ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shioroku] Wakatsuki, Mask wo Totteyo!วากะซึกิ,ถอดแมสซะ! [แปลไทย By HypN♥s]

เริ่มโดย HypN♥s, ธันวาคม 27, 2018, 06:31:02 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

testseven

ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน
คำถาม:
1.ท่านคิดว่าทำไมนางเอกถึงใส่แมส
[น่าจะเป็นคนที่มีรอยยิ้มแบบแปลกๆ อาจจะยิ่มไม่เก่ง หรือยิ้มไม่ปกติ]
2.ทำไมนางเอกถึงสารภาพรักพระเอก
[อาจจะเคยเจอพระเอกทำอะไรแปลกๆ มาก่อน แล้วถูกใจเลยแอบชอบมาตั้งแต่ตอนนั้น]
3.ท่านคิดว่าเกิดอะไรขึ้นกับพระเอก
[น่าจะท้าทายโดยการถอดมาร์กออก เลยทำให้งอนกัน แต่จะเลิกกันหรือเปล่านี้ไม่รู้ แถมอาจจะโดนครูจับได้ด้วย]
4.คิดว่าเรื่องจะลงเอยอย่างไร
[น่าจะยอมรับกันได้ในตอนสุดท้าย เลยยังคบกันอยู่ ประมาณนั้น]
ตอบให้ครบทั้ง 4 ข้อ ให้ตอบพร้อมกับหลังจากอ่านจบแล้วให้มา Edit ว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร (ห้ามเม้นท์สั่วๆสั้นๆ)
ตอนสองข้อแรก นี้ตอบแบบวนิลาไปแล้ว ไม่นึกว่าตัวเองจะแปดเปื้อนไปขนาดนี้นะ(เรื่องที่เดาตอนจบ)
ว่าแต่ ของฝั่งนางเอกนี้เหตุผลปกติ แต่ฝั่งพระเอกนี้เหตุผผลของความเป็นจริงอันโหดร้ายจริงๆ (เลยโดนแกล้งด้วยการไม่ถอดแมสอีกรอบเลย)

B&B

อาจารย์นี่... หน้าอย่างโหดแต่เกมที่เล่นมัน... โอตาคุโว้ยยยย อาจารย์เป็นโอตาคุ!!!!!

ตอบคำถามมมม
1.นางเอกคงยิ้มไม่ค่อยเก่งมั้งเลยใส่ไว้
2.อันนี้ยากนะครับ แต่น่าจะชอบพระเอกหรือไม่ก็เคยรู้จักกันมาก่อน อาจจะเชื่อมกับข้อแรก ที่ปิดหน้าเพื่อไม่ให้จำได้ อาจเพราะอดีตเคยมีปัญหากัน
3.จากสภาพคงโดนแกล้งแน่นอน จากผลวิเคราะห์และวิจัย ผู้ชอบใช้เสียงหัวเราะ อิอิ มักเป็นพวกชอบขี้แกล้ง อิอิ
4.อาจจะไม่รู้เหตุผลว่าใส่ทำไม แต่ก็รักแล้ว แล้วพระเอกคิดว่าสักวันนางเอกก็น่าจะบอกเองว่าใส่ทำไม

= ̄ω ̄== ̄ω ̄== ̄ω ̄=

เหตุผลกวนบาทานี่มัน... อือออออ อย่าให้เจอนะ จับทำเมียแมร่งเลยยยยย ยัยบ้าาาาา แต่น่ารักดีนะ

ถูกแค่ข้อ 3 กับ 4 เฮ้อออ~

เอาจริงๆ เรื่องนี้เคยเห็นผ่านๆ มาแล้วในเฟสแต่ไม่มีคนปล่อยวาปเลยไม่ได้หาอ่าน แต่มาเจอทาานแปลลงแล้ว เรียกได้ว่า ขอบคุณครับสำหรับของขวัญปีใหม่คร้าบบบบ

ฮาอดีตของพระเอกมากๆ ซนเกินไปแล้ว ไปใช้ท่านั้นได้ไง เข้ามิดมือด้วย ฮ่าๆๆ

เห็นนางเอกรอบแรกนึกว่ามาแบบมาดคูล แต่ที่ไหนได้ มาดก่วนทีนจริงๆ แต่เพราะความน่ารักจึงให้อภัย

แต่แปลกใจคำพูดว่า เคยเสียตัว มันเหมือนคำพูดของคนโดนข่มจืนเลยนะ อย่าไปคิดๆๆ เดี๋ยวปวดตับเอา

ส่วนอาจารย์นี่ ตัวโจ็กใช่ไหม หน้าตานี่นัดเลงเจ้าถิ่นเลย แต่ที่ไหนได้ โอตาคุแน่ๆ เผลอๆ ตอนไม่มีสอน ไปคอนเสิร์ตโชว์แท่งไฟหน้าเวทีแน่ๆ

ขอบคุณครับ

เรื่องนี้คิดว่ายังไม่มีคนแปลนะครับ เพราะเรื่องมันยาวแถมท่ายากซะอีก
ที่ผ่านตามาอาจเป็นเรื่องอื่นก็ได้นะ แล้วผมก็ลงที่นี่เป็นที่แรก(ทุกเรื่อง)

darthvader

ตอบก่อน
1) เป็นคนสวยแล้วผิดหวังเรื่องรักมาก่อนจากที่บอกว่าเคยมาแล้ว เลยใส่หน้ากากเพื่อให้แฟนชอบที่ส่วนอื่น (เซ็กส์???)
2) น่าจะเคยเห็นพระเอกทำอะไรบางอย่างแล้วถูกใจ เลยมาสารภาพรักเพราะใส่หน้ากากขนาดนี้พระเอกคงไม่มาจีบหรอก
3) อยากรู้มากจนลืมตัว ดึงหน้ากากนางเอกออกระหว่างซั่มกัน
4) ดูจากนามปากกาคนแปลแล้ว นางเอกน่าจะงอนขอเลิก พระเอกตามง้อน สุดท้ายกลับมาเป็นแฟนกันอีกแบบแน่นแฟ้นกว่าเดิม

-ว่าจะทายว่าแพ้เกสรดอกไม้แล้วเชียว แต่เกสรดอกไม้ก็ไม่ได้มีทั้งปีเลยคิดว่าไม่น่าใช่
- แค่อยากเห้นหน้าตอนถูกสารภาพรักแค่เนี่้ย?? แล้วที่ยอมมีอะไรด้วยเพราะอยากเห็นหน้าตอนเสร็จใกล้ๆ โหทำไมไม่มีสาวแบบนี้มาชอบบ้าง
- 55 ความฝันตอนเด็กทลายเลยกลัวหน้ากาก แต่ก็สมควรละ ไปจิ้มตูดชาวบ้าน
- คงเป็นแฟนกันถาวรละ แต่นานๆ คงจะถึงได้เห็นหน้าสักครั้ง

Minibar

คำถาม:
1.ท่านคิดว่าทำไมนางเอกถึงใส่แมส
ขี้อายรึเปล่านะ
2.ทำไมนางเอกถึงสารภาพรักพระเอก
พระเอกน่ากิน
3.ท่านคิดว่าเกิดอะไรขึ้นกับพระเอก
น่าจะหลงสาวใส่แมส เหมือนยิ่งอ่านสีหน้าไม่ออก ยิ่งตื่นเต้น
พอเปิดแมสมา พระเอกขอให้ปิดเหมือนเดิม

Edited
เปิดแมสมาแล้วพระเอกเหนื่อยมากขึ้น หุหุ ไม่มีติดค้างสงสัยอะไร เลยเต็มที่ แต่เหตุผลการใส่แมสน่ารักดี

suttipong boonpratuang1

ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน
คำถาม:
1.ท่านคิดว่าทำไมนางเอกถึงใส่แมส *** น่าจะเป็นคนขี้อายนะครับ
2.ทำไมนางเอกถึงสารภาพรักพระเอก *** แอบรักรึเปล่า เพื่อนในวัยเด็กไรแบบนี้
3.ท่านคิดว่าเกิดอะไรขึ้นกับพระเอก *** ก็คบกันปกติ
4.คิดว่าเรื่องจะลงเอยอย่างไร *** ถอดแมสออก แล้วนางเอกให้เหตุผลทำไมถึงใส่ ตามนี้

เดาผิดไปหมดเลยแหะ แค่ชอบที่พระเอกกลัว หรอเนี่ย  ::Angry::

glaciar

1.- น่าจะเขิลมีเวลาแฟนมามองหน้าเวลามีอะไรกับแฟน
2.- เป็นสาวที่ขี้เงี่ยน รึไม่ก็แอบชอบมานานแล้วจริงๆ
3.- มันทนไม่ไหว จับแตกในพร้อมครางเสียงดังจนครูจับได้
4.นางเอกจะบอกความจริงว่าทำไมใส่แมส (หวังว่าจะบอกนะ) 55  ::Ahh::

เดาผิดทุกอย่าง นางเอกถอดแมสออกอย่างกับนางฟ้าเลยวุ้ย
อิพระเอกมิงกลัวอะไรไม่เข้าท่าเลย  ::Crying::

Crypt

1.อาจมีความหลังหรือความทรงจำแย่ ๆ หรือเปล่าหว่า
2.อันนี้คิดไม่ออกเลยแฮะ แอบรักเหรอ ? ไม่น่าใช่นา
3.หุ่นสะบึมขนาดนี้ มาให้ถึงที่ไม่ติดใจได้ยังไง
4.แฮปปี้ละมั้ง จัดกันหลายรอบน่าติดใจกันบ้างแล้วแหละ

โอเค ความประทับใจครั้งแรกเป็นสาเหตุบวกกับอยากแกล้งสินะ

xsoulkung123

-ที่ใส่แมสปิดนางเอกน่าจะอายพระเอกมากๆ
-ชอบพระเอกมานานเลยทนไม่ได้ เลยต้องสารภาพรักและได้เสียวด้วย
-ดูท่าทางโดนแฟนสาวหุ่นเซ็กจัดหนักแน่นอน พระเอกหลงแฟนเอามากๆ
-น่าจะจบแบบที่ได้เห็นแฟนคนสวยเปิดแมสออก แล้วหลงใหลเธอเข้าไปอีก ไอ้หนุ่มก็ดูจะชอบนางเอกแบบนี้ ก็หยุดเสียวไม่ได้ ถ้าเปิดแมส
คงได้หมดแรงเสียวแน่นอนเลย
::Bloody::
Edit พอเห็นเปิดแมสออก ก็เพิ่มความเสียวแบบคูณหลายเท่าจริงๆ จัดกันได้ทุกที่ทุกเวลาโดยไม่สนใจอะไรเลย
ถึงไอ้หนุ่มจะกลัวแมส แต่ไม่กลัวที่จะได้เสียวกับแฟนสุุดสวย

Ppcub Jjip

อาจเพราะมีอดีตวัยเด็กป่าว
1.พระเอกอาจเคยพูดไม่ดีกับนางเอกแบบฉันไม่มีวันชอบเธอนางเอกยังรักพระเอกเลยปิดหน้าไว้เพื่อไม่ให้จำได้
2.อาจจะมีอดีตวัยเด็กร่วมกัน
3.พระเอกก็คงสงสัย แล้วขอให้เปิดหน้า
4.คงจะจบแบบเปิดแมสออกแล้วนางเอกอาจเฉลยตัวเองก็ได้

ผิดหมด แต่เหตุผลที่กลัวแมสของพระเอกนี่มัน 555555

aminoclan

Ans. เดาว่าคงมีอะไรผิดปกติที่ปากมั้ง / ไม่ก็อาจจะเคยมีรูปหลุดมาก่อนแล้วกลัวพระเอกไม่ชอบ

Ans. อันนี้คิดว่าคงแอบชอบพระเอกมานานแล้วแต่ไม่กล้า(พอโดนเปิดซิงเลยกล้า ... มั้ง 555)

Ans. อันนี้คำถามปลายเปิดไปอะ ขอเน้นแค่ตรงฉากห้องพยาบาลนะ คิดว่า เสียงคงหลุดแล้วโดนจับได้ ส่วนจะเป็นยังไงต่อตามข้อ 4 เอา We're the engame now xd

Ans. คิดไว้สองแบบ 1.ต่อจากข้อสาม คือเฉลยคนที่เปิดซิงนางเอกนั่นก็คือไอคนที่เข้ามาเล่นเกมแหละ และเข้าสู๋รูทมืด (คงไม่ต้องอธิบายเพิ่มนะว่าจะเกิดอะ-ไรขึ้นในห้อง
                            พยาบาลต่อ อิอิ)
                         2. เสียงไม่หลุด และอาจจะเกิดเหตุการณ์ทำให้หน้ากากหลุดหรือนางเอกยอมเปิดหน้ากาก โชว์ตำหนิบนใบหน้า แต่พระเอกก็รับได้และจบแบบ Happy Ending

Edit บ้าบอผิดทุกข้อ 5555555555 ทำไมมันไหลไปทางตลกได้ฟะเนี่ย อ่านไปขำไป

joulez

-ผมอ่านจนถึงซ่อนหาจุดเชื่อมโยงไม่ได้เลย อาจเปนคาเรคเตอร์ส่วนตัว หรือถ้าถอดก็จะเปนอีกคนนึง
-คงชอบเลยบุก
-พระเอกน่าจะเข้าใจเทอ
-น่าจะจบสวยนะเอากันตลอด

ผิดคาดข้อแรก
ที่เหลือโอเค นางเอกน่ารัก ดูขี้เล่น แฮปปี้ครับ

scozember

1. คิดว่านางเอกมีปมเรื่องใบหน้า
2. นางเอกคิดว่าพระเอกชอบ sex มี sex ดี ๆ ก็กลบเรื่องหน้ากากได้ละ
3. พระเอกต้องทนเรื่องนี้ไม่ไหวในที่สุด
4. คิดว่าในที่สุดทั้ง 2 คนก็จะเข้าใจกันและเป็นคนปกติ

Edit... กลายเป็นว่าแค่กวนตีน +  ลองใจ ... แหม่...

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

1. อาจจะเพราะกลัวว่าปากไม่สวย กลัวพระเอกไม่สนใจ แต่ตาสวยมาก

2>อาจจะเพราะพระเอกมาทำดี มีนิสัยบาง อย่างทีานางเอกชอบ หรือ รักเลย

3. ดูจากความเล่า ร้อนของนางเอก พระเอกคงหลงรักเลย แต่นอกจากเซกก็คงมีโมเมนต์ดีๆ อีกเยอะ

4. ถ้าชีวิต พระเอกมีเข้าหานางเอกเพีราะเซ็ก  คงไม่นาน ก็เลิกกัน เพราะวันนึงพระเอกก็คงอยากให้นางเอกถอด
มาส์ค

Edit

บอกได้แค่ว่า อ่ะเฮื้ออ เหตุผลมันจะน่ารักเกินไปแล้ว

B&B

อ้างจาก: B&B เมื่อ ธันวาคม 27, 2018, 12:32:21 หลังเที่ยงเรื่องนี้คิดว่ายังไม่มีคนแปลนะครับ เพราะเรื่องมันยาวแถมท่ายากซะอีก
ที่ผ่านตามาอาจเป็นเรื่องอื่นก็ได้นะ แล้วผมก็ลงที่นี่เป็นที่แรก(ทุกเรื่อง)

ไม่ๆๆ ที่ผมหมายถึงคือ เคยเห็นแบบผ่านๆ แค่ภาพที่นางเอกกินอะสุจิอะครับ ตอนนั้นยังเป็นอังกฤษอยู่ครับ ไม่ได้หมายถึงแปลครับบบ

bramasole

อาจจะปิดบังใบหน้าเผื่อจะมีใครมาเห็น ก็เป็นได้
เพราะนางเอกอาจจะเป็นคนติด เซ็กกก
ก็น่าจะบรรเลงเพลงซอย กับนางเอกแบบลุ้น ๆได้ฟิว แล้วพระเอกเปิดผ้าปิดปาก
จบลงด้วยการนางเอกเลิกปิดปาก แล้วก็ . ..บ๊วบ ::Shy::

นางเอกเปิดผ้าปิดปากน่ารักมากเลยครับ แต่ตอนอาจารย์มาลุ้นแทน
แล้วก็นางเอกแกล้งพระเอกจนชอบนี้เอง
จบได้สวยมากเลยครับ ชอบ ๆ ขอบคุณครับ