า ตลาด Demi Human นี่เปิดกว้างขึ้นเรื่อย ๆ เลยแฮะ
แถมออกแนวน่ารักมากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย

555 ผมก็ว่าอีกหน่อยคงมีแนวนี้มาเรื่อยๆแน่ๆ คือเรื่องมันไม่เลวเลยทีเดียว ไม่เหมือนกับแนวหนวดนั่นรับไม่ได้ ::Horror::

Nabisca Sathu