ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ลบแล้ว

เริ่มโดย Kwang,ploy, เมษายน 18, 2019, 10:38:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

missnihgs

สงสารฝ้ายกับท็อปที่ความรักต้องมาเจอกับพ่อเลี้ยงแบบนี้

kropkrap

อ่านรวดเดียว 13 ตอน ขอคอมเม้นต์รวมที่ตอนนี้นะครับ :)

ชอบเรื่องนี้มากเลยครับ รู้สึกว่าไม่ได้อ่านเรื่องเสียวที่อ่านเพลินแบบนี้มานานมากแล้ว การเขียนบรรยายทำได้ดีมากจริง ๆ

ที่สำคัญคือการขมวดปมต่างๆ ให้ติดตามอ่าน ตัวละครแต่ละตัวมีรายละเอียด มีความลึก ดราม่าพองาม รายละเอียดหลายอย่างอ่านแล้วรู้สึกว่านักประพันธ์ทำการบ้านมาดีครับ

ข้อติที่รู้สึกได้มีอย่างเดียวคือตัวละครเยอะมาก บางทีจะงงว่าใครเป็นใครนิดหน่อย แต่รวมๆ ถือว่าสร้างคาแรคเตอร์ได้ดีมากครับ อาจจะเป็นเพราะชื่อตัวละครเป็นชื่อเล่นสั้นๆ เลยงงๆ หน่อย

เป็นกำลังใจให้ปั่นงานออกมาเรื่อยๆ นะครับ

Kwang,ploy

อ้างจาก: kropkrap เมื่อ เมษายน 20, 2019, 01:48:10 ก่อนเที่ยง
อ่านรวดเดียว 13 ตอน ขอคอมเม้นต์รวมที่ตอนนี้นะครับ :)

ชอบเรื่องนี้มากเลยครับ รู้สึกว่าไม่ได้อ่านเรื่องเสียวที่อ่านเพลินแบบนี้มานานมากแล้ว การเขียนบรรยายทำได้ดีมากจริง ๆ

ที่สำคัญคือการขมวดปมต่างๆ ให้ติดตามอ่าน ตัวละครแต่ละตัวมีรายละเอียด มีความลึก ดราม่าพองาม รายละเอียดหลายอย่างอ่านแล้วรู้สึกว่านักประพันธ์ทำการบ้านมาดีครับ

ข้อติที่รู้สึกได้มีอย่างเดียวคือตัวละครเยอะมาก บางทีจะงงว่าใครเป็นใครนิดหน่อย แต่รวมๆ ถือว่าสร้างคาแรคเตอร์ได้ดีมากครับ อาจจะเป็นเพราะชื่อตัวละครเป็นชื่อเล่นสั้นๆ เลยงงๆ หน่อย

เป็นกำลังใจให้ปั่นงานออกมาเรื่อยๆ นะครับ

::Thankyou::  ขอบคุณมากๆจ้า

แค่มีคนชอบ ผลงานที่เราเขียน เรานี้ก็ปลื้มสุดๆละ  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ มากๆจ้า  .....   ::DookDig::

swss2511

พ่อเลี้ยงจอมหื่นทำร้ายจิตใจท๊อปแบบไม่รู้ตัว

grigori00

พ่อเลี้ยงมาแนวร้ายแบบนี้ จะเอาฝ้ายไปขาย ต่อหรือเปล่านา อาจจะเป็นสาเหตุให้ฝ้ายฆ่าตัวตายแล้วท็อปมาเห็นหรือเปล่า
แต่จากที่พ่อบอกอยากให้แฟนมาเห็นสภาพฝ้าย ไม่แน่คนที่ทำให้ท็อปเข้ามาในวงการสวิงอาจจะเป็นพ่อเลี้ยงนี่แหละม้างง

เขียนดีมากครับ เนื้อเรื่องดี ฉากเสียวก็ได้อารมณ์สุดๆ ไม่ได้เห็นเรื่องดีๆแบบนี้มานานละครับ สู้ๆครับ

