ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Bifidus] Majiwari no Yado "บ้าน" 1/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 22, 2019, 12:02:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

treerasitnut

ผมงง สรุปจะให้เป็นแฟนลูก หรือจะให้ให้เปนพ่อกันแน่ แล้วพ่อตัวจริงคือไอ้อ้วนๆนั่นหรอ หรือยังไง55

คงเปนรักสามเศร้า พ่อแม่ลูกสินะ55 อากิน่ารักมากครับ

eka1325

พระเอกหนีปัญหาอะไรมานะ ถึงลายาวขนาดนี้  แต่ก็ดีนะหนีปัญหามาเจอแม่ม่ายนมโตแบบนี้  ได้แม่แล้วจะได้ลูกด้วยไหมเนี้ยมีลุ้นมากๆ
ลูกสาวไม่พูดแบบนี้ โดนจัดหนักแน่ๆเลยตอนหน้า คงพูดได้เนอะ จากลูกเลี้ยงคงเป็นเมีย อีกคนแน่นอน ไม่ต้องกลับทำงานแล้ว  อยู่ที่นี้เลยดีกว่า  ขอบคุณครับ

sirneung

แฟ๊ต บอย

คนนึงหลีกหนีปัญหา..อีกคนก็ต้องการใครสักคนที่มาปกป้องและดูแล

freelance

อย่างงี้ต้องเหมาหมดทั้งแม่ทั้งลูก ส่วนเรื่องแผลใจ​ค่อยๆรักษาไป

(จิ๋ว)

ที่จริงแล้ว ในความไม่กล้า ก็ทำถูกนะ   ออกไปชน ไม่น่าจะเวิร์กในสถานการณ์นี้
คุณแม่คงต้องแสดงความขอบคุณกันหน่อยแล้วสินะ  คงได้ชิมทั้งวัยรุ่นวัยกลางคน ::Oops::
::Reader::

คุณพ่อที่เสียไป แตกต่างกับตาหลงทางนี่ยังไงนะ พูดงี้ เหมือนมีบางอย่าง
แถมสอนเสียวต่อหน้ากันขนาดนี้  ไม่ใช่ตอนนี ก็ตอนหน้าแหละได้ชิมของสด
แต่อาจจะไม่จิ้น  เดาจากขนาดนมแล้ว น่าจะเป็นแม่ลูกกันจริง ใหญ่เหมือนกันทั้งคู่
แล้วยังประโยคที่ว่า  "คนที่ไม่ใช่ ต่อให้ทำยังไง ก็ไม่ใช่" แล้วพระเอกนี่ใช่คนที่ใช่
หรือยัง???  ใช่สำหรับลูก  หรือสำหรับแม่  หรือสำหรับทั้งสองคน
พอเห็นตัวอย่าง  คงตอบ ข้อ 3 

::Thankyou::ขอบคุณที่แปล&ปัน เจ้าค่ะ

คนแต่งนิยายหรือนักแปลโดจินก็บางบางจุดคล้ายกันน้า เวลาผมแปล ผมมักจะเอาใจตัวเองเข้าไปในโลกของโดจินเลย
ผมอยากเข้าใจความรู้สึกของตัวละครแล้วอินไปกับเนื้อเรื่อง เหมือนเวลาคุณจิ๋วแต่งนิยาย
บางทีก็คงเอาใจตัวเองหรือสุมมุติตัวเองเป็นขนม เอ๊ย เป็นตัวละครนั้นๆเลยใช่มั้ยล่า
กว่าจะแปลจบตาพัดคงเหนื่อย 55 แต่มันก็ทำให้เราสนุกกับการแต่งการแปลนะ
เอาจริงๆถ้าผมแปลตรงๆตามEngหรือยุ่นเลยนี่ไวมาก แต่ผมอยากทำให้โดจินธรรมดาๆไม่ธรรดาอ่ะ
อยากสื่อให้ตัวละครเหมือนมีชีวิตความรู้สึกจริงๆขึ้นมา เรียกว่าไงดี ติส โรแมนติก
หรืออาจเป็นไบโพล่าเหมือนเพื่อนคุณจิ๋วบอกก็ได้ 55

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

HypN♥s

อันที่จริงเรื่องของอ.Bifidus นี่ยังมีอีกหลายเรื่องที่ยังไม่ได้แปล เห็นฟอนท์ทับภาพแล้วหมดแรงครับ เลยต้องเว้นวรรคไว้ก่อน

เริ่มเรื่องมาก็น่าสนใจแล้ว นี่ถ้าไม่ติดว่าฟอนท์ทับภาพเยอะนี่เสร็จผมไปนานแล้วนะ  ::Grimace::

มันเป็นยุ่นนะท่าน ศัพท์มึนงงชวนปวดหัวมาก  ::Crying::

เจอสองสาว ทั้งสาวใหญ่สาวน้อย เห่อ...เป็นใครก็ไม่อยากจะกลับล่ะ ประกบซ้ายขวา สวยก็สวย แถมนมก็ใหญ่

แค่คิดก็เสียวแล้ว

เดี๋ยวมาEditนะครับถ้าไม่ลืม  ::HeyHey::

ผมว่ามีเหมาสองทั้งแม่ทั้งลูกแน่ ตื่นมาเห็นแบบนี้

เรื่องนี้สนุกมากครับ น่าติดตามเลยทีเดียว  ::JubuJubu::

