ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

พลาด..แล้ว คนแอบถ่าย..

เริ่มโดย sakrinkuk, พฤศจิกายน 01, 2018, 06:29:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sakrinkuk

สงสัยมานานว่าทำไม ภาพที่ได้จึงชัด..   ที่แท้ดันไป เปิดแฟลช  โดยเอากล้องซ่อนไว้ที่รองเท้า แล้วแอบถ่าย
   นึกถึงไอ้พลเมืองดีมันโวยวายว่า แอบถ่ายหรือ    น้องเขาถึงโวยวายว่าคนขโมยของ จึงโดนคนช่วยกันรุมจับ ถ้าไม่มีไอ้ตัวโวยว่า แอบถ่ายหรือ  น้องผู้เสียหายก็ไม่รู้ตัวหรอก  ไอ้คน..ดีนี้ก็คงจะดูคลิบแอบถ่ายมาบ้างแต่แสร้งทำว่าเป็น พลเมืองดี  ถ้าอยู่ในกลุ่มเพื่อนต้องมีคนถามมันแบบนี้บ้าง ว่าถ้ามึงไม่เคยดูคลิปวิดีโอแบบนี้แล้วมึงจะเอะใจหรือโวยวายทำไม  คือคนที่ไม่เคยดูหนังโป๊ คลิปโป๊เลยจะรู้เรื่องราวแนวนี้ได้อย่างไร
   สมาชิกท่านใดมีความเห็นอื่นบ้างครับ

asdf4321

จะจับโจรได้ ต้องรู้ว่าโจรจะทำอะไร ต้องทำตัวเป็นโจรได้ จะดียิ่งกว่าถ้าเป็นโจรกลับใจ สามระดับหลักๆของพวกจับโจร
ดูตัวอย่าง catch me if you can นะครับ ชีวิตจริงของโจรพรสวรรค์กลับตัวมาเป็นนักตรวจสอบเอกสารการเงิินชั้นเซียน

ส่วนเคสนี้ ไม่เห็นแปลกอะไรเลยนิ พลเมืองดีคนนั้นเคยดูแน่นอน คนส่วนใหญ่น่าจะเคยดู คุณก็ยังเคยดูเลยเพราะคุณยังบอกเองว่ามันชัดแจ๋ว จริงไหม อย่าไปซีเรียสเรื่องเขาแสร้งทำเป็นคนดีไม่เคยดู(ซึ่งอาจจะไม่เคยดูจริงก็ได้) อาจจะหมั่นไส้เขานิดหน่อย แต่ผมคุ้นๆว่าเขาเคยออกข่าวแนวนี้ และบอกวิิธีสังเกตุกล้องแอบถ่ายใต้กระโปรงด้วยนะครับ แต่ถ้าถึงขั้นเปิดแฟลตผมว่าโจรโง่จริงๆ

แทนที่คุณจะตั้งคำถามว่า
"ถ้ามึงไม่เคยดูคลิปวิดีโอแบบนี้แล้วมึงจะเอะใจทำไม"
ผมว่าคุณควรตั้งคำถามว่า
"ถ้ามึงไม่เคยถ่ายคลิปวิดีโอแบบนี้แล้วมึงจะเอะใจทำไม" อันนี้น่าจะหนักกว่า

คลิปแบบนี้ผมก็เคยดู คุณก็เคยดู คนส่วนใหญ่ก็เคยดู บ้างก็ดูแค่ผ่านตา บ้างก็ดูเพราะว่าศึกษาแนวทางโจร บ้างก็ตั้งใจดู แต่จะมีคนชอบแนวนี้จำนวนมากน้อยแค่ไหนอันนี้ไม่รู้ ผมคนหนึ่งที่ไม่ชอบ ผมว่าผมดูคลิปโป๊ชัดๆดีกว่าได้อารมณ์กว่าเยอะ

แต่ไม่ว่าจะอย่างไร ผมว่าเขาทำความดีไม่ควรโดนตำหนิในสถานการณ์นี้ ซึ่งแสดงถึงการต่อต้านพวกคนแอบถ่ายกลุ่มนี้ ผมมองว่ามันเป็นเจตนาดีมากกว่าและน่าจะเพียงพอที่จะมัวมาตั้งคำถามว่า เขาเคยดูคลิปแนวนี้ไหม
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย