ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Nakayohi (Izurumi)] A-one/Two (Neon Genesis Evangelion) [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มีนาคม 02, 2019, 02:13:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jittipat

นานๆที่จะมีการ์ตูนดังๆที่ลายเส้นคล้ายต้นฉบับซักที

PTTrayong

เหมือนตัดบทไปหน่อย ไม่รู้ความสัมพันธ์ระหว่าง นางเอก กับ คนโดนจับ ว่าสัมพันธ์ลึกซึ้งกันอย่างไรถึงช่วยเหลือ, ทำไมคนโดนจับถึงโดนจับ มีความขัดแย้งอะไรกับคนจับ เหมือนตัดมาแค่ฉากเดียวแล้วมาเขียนการ์ตูน

Gunitle

ผมไม่เคยดูแฮะ แต่เคยเห็นหุ่นยนตร์อยู่แขนขายาวๆยังไงไม่รู้555 เรื่องนี้คงยกนางเอกออกมาเลย ภาพสวยดีครับ แต่ก็ยังไม่ดาร์คนะผมว่าตอนนี้555 รอตอน2ตอน3ตามท่านคาร์เทอร์ว่าเลยครับ ขอบคุณมากครับผมมมม

หน้านางเอกน่าสงสารมาก คือยอมทุกอย่างจริงๆ สงสัยต้องไปดูการ์ตูนให้อินก่อนถึงจะซึ้งมากกว่านี้555 ขอบคุณมากครับผมมม

mummebufa

เห็นแล้วนึกถึงชุด rom ว่าแล้วยังขี้เกลือยังขึ้นตามตัวยุเลย
โหยตับผมถ้าเรื่องนี้ออกหลังrom คือคนเขียนแค้นจี้เกลือแบบผมแน่นอน จัดซะยับเลยเอวาเกเลี่ยน

MADAOO

ชั้นนี่มัน...เลวจริงๆ(ทำเสียงชินจิ)

จำได้ว่าตอนดูอนิเมะเรื่องนี้ครั้งแรก หุ่นยนต์โคตรล้ำเลยครับ แต่ไปๆมาๆมันไม่ใช่อย่างที่คิดเลย เพราะช่วงหลังๆดูไม่รู้เรื่องเลย โดยเฉพาะตอน 25-26 ที่มันมีแต่เสียงบรรยาย กับภาพประกอบอะไรซักอย่าง เหมือนเสียงในหัวในความคิดของตัวละคร(จำได้คร่าวๆว่าเช่าเป็นVDOมานานมากแล้ว) แล้วได้กลับมาดูอีกครั้งตอนโต จนครบ รวมถึงThe End of Evangelion เหมือนได้เปิดโลกทัศน์ใหม่เลยครับ ว่าตอนเด็กๆนี่กูดูอะไรไป

exhausis123

เหมือนเคยอ่านโดจินนี้ก่อนหน้านี้ แต่เหมือนจะนานมากละ จำไม่ค่อยได้

ปล.ใครอยากอ่าน evan ให้ทำใจนิดนึง ข่วงหลังเข้าใจยาก ดีนะออกมาจนจบ

kak_KOH

น่าจะนานนะ ภาพแบบเก่ามากแต่ก็สนุกดีครับ

intanianoi

delta941

ไม่เคยดูเหมือนกัน แต่ชอบหุ่นของนางเอกบางดี

ไม่ได้บางแบบแห้งๆ แต่บางแบบนางแบบ

หุ่นสูงโปร่งไรงี้

ขอบคุณมากครับ

mark5111

ภาพยาดสวยกว่าบางเรื่องอีกแถมยังเดินเรื่องดีด้วย

nekki

สำหรับผมตรรกกะเรื่องนี้มันผิดเพี้ยนตั้งแต่ต้นละ แต่ถือว่าเป็นคนละจักรวาลละกัน
ระดับอาซึกะอะนะโดนแบล็กเมย์เพราะชินจิโดนซ้อม... ผมว่าหลังเลิกเรียนกลับไปNerv ขึ้นEVA และขับมากระทืบโรงเรียน/กระทืบเพื่อน มากกว่า ยิ่งถ้าชินจิฟีคๆนี่ third impact เกิดแน่นอน.

ถ้าสับตัวละครเป็นชินจิตอนต้นๆเรื่องถูกแบล็บเมย์เพราะอาซึกะทำร้ายนี่เข้าท่ากว่า เพราะตอนนั้นบักชินจิยิ่งหัวอ่อนอยู่ด้วย

Akira Watanabe

::Horror:: สัมผัสได้ถึงความดาร์ค  ขนาดเรื่องมันแท้ ๆ ก็ดาร์ค 555+

Theemotionof

ไม่ค่อยรู้จักเรื่องนี้เลยแฮะ แต่ตัวละครมีเสน่ดีครับ

แล้วก็บทแบล็คเมย์แบบนี้ก็ได้ฟิวส์มากเหมือนเดิมครับ ::Bloody::

Minibar

ตัวการ์ตูนน่ารักจริงๆเหมือนสมัยเซเลอมูนเลย