ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

คำแถลงการณ์เรื่อง kirara story

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กรกฎาคม 29, 2019, 03:23:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

สวัสดีครับสวัสดี กระทู้นี้ขอแถลงเล็กน้อย ตอนนี้เข้าสู่เดือนที่ 6 ของการหัดเขียนเรื่องตำนานเทพวายุแล้ว ขอขอบคุณ Reader ที่เป็นกำลังใจและให้การตอบรับที่ดีตั้งแต่ตอนแรกยันตอนปัจจุบัน

กระทู้ต่อไปจึงขอจัดหนักกันเลยทีเดียว โดยจะลง เนื้อเรื่องของ คิราระสาวเมด ให้จบในรวดเดียว เพื่อจะได้ โฟกัสที่เนื้อเรื่องหลักต่อไป โดยตอนต่อไปจะคำศัพท์ใหม่เพิ่มมาอีก อนึ่งคำศัพท์นี้ ผมจะขอยกศัพท์จากเกมส์ชวนหัวร้อนแห่งปีอย่าง เซคิโระ มาใช้นะครับ เพราะคำนี้มันตรงกับ คาแลคเตอร์ ตัวละครที่เขียนไว้มากๆ

•••••

อมรณา :  อ่านว่า  อะ - มอ - ระ - นา

ผู้ที่ไม่รู้จักตาย

•••••

คาถาผนึกของริวกะ ผมจะขอยกศัพท์ จาก นารูโตะ มาครับ ทั้งญี่ปุ่นและไทย

•••••

สถานที่ ที่ริวกะและคิราระนั้น บร๊ะกัน  ผมขอเปลี่ยนสถานที่หน่อยครับ มันคงจะใจร้ายเกินไปที่จะให้ริวกะพาผู้หญิงที่รักเขาหมดใจ ไปซั่มที่ห้องคาราโอเกะ

•••••

เรื่องสั้นตอนเดียวจบ ของ Homunclus ที่ผมเอามาขยายความเพิ่มตัวอักษร  ดูเหมือนจะได้รับการตอบรับที่ดีมากๆ ( วัดจากยอดอ่าน )  ต้องขอขอบคุณ Reader ทุกท่านด้วยครับ 

•••••

อันนี้แถม ผมลองมานั่งคิดเล่นๆว่าถ้าตัวละครสาวๆของริวกะ เป็นเวอร์ชั่นคนไทยจะเป็นยังไงน้อ ผมเลยลองนั่งมองๆๆๆ และ มอง ว่าสาวไทย ดาราไทยคนใดที่ตรงกับคาแลคเตอร์ที่เขียนไว้บ้าง  ยังไงก็แนะนำติชมได้ครับผม

°°°°°°

ฮิคาริ

ปีศาจเทนงูสาวผู้ควบคุมวายุได้ดั่งใจ และถนัดการต่อสู้ระยะประชิดด้วย มวยจีนและเพลงเตะ

เวอร์ชั่นที่ใช้ :  เอริกะ คาราตะ

เวอร์ชั่นไทย  :  พิมฐา

Mirai

สาวสวยคนโตของริวกะ อายุ 27 ปี มีความสามารถด้านธุรกิจที่เก่งมากๆ พูดได้ 5 ภาษา

Version  ตามที่จินตนาการ :  ฟ่านปิงปิง

เวอร์ชั่นไทย -  คุณเมย์

••••••

พี่อั้ม กุลธิดา มิตรพงไพร

สาวสวยวัย 21 ย่าง 22  มีความสามารถคือ การแพทย์โบราณทุกแขนง โดยเฉพาะการสกัดจุดเพื่อรักษาและกระตุ้น

เวอร์ชั่นที่จินตนาการ :  son youn ju

เวอร์ชั่นคนไทย :  คุณไอซ์ ( เวอร์ชั่นในหนัง i fine )

••••••

โนโซมิ คิราระ สาวน้อยวัย 21 มีความสามารถด้านการต่อสู้ที่เป็นเลิศ  ทั้ง คาราเต้  ไอริโด้ และ การใช้อาวุธมีด

เวอร์ชั่น inter  :  asuka kirara

เวอร์ชั่นไทย  : มาลี เบิร์นเนอร์

••••••

รุ้งพลอย  -   กินรี  สถิตย์เทวา

ความสามารถ  :  มีความรู้ด้านธุรกิจ มากกว่าเด็กวัยเดียวกัน นอกจากภาษาไทย ยังสามารถใช้ ภาษาอังกฤษและจีน ได้อย่างดี

ความสามารถที่พึ่งปรากฎ  :  สายเลือดคนทรงที่โคตรเทพ

Vresionที่ใช้  :  DJ   SD

Version  ไทย

•••••••

แถม :

รสา   ดาราสาวสวย ( มาก )  ถึงหน้าตาจะดูร้าย แต่เธอเป็นคนจิตใจดีมากๆ แต่ไม่รู้เป็นอะไรชอบทะเลาะกับริวกะตลอด เรียกว่า ทะเลาะข้ามคณะเลยก็ว่าได้

แสดงความคิดเห็นแล้วจะเห็นภาพทดาราที่เป็นต้นแบบให้ รสา ครับ

••••••

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Nong5670

พี่อั้มเวอร์ชั่นเกาหลีน่ารักมาก

Tulasa Maluda

dwarf

ขอบคุณครับ...นับถือผู้ประพันธ์เลย ที่ขยันหาสาวต่างๆ ที่เป็นตัวเอกของเรื่อง คาแรคเตอร์และความน่ารักเข้ากันได้หมดเลย

dodoza2

นับถือผู้ประพันธ์ครับดูใส่ใจกับงานที่เขียน ผมสัญญาว่าจะตามอ่านทุกตอนยันจบครับ

porchai

ขอบคุณครับ
นับถือจริงๆครับจะอินเตอร์หรือไทยก็เข้าใจเลือกครับ

Nithiwit Sakfan

อั้มกับไอซ์นี่แหละครับตรงใจมากๆ  แต่คนอื่นก็สวยครับ

sexsexy

ดาราจีนในรูป ไม่ใช่ ฟ่านปิงปิง น่ะครับ
แต่เป็น ตี่ลี่เล่อปา

อ้างจาก: sexsexy เมื่อ กรกฎาคม 29, 2019, 06:38:00 หลังเที่ยง
ดาราจีนในรูป ไม่ใช่ ฟ่านปิงปิง น่ะครับ
แต่เป็น ตี่ลี่เล่อปา

โอ่โห ขอบคุณมากเลยครับ

Printerest เล่นผมเสียแล้ว

ntcomX

ชอบน้องคิราระที่สุดครับ เขียนเนื้อหาดีและสนุกครับทุกตอน ::YehYeh::

akennya

retirenavy

cd13579

ผมไม่พูดเยอะ ปาดน้ำลายอย่างเดียวพอเหอะๆ คุกคุกคุกๆ

ป.ล1 เวอร์ชั่นเดิมดีอยู่แล้ว
ป.ล.2 เดะ24ชั่วโมงย้ายไปห้องนั่งเล่นนะครับ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

suabbb

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ กรกฎาคม 29, 2019, 07:48:20 หลังเที่ยง
ผมไม่พูดเยอะ ปาดน้ำลายอย่างเดียวพอเหอะๆ คุกคุกคุกๆ

ป.ล1 เวอร์ชั่นเดิมดีอยู่แล้ว
ป.ล.2 เดะ24ชั่วโมงย้ายไปห้องนั่งเล่นนะครับ

ขอบคุณมากคร๊าบ