Kwang,ploy

อ้างจาก: grigori00 เมื่อ เมษายน 20, 2019, 01:33:30 หลังเที่ยง
พ่อเลี้ยงมาแนวร้ายแบบนี้ จะเอาฝ้ายไปขาย ต่อหรือเปล่านา อาจจะเป็นสาเหตุให้ฝ้ายฆ่าตัวตายแล้วท็อปมาเห็นหรือเปล่า
แต่จากที่พ่อบอกอยากให้แฟนมาเห็นสภาพฝ้าย ไม่แน่คนที่ทำให้ท็อปเข้ามาในวงการสวิงอาจจะเป็นพ่อเลี้ยงนี่แหละม้างง

เขียนดีมากครับ เนื้อเรื่องดี ฉากเสียวก็ได้อารมณ์สุดๆ ไม่ได้เห็นเรื่องดีๆแบบนี้มานานละครับ สู้ๆครับ

::WowWow::  ขอปรบมือให้พี่ดังๆค่ะ 

กวางขออุบเนื้อเรื่องใว้ก่อน ใจจริงอยากเฉลยออกมาเลย เรามาลุ้นกันต่อนะ
ว่าจะออกมาแบบไหน  ความเศร้าที่ฝังลึกอยู่ข้างในจิตใจของท๊อป มันคืออะไรกันนะ

ดีใจมากๆเลยนะ ที่มีหลายคอมเม้น ร่วมกันแสดงความคิดเห็นกันออกมา
กวางว่าแบบนี้ละถึงจะสนุก เหมือนพอเราอ่านจบ เราก็มาร่วมกันแสดงความคิดเห็น

และความคิดเห็นเหล่านั้น กวางจะเอามาดูว่า สิ่งที่กวางสื่อสารออกไป ผ่านการเขียน  คนอ่านเขารับรู้ได้มากแค่ไหน เพื่อกวางจะได้นำมาปรับใช้ในการเขียน ep ต่อไป 

จะพยายามปรับปรุง เรื่องการเว้นวรรคให้ด้วยค่ะ ขออภัยจริงๆคนเขียนมือใหม่ จะพยายามให้ดีขึ้นเรื่อยๆในทุก ep

ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นค่ะ   ::JubuJubu::

Kpla

พ่อเลี้ยงเอาไปกินเสียแล้วไม่รู้ว่าน้องเค้าจะติดใจหรือเปล่า

010377

สนุกมากมายครับ รอติดตามเรื่องนี้ตลอด ท๊อปคงมีเรื่องฝังใจอย่างหนักหน่วงแน่ๆ พลอยตอนหลังน่าจะช่วยให้ท๊อปอาการต่างๆดีขึ้นหรือเปล่า เรื่องนี้สมชื่อเรื่องจริงๆ โลกสีเทา

tetete

สงสารฝ้ายอ่ะครับที่ได้พ่อเลี้ยงชั่วๆแบบนี้

thanakorn1234

เรื่องสลับซับซ้อนแล้ว....เข้าสู่โหมดสีเทาจริงๆแล้ว...

Nal

veget

ตอนเเรกก็เกลียดพี่ท็อปนะ แต่อ่านๆไปชักเริ่มสงสารเเล้ว รักเเรกผิดหวังสุดๆ

sthanya

เพราะเหตุนี้เหรอ ถึงทำให้ท็อปเสียใจจนเสียผู้เสียคน แบบเพ้ียนไปเลย

NTRSLAYER

โหดดดร้ายยยย ปวดตับขั้นสุดเลยคับ T--T แต่ทำไมเยิ้มตามก็ไม่รู้ ทั้งเจ็บทั้งเสียวดีจัง ฮืออออ ทำไมต้องชอบอะไรแบบนี้นะ 

ohodaya

พ่อเลี้ยงถือโอกาสข่มขู่ ทำได้แย่มาก