ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Doumou] Red Hood Blonde สาวผมบลอนด์กับไอ้หนุ่มโอตาคุ[แปลไทย By HypN♥s]

เริ่มโดย HypN♥s, เมษายน 11, 2019, 06:29:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

เรื่องนี้กรุณาเม้นท์ให้มีคุณภาพหน่อยนะ คลีนยากมากเพราะฟอนท์ทับภาพทั้งเรื่อง ใช้เวลาหลายวันทั้งคลีนทั้งแต่งภาพ
เพราะฉะนั้นอาทิตย์นี้ขอลงเรื่องเดียวพอ เพราะเรื่องนี้ยาว ใช้เวลาทำหลายวัน เจอกันใหม่ อาทิตย์หน้าเลย(พุธหรือพฤหัส)

ความเชื่อด้ายแดงแห่งโชคชะตา
ด้ายแดงแห่งโชคชะตา หรือภาษาญี่ปุ่นเรียกว่า (Unmei no akai ito) โดยด้ายแดงแห่งโชคชะตา เริ่มขึ้นจากความเชื่อของประเทศในแถบเอเชียตะวันออก มีต้นกำเนิดของความเชื่อมาจากประเทศจีน ภาษาจีนเรียกว่า หงเชี่ยน โดยความเชื่อของจีนคือ หนุ่มสาวที่โชคชะตากำหนดให้มาคู่กัน จะมีเชือกสีแดงที่มองไม่เห็นผูกอยู่ที่ข้อเท้าของแต่ละฝ่าย (ในความเชื่อของญี่ปุ่นเปลี่ยนจากเชือกสีแดงเป็นด้ายสีแดงผูกอยู่ที่นิ้วก้อยของทั้งสองฝ่ายแทน) ตำนานเล่าว่าเทพเจ้าที่ชื่อว่า (เย่วเชี่ยเหลา) เป็นผู้ควบคุมกำหนดด้ายแดงแห่งโชคชะตา
จุดเริ่มต้นเรื่องราวความเชื่อด้ายแดง
คืนหนึ่ง ขณะที่เด็กชายคนหนึ่งกำลังเดินกลับบ้านอยู่นั้น ระหว่างทางเขาได้พบกับชายแก่คนหนึ่งยืนอยู่ใต้แสงจันทร์ ชายแก่บอกกับเด็กชายว่าเด็กชายได้ถูกกำหนดให้เป็นคู่แท้กับภรรยาของเขา โดยมีด้ายแดงแห่งโชคชะตาผูกพันระหว่างทั้งสองคน ชายแก่ยังได้พาเด็กชายไปดูเด็กผู้หญิงซึ่งเป็นเจ้าสาวในอนาคตของเขาอีกด้วย แต่ด้วยความที่ยังเด็กและไม่สนใจความรัก เด็กชายจึงขว้างก้อนหินใส่เด็กผู้หญิงแล้ววิ่งหนีไป
หลายปีต่อมา เด็กชายได้เติบโตขึ้นเป็นหนุ่ม และกำลังจะเข้าพิธีแต่งงานซึ่งพ่อแม่เป็นคนจัดการให้  ในคืนวันแต่งงาน เขาได้เข้าไปหาเจ้าสาวของเขาในห้องนอน เมื่อเขาเปิดผ้าคลุมออกก็พบว่าเจ้าสาวของเขาเป็นผู้หญิงที่สวยงามมาก แต่เธอมีเครื่องประดับชิ้นหนึ่งติดอยู่ที่บริเวณคิ้ว ชายหนุ่มถามเธอถึงสาเหตุที่เธอต้องติดเครื่องประดับชิ้นนี้ เธอเล่าว่า เมื่อตอนเธอยังเด็ก มีเด็กผู้ชายคนหนึ่งขว้างก้อนหินใส่เธอ ทำให้เธอมีแผลเป็นบริเวณคิ้วติดตัวตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ชายหนุ่มจึงได้รู้ว่า ที่แท้แล้วเจ้าสาวของเขาก็คือเด็กผู้หญิงที่ชายแก่คนนั้นได้บอกว่าเป็นคู่แท้ของเขาและผูกพันกันด้วยด้ายแห่งโชคชะตาเมื่อตอนเขายังเป็นเด็กนั่นเอง
ความเชื่อเรื่องด้ายแดงแห่งโชคชะตา ถ้าเทียบกับความเชื่อของไทยหรือความเชื่อของตะวันตกอาจจะเทียบเคียงได้กับเรื่องของเนื้อคู่ คู่แท้ หรือความเชื่อเรื่อง Soul mate หรือ Destined Flame นั่นเองค่ะ ซึ่งด้ายแดงแห่งโชคชะตานี้จะเชื่อมโยงกับทั้งสองฝ่ายตลอด ไม่ว่าทั้งคู่จะอยู่ที่ใด ณ เวลาใด หรือชาติภพใดก็ตาม ด้ายแดงนี้อาจจะยืดตึง หรืออาจจะพันกันได้ แต่ไม่อาจตัดขาดออกจากกันได้
ที่มา: https://teen.mthai.com/love/75733.html

เรื่องนี้มีซ่อนข้อความ ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน

คำถาม: ท่านคิดว่าเรื่องนี้เรื่องราวเป็นอย่างไรและจะจบอย่างไร

เงื่อนไขผู้ที่จะขออ่าน
1. ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน และให้ Edit หลังจากอ่านจบว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร (ไม่จำกัดเวล)
2. ให้เม้นท์เป็นเรื่องเป็นราว ใครเม้นทืไม่เป็นเรื่องเป็นราว โดนแบนทันที (การพิจารณาขึ้นอยู่กับดุลพินิจของตัวผมเอง)
3. ห้ามเม้นท์มักง่ายเช่นคำว่า "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "ภาพสวย","แปลดี", "ชอบมาก"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา

1-5

6-10

11-15

16-20
**ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน และให้ Edit หลังจากอ่านจบว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร

เจอกันใหม่หลังสงกรานต์ สุขสันต์วันสงกรานต์(ล่วงหน้าครับ)

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Worakit Tungpasertkarn

แข็งจนปวดไม่น่าต้องทนขนาดนั้น

เม้นท์ไม่ได้คุณภาพ/ไม่ได้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน/ไม่ได้Editหลังอ่าน+ความยากในการทำเรื่องนี้
แบน365วัน

nekki

สงกรานต์นี้เดินทางกันปลอดภัยนะครับ

คำว่าโฮตาคุการ์ตูนตาโตนี้ขัดๆไปหน่อย น่าจะใช้คำว่าการ์ตูนตาหวานมากกว่า... ว่าไปการ์ตูนที่พระเอกอ่านมันหลับตาอยู่นิหว่า555
อ่านรอบแรกมันเกี่ยวกับด้ายแดงแห่งโชคชะตาตรงไหนฟระ นึกว่าจะมีeventดายแดงซะอีก สุดท้ายโดนนางเอกงาบเฉยเลย+
ดีครับคอสเพลย์แบบนี้ผมชอบ

freelance

เดียวหมาป่าในตัวตื่นกลายเป็น​สายหื่นแน่ๆเลิกแล้วความรักในอุดมคติ
เรื่องนี​สอน​ให้​รู้​ว่า​พวกกินพืช​ไม่สามารถเป็นนักล่าได้
กรูก็หลงเชียร์​

keatmano

ขอให้สุขสันต์วันหยุดยาว ... ปีใหม่ของไทยเรานะครับ

.......

เรื่องน่ารัก คิกขุ ... พระเอกเราแสนจะโชคดีที่มีสาวน้อยน่ารักอ่อยให้ถึงขนาดนี้ ... คงได้สุขสมกันทั้งคู่ ... เป็นคู่รักที่น่ารักและไปกันด้วยดี ... แต่จะจากกันตอนเรียนจบหรือเปล่าน้า  ::Thinking::

555 พระเอกเรากลายเป็นไก่อ่อนไปเลย ... ด้ายแดงเส้นนี้เป็นแบบชั่วคราว หรือ ถาวรหล่ะ ... จะแบบไหน ทั้งคู่ต่างเปรมปรีดิ์ก็ดีที่สุดแล้ว ... สงสัยก็แต่นางเอกเราจะแค่ต้องการฟันพระเอกเล่น ๆ หรือเปล่าเท่านั้นแหล่ะ  ::HoHo::

kenata

สุขสันต์ วันสงกราน เที่ยวให้ สนุก นะครับ

แหมๆ เดทกันน่ารัก เชียว น่าอิจฉา จริงๆ
ส่วนบักพระเอกเราสุดท้าย ก็แพ้ความอยาก อิอิ

edit : สุดท้าย กลับกันเปล่าหว่า จะเสียเอกราชหรือไม่ ติดตามตอนต่อไป(ถ้ามี)

yopern

เดี๋ยวพระเอกของเราก็ตบะแตกครับ ขาว เซ็กซี่ขนาดนั้น ไม่น่าจะทนได้นานขนาดนั้นหรอก เป็นเราโดนตั้งแต่เข้าห้องแล้ว แฮ่ม

edit ได้ตูดก่อนเลย แสดงว่าเป็นการชอบส่วนของผู้หญิง

ปล เที่ยวให้สนุกครับ เดินทางปลอยภัย สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ

Neo Rory

ดูเหมือนนางเองจะเป็นหมาป่าแล้วพระเอกเป็นแกะมากกว่ามั้ง
พระเอกน่าจะทนไม่ได้หรอกเจอไปขนาดนั้นน

เดาไว้ถูกด้วยแหะ555 สงสัยพระเอกอยู่ชมรมคนชอบตูด
นมหรือตูดจงเลือก!!

God25

นึกว่าเรื่องด้ายแดงจะเกี่ยวกับการ์ตูน

นางเอกนี่พยายามยั่วสุดๆเลย พระเอกก็พยายามทนจนตบะแตก

โดนนางเอกล่าซะแล้ว แต่ตอนสุดท้ายนี่น่าคิดนะว่าจะเสียเอกราชไหม

Phoowadol

แม่สาวผมทองคนนี้ น่ารักดีนะครับ  เออ..แล้วที่บอกว่ายังเวอร์จิ้นเนี้ย มันจริง หราาาาา....
อืม...เหมือนว่านางจะเตรียมพร้อม มาแล้วทุกอย่างเลยนะ  คอนดอมพร้อม แบบนี้ ยังไงๆ
ก็ได้ จ้ำจี้กัน แหละ  ว่าแต่ นางเอกนี้ สายรุกมากกว่า สายแบ๊วนะผมว่า  อิิ
Edit เชื่อละ ว่ายัง เวอร์จิ้นอยู่  ก็แหม่...เล่นแต่ก้น ตลอดเลยนิ  คงชอบ มากกว่า ประตูหน้าละสิ  ใช่ปะ...เออ..เจ้าเพื่อนๆของพระเอก นี่ มันก็ยุส่ง ตลอด จะรู้มั้ย ว่า ที่ผ่านมา เขาไปถึงไหนกันแล้ว...55 แถมไม่พอ  แม่สาวผมทอง นี่ นักล่า ชัดๆเอ๊า..ว่าแล้ว คืนนี้ เตรียมตัวโดนงาบ เสียดีๆ นะ โควตะ

B&B

ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเม้นท์อะไรดี เพราะช่วงนี้มุกไม่ค่อยมีจริงๆ แต่พอได้อ่านบทความที่ท่านลงให้อ่านก็นึกเก่าๆ ได้

จริงอยู่ที่คนเราอาจผูกโยงด้วยด้ายแดงที่มองไม่เห็น แต่ใช่ว่าจะได้อยู่ด้วยกันเสมอไป คนบางคนอาจเกิดมาเพื่อรักกัน แต่ไม่ได้เกิดมาเพื่ออยู่ด้วยกัน

ด้ายแดงแห่งโชคชะตา คนไทยไม่รู้จักหรอกครับ แต่ถ้าให้เทียบกันหรือที่คนไทยเรียกๆ กันก็คือ พรหมลิขิต หรือคู่ชีวิต นั้นเอง

พระเอกอาจจะจำนางเอกไม่ได้ แต่พอได้เสียกันแล้ว น่าจะจำเรื่องราวในอดีตได้ และว่ากันว่า ผู้หญิงนะ มีความทรงจำดีกว่าผู้ชาย ไม่แปลกหรอก ที่ผู้ชายจะจำอะไรๆ ในตอนเด็กไม่ได้ และเรื่องก็เป็นตัวอย่างครับ นี่คือการตอบคำถามนะคร้าบบบบ

(๑・ω-)~♥" (♥ω♥ ) ~♪

ผิดคาดนิดหน่อย นึกว่าจะมีการระลึกชาติซะอีก แต่จบแบบนี้ก็ฟินสุดๆ คร้าบบบบบ

แต่ชอบการเดินเรื่องแบบนี้นะ ดูไม่รีบไม่ร้อน แต่พอถึงจุดที่ควร ก็จัดเต็มแบบสุดๆ  แต่สงสารพระเอก วาดฝันซะสวยหรู แต่มาจบที่เลิฟโฮเทล น่าสงสารจริงๆ อิอิ

พระเอกเป็นพวกได่อ่อนสุดๆ เลยแหละ อ่อยให้ขนาดนี้ ยังมั่วลังเลอีกได้ แต่สุดท้ายก็ไม่รอดอยู่ดีน่าาาา จากที่คิดว่าตัวเองคือหมาป่า สุดท้ายก็เป็นแค่ลูกแกะที่รอถูกเชือดเท่านั้นนนน

แต่สงสัยอยู่ว่านางเป็น S หรือเป็น M แต่ชั้งเถอะะ อิอิ

ขอบคุณครับ

flukehaha

สุดยอดไอหนุ่มนายได้สาวลูกครึ่งนายควรรักษาไว้ให้ดีนะ
***แฟนสาวบ้าsexด้วยเหนื่อยหนุ่ม
Manchester United Football Club
We are Red Army

Thempz

อิจฉาพระเอกดวงเอ็งทำด้วยอะไร  เออหรือว่าตอนท้ายจะมีเฉลยว่าเคยรู้จักกันในสมัยเด็กมาก่อนกันนะ

ไม่ได้Editแสดงคคห.หลังอ่าน/ทำผิดซ้ำ
แบน180วัน

noohun

คงไม่ได้ทำหลังแต่งงานหรอก
ฮานน่าโก๊ะโดยธรรมชาติจริง แม้ไม่น่าเชื่อว่าเป็นชาวตะวันตกที่ยังซิงก็เถอะ (หุ่นขนาดนี้ เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่เคย!!)

,สุดท้าย บทหมาป่าก็สลับกันตามคาด

durocman

เมื่อหมาป่าสิ้นความอดทน มันจะเกิดอะไรขึ้น

ไม่ได้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน/ไม่ได้Editหลังอ่าน
เม้นท์ไม่ได้คุณภาพสมกับความยากของงาน/ทำผิดซ้ำ
แบน365วัน