ขอบคุณครับบ ผมดูตอน2แล้ว ผมยังหาคำตอบไม่ได้เลย คงต้องลองแปลก่อน
ว่าจะออกมาแนวไหน งานดองเพียบ แถมยังดองอ่านเรื่องของท่านยาวเกิน10เรื่องแล้วมั้งเนี่ย
กระผมขอโต๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด   ::Orz:: ::Orz:: ::Orz::

gojira

ลูกสาวกลัวผู้ชายเพราะอะไรน่าสงสัยแต่คุณแม่นี้รุกก่อนเลยแฮะเห็นอะไรดีในตัวพระเอกว้า
edit เอากันข้างๆแบบนี้เลยเหมือนคุณแม่อยากให้ลูกสาวร่วมด้วย เห็นไรต์ไล่ตอบคนอื่นแล้วรู้สึกจะต้องมีไรปวดตับแน่ๆ

Northstar Rta

เหมือนบ้านหลังนี้จะขาดความอบอุ่นขาดคนที่จะมาปกป้องคนในบ้านเลยอยู่แบบเหงาๆ
ให้ความอบอุ่นกับแม่แล้ว ต่อไปก็คงกับลูกสาวที่ต้องเรียนรู้ความรักต่อไป

Boran Mark

รู้สึกทั้ง แม่-ลูก ต้องเจอเหตุการณ์ที่ร้ายแรงอะไรซักอย่าง อากิจัง ถึงทำที่าตื่นกลัวผู้ชาย แต่เว้นพระเอกเรา อะ อะ พระเอกน่าจะควบสอง
edit:หวังว่าจะได้อยู่กันสามคนผัวเมียนะ เอาใจช่วยพระเอกและอากิครับดูเธอนิ่งเงียบจัง

bomb1021

ตกลงแม่อยากได้ลูกเขย หรือจะจับพระเอกมาเป็นผัวตัวเองหนิ

edit ทำต่อหน้าลูกสาวด้วย

ตอนหน้าสงสัยได้เหมาหมด

แต่ลูกสาวดูแปลกๆน่าจะมีอะไรสักอย่าง เป็นใบ้??

ปล หุ่นคุณแม่น่าฟัดมากๆเลย ชอบมากกว่าหุ่นลูกสาวอีก ><

yopern

เหมือนจะเป็นผู้ชายที่พึ่งพาได้นะ ก่อนอื่นตัวแม่ขอพึ่งพาเรื่องเซ็กซ์ก่อน อดมานานแล้ว เดี๋ยวยกตัวลูกให้

edit ใว้จักตัวลูกตอนสองแล้วกัน แต่ดูแล้วไม่พลาด น่าจะoutdoor ด้วยล่ะแจ่มเลย

virgoranger

สอยทั้งแม่และลูกแน่ๆ

Edit นึกว่าจะได้ตั้งแต่ตอนนี้เลย

B&B

ลูกสาวน่าจะเป็นพวกขี้กลัวหลังจากเสียพ่อไป แต่กลับพระเอกดูไม่กลัว จากคำพูดของคุณแม่

แต่ยังสงสัยคำพูดของคุณแม่ที่ว่า นิสัยต่างกันสุดขั้ว​ แปลได้สองแบบ คือเป็นคนอัธยาศัย​ดีเหมือนกับแม่ อีกแบบน่าจะเป็นพวกเซ็กซ์​จัดที่จัดทั้งแม่ทั้งลูกมาแล้ว มันตีความได้แบบนี้จริงๆ นะ แต่ก็ยังพิสูจน์​อะไรไม่ได้ คงต้องอ่านส่วนที่เหลือดูก่อน

::Hmmm:: ::Hmmm::

ทิ้งปมให้ค้นหาตามที่ท่านบอกจริงๆ

ถ้าให้เดาดูเหมือนคนแม่จะเห็นอะไรที่เหมือนกับสามีจากเจ้าเด็กหลงคนนี้ น่าจะเป็นนิสัย อาจจะไม่ทั้งหมดแต่มีความคล้าย และคำที่บอกว่า คนที่ไม่ใช่ต่อให้ทำยังไงก็ไม่ใช่ น่าจะหมายถึงตัวเองที่ไม่สามารถปกป้องลูกได้ตลอดเวลา

คุณลูนี่เป็นใบ้รึเปล่าน่า ไม่เห็นพูกเลย รึไหมก็พูดไม่ได้หลังจากเสียพ่อไป

ขอบคุณ​ครับ​

โดจินหรือไขคดีปริศนาฆาตรกรรมในห้องปิดตาย 55ท่านพูดได้มีประเด็ดมีเหตุผล
เรื่องนึงมีแบบนี้ซักหนึ่งเมนต์ผมก็ชื่นใจ 55

kenata

เปิดเป้น บาร์ ย่อมต้องมีคนเมาแล้ว ต้องมีคนเสียงดังเป็นธรรมดา
คนแม่ ไม่กล้า ไล่ลูกค้า อย่างที่พระเอกเราบอก (แหง ล่ะ คนในเมืองมีไม่เยอะ เลยกลัวเสียลูกค้า)
ส่วนคนลูก น่าจะไม่ชอบ คน เสียงดัง

edit : ปลอบใจ บักพระเอก ก็พอเข้าใจได้ แต่นึกยังไง เล่นหนังสด ให้ ลูกสาวดูเลย เนี่ยะนะ
ยังดี ที่ไม่ เรียกมาร่วมวง ด้วย

ปล. สงสัยตอน 2 จะ 3P แหงๆ

::GiveMe::