ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรียกผมว่าไอ้พล (เกมรักภารโรงเฒ่า ภาคซีโร่) : แนะนำตัวละคร

เริ่มโดย nato87, กันยายน 24, 2019, 08:33:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

พูดคุยก่อนอ่าน : มินิซีรีส์บันทึกรักทนายผึ้งใกล้จะจบแล้ว (มีทั้งหมด 10 ตอน) ตอนนี้ผมก็เลยอยากนำเสนอมินิซีรีส์เรื่องใหม่ นั่นก็คือ เรียกผมว่าไอ้พล หรือเกมรักภารโรงเฒ่าภาคซีโร่ ปฐมบทแห่งเรื่องราวการเดินทางบนเกมกามของพ่อหนุ่มชุมพล หนุ่มน้อยหน้ามนแห่งแก่งคอย สระบุรี

เรื่องนี้จะเป็นมินิซีรีส์อีกเรื่องที่ผมจะเขียนให้ทุกคนได้อ่านกันทาง Xonly และเว็บบ้านเท่านั้น ความยาวผมตั้งใจว่าไม่เกิน 10 ตอนจบ แต่บอกไว้ก่อนว่าฉากอีโรติกอะไรอาจจะไม่จัดจ้านเท่าเกมรัก เพราะนี่คือปฐมบทแห่งเรื่องราวของไอ้พลนะครับ มาดูกันว่าลุงพลสมัยละอ่อนเป็นยังไง ผมคิดว่าถ้าคุณรู้จักลุงพลตอนหนุ่ม พวกคุณต้องอึ้งแน่ว่าลุงแกมาไกลถึงขนาดนี้ได้ยังไง 555

เรื่องนี้เกิดขึ้นก่อนเกมรักภาคหลักราว ๆ 45 ปี นะครับ ก็ขอแนะนำตัวละครที่คุณควรรู้จักไว้ดังต่อไปนี้

####################

ไอ้พล - ชุมพล

หนุ่มน้อยนักเรียน ม.ปลาย ของโรงเรียนประจำจังหวัดแห่งหนึ่งในสระบุรี เขาเป็นเด็กหนุ่มหน้าตาดี เป็นคนเฉลียวฉลาดