ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Himeno Komomo] Shikiyoku Trumerei บทลงโทษ 1/5 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มีนาคม 28, 2019, 01:07:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

มันเปิดอีกแล้ว!!

ซี่รี่ใหม่5ตอน กับการลงโทษนักเรียนสุดมันที่สอบได้คะแนนไม่ผ่านเกณฑ์
จึงเป็นหน้าที่ของประธานที่ต้องแก้ไขเพื่อให้นักเรียนตั้งใจและพัฒนาตัวเองมากขึ้น
ช่วงนี้ไม่ไหวจริงๆ ขอพักแปลยุ่นซักนิด เหนื่อยมาก ไวรัสตอนจบใกล้เสร็จแล้ว ตอบเยอะๆสิ

01

02 กดดูภาพใหญ่>> https://i.ibb.co/nB1ftZp/a-2.jpg

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

ตอบกระทู้ขออ่านอย่างมีสาระ แล้วกลับมาEditหรือตอบเพิ่มเกี่ยวกับเนื้อหาช่วงหลัง

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Phoowadol

นี่มันสืบทอด อำนาจ ชัดๆ นี่  เล่นเลือกคนมาทำหน้าที่แทนกันแบบนี้ได้ด้วย เหรอ 555....
จะว่าไป หน้าที่นี้ เป็นผม จะรีบตกลงทำเลยหละ  อิอิ แหม่ม มีการทดสอบ เคสแรกด้วย
ประมาณ เทสไดร์  สินะ  อืม แต่ผมดันไปสนใจ  สองสาว ฝาแฝดซะนี่  สองคนนี้ น่ารักอะ
ว่าแต่  นายจะทำไม่ทำหละงานนี้   รึว่าจะขอฝึกกับ รองประธานก่อนดีน๊าาาาา อิอิ
  Edit... ว๊าวๆ ใจนาย มันตรงกันกับผมเลยนะ  เล่นกับ สองฝาแฝดจริงๆด้วย   แล้วที่ ท่าน  ลบเซ็นเซอร์ ออก  เวลาอ่าน มันไม่รกตาดีครับ  เชื่อว่า นักอ่าน หลายๆท่านในนี้ ต้องชอบด้วยแน่นอน
แต่ว่า  ขั้นตอน การลบ  คงยุ่งยาก พอสมควร และคงใช้เวลาด้วย  ไม่งั้น ท่าน คงลบไปทั้งหมดแล้วหละ  เนาะ  แต่ที่ท่านทำให้แค่ นี้ ก็เป็นปลื้มแล้วครับ 
   เห็น ตัวอย่างตอนต่อไป  ผมนีรู้สึก ตั้งหน้าตั้งตารอ เลย  อยากเห็น เจ้า โทรุ  จัด กับ สาวนางนี้เหลือเกิน  เอาเถอะ ถึงปากจะบอกอย่าแตะต้องตัวฉันนะ  ๆ  เชื่อได้เลย  ได้ ลิ้มลอง บิ๊กไบค์ ของโทรุ แล้วจะติดจายยยยยย...... ฟันธง.   อิอิ

ใช่ครับ นี่มันฮาเร็มชัดๆ ตัวละครค่อยๆโดนกันหมด เรื่องนี้ผมว่าสนุกนะ แนวผมเลย ไม่ดองแน่นอน
ตอนท้ายที่5มันเป็นเรื่องของประธานคนเก่าที่เริ่มมารับหน้าที่ อดใจรอหน่อยนะ ถ้าเป็นไปได้ผมจะทำอันเซ็นให้ทุกตอนเลย

#คู่แฝด #ซึนเดเระ #ทวินเทล #โลลิ

Northstar Rta

มีนักเรียนสอบไม่ได้ตามเกณฑ์เยอะขนาดนี้สงสัยประธานนักเรียนคงต้องทำงานหนักแน่ แล้วพระเอกของเราจะสานต่อภาระกิจไหวไหมเนี้ย
สอบคราวหน้าถ้าคนที่พระเอกชอบคะแนนไม่ถึงเกณฑ์คงได้สนุกกันแน่เลย

b522055023

**สำหรับตัวผม Uncen นี่ไม่ค่อยได้เจอเลยครับ ส่วนใหญ่จะเจอแต่แถบดำปิดบังจิมิ ถ้าให้ผมเลือกขอ Uncen งามๆ นี่แหละครับ

ทำไมท่านประธานถึงเลือกหมอนี่กันแน่นะ หรือว่าเลือกเพราะพระเอกมัน innocent อาจจะมีพลังงานความหื่นอยู่ในกายก็เป็นได้

นี่แค่ตัวอย่าง 1/5 ถ้าดูครบทุกตอนสงสัยพระเอกอย่างเซียน (หรือป่าว)  ::Thinking::
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
ชอบพระเอกตรงที่ เค้าคิดว่า "เรากำลังทำเพื่อโรงเรียน" ฮ่าๆ  ::Fighto:: มีเรื่องแย่ๆ ก็ยังมีเรื่องดีๆ อยู่บ้างตรงที่ พระเอกไม่อยากให้คนที่เค้าชอบต้องมาโดนอะไรแบบนี้  ::Grimace::

DARKAXL

เหมือนโรงเรียนชั้น1 แต่การลงโทษนี้มัน... ::Hungry::
ก็นะ เป็นคนอื่นนี่คงคิดแค่ว่าได้ตรั่บๆสาวฟรีจนเสียผู้เสียคนแน่ ถึงเลือกพระเอก จงเข้าร่วมแต่อย่าให้ความมืดครอบงำเจ้า ::Dribbling::
นี่ลงทุนuncenเองเลยเหรอ? ก็ดูดีนะ เป็นเราคงไม่ไหว แค่แปลก็หนักหนาพอแล้ว ยิ่งบางเรื่องมาเป็นโมเสกเลย

โดนไปทีนี่ตั้งใจเรียนขึ้นเยอะนะ รายต่อไปสาวนักกีฬา(ไม่แปลกที่จะสอบตก) นางเอกยังดีที่ผ่านแบบคาบเส้น แต่ในอนาคตไม่แคล้วต้องโดนเหมือนกัน

jj jj

มีการทำโทษนักเรียนที่สอบคะแนนไม่ดีแบบนี้ด้วย คนเป็นประธานนี่ต้องทำงานหนักไม่เบาเลยนะนี่ ไอ้หนุ่มนี่ต้องรับภาระอันใหญ่หลวงแน่ๆ เพราะต้องทำโทษนักเรียนเยอะเลย คงต้องฟิตตัวเองอย่างหนักหละถ้ารับหน้าที่นี้

edit ไอ้หนุ่ม โทรุ นี่ยังมีความคิดที่ดีนะ ที่คิดว่าต้องทำเฟื่อโรงเรียน ถ้าเป็นคนอื่นคงคิดแค่ว่าได้ซั่มสาวๆแบบฟรีๆไม่ต้องเสียแรงจีบ แตดูแล้วก็คงต้องเจอศึกหนักอีกแน่ๆ เพราะมีคนทำคะแนนไม่ดีเรื่อยๆ เห็นตัวอย่างแล้วน่าจะสนุกขึ้นเรื่อยๆครับ ส่วนที่ uncen นี่ผมว่าดีมากๆเลยครับอ่านแล้วสบายตาดีครับ ไม่มีไรมาปิดให้เสียอรรรถในการอ่านครับ ขอบคุณที่อุตส่าทำให้ครับ

xsoulkung123

โรงเรียนนี้มีการจัดระเบียบที่สุดหื่นดีจริงๆ และยังมีบทลงโทษเสียวอีกด้วย
แถมยังมีการเลือกคนที่จะสืบทอดต่อไปอีก ทีนี้เป็นไอ้หนุ่มนักเรียน เรียนดีเป็นคนที่ถูกเลือก
แต่ต้องผ่านบททดสอบหื่นๆก่อน แต่ดูท่าทางไอ้หนุ่มนี้แล้วคงได้ติดใจบททดสอบสุดเร้าใจนี่แน่ๆเลย
และสาวในห้องนั้นก็ยั่วสุดๆเกินจะทนได้ แบบนี้อาจผ่านไปได้ แต่ก็ต้องเหนื่อยแบบเกือบขาดใจ
::Yes!::
Edit แรกๆไอ้หนุ่มนี่ดูไม่ค่อยเต็มใจ แต่ว่าหลังๆมานี่เริ่มจะชอบบททดสอบเสียวๆแล้วละสิ ถึงจะจัดลงโทษสาวๆตั้งมากมาย
แต่ไอ้หนุ่มก็ไม่อยากให้เพื่อนสาวได้คะแนนต่ำ กลัวเธอโดนลงโทษแล้วจะติดใจ และดูแล้วนักเรียนหญิงของที่นี่จะชอบโดนลงโทษเอามากๆ

กะทิชาวเกาะ

karin117

นี้มันคือการคัดเลือก ผู้เหมาะสมมารับหน้าที่ 555 ผมกำลังอยากให้มีตอนประธานคนปัจจุบันรับตำแหน่งเลย เพราะผู้หญิงบอกเหมือนประธานตอนก่อน อ่านเม้นของผู้แปลแล้วผมรอตอนที่ 5 เลย
เห็นตัวอย่างแล้วแม่สาวคนนั้นต้องโดนสอยจนติดใจแน่นอน ผญผมสั้นได้คะแนนน้อยอาจโดน ประธานคนปัจจุบันสอยเอาได้ซินะครับ ยังไงแนวนี้พระเอกต้องติดใจวิธีลงโทษแบบนี้แน่ๆ

bomb1021

โหย บทลงโทษแบบนี้ ค่อยน่าตั้งใจเรียนหน่อย เปื่อได้เป็นประธานบ้าง อิอิ

edit : เอาจิงนะ รองประธานน่าจัดมากกกกก ละก็นักวิ่งว่าละต้องโดน รอตามตอนถัดไปเลย อิอิ

yopern

ประธานนักเรียนกับหน้าที่ลงโทษแบบนี้ เป็นงานที่หนักทางร่างกายและเหนื่อยเป็นที่สุด ทำแบบทดสอบซะและก็รีบรับปากเป็นประธานคนใหม่ให้เร็วที่สุด
อย่าคิดนาน

edit ได้เริ่มงานในห้องเรียนเลย เป็นตำแหน่งที่น่าเป็นที่สุด

nuttanun toncahi

ฮาเร็มในโรงเรียนนี่เรียกได้ว่าเป็นฝันของใครหลายคนเลยยก็ว่าได้

เอาหล่ะสิถ้าสอบได้คะแนนตำ่มาจะทำยังไงหน่อ นางเอกเรา

virgoranger

ประธานไม่ฟ้าเหลืองกันเลยรึ ถ้านักเรียนทำคะแนนน้อยบ่อยๆ

edit แหม่ติดใจซธแล้วสินะ

lovebom29

ถ้าผมเป็นประธานน่ะ  จะไม่ปฏิเสธเลย

Edit น่าจะมีโอกาสได้จัดรองประธานช่วงท้ายเรื่องน่ะ    แต่ตอนนี้ขอจัดฝาแฝดก่อน

tp3660

โทรุคุงพระเอกของเราเรียนเก่ง แต่ช่วงแรกก่อนรับตำแหน่งคงต้องมีครูฝึกสาวสวยอย่างรอง.ประธาน ผมเชื่อว่าโทรุ คงทำหน้าที่ได้ดีแน่นอน ครับ

[edit] พระเอกเราทำบททดสอบแรกผลงานถูกใจประธาน อย่างนี้คงได้สืบทอดตำแหน่งแน่นอน แต่ตอนต่อไปมาลุ้นว่าคนที่พระเอกแอบชอบจะทำคะแนนผ่านเกณฑ์หรือเปล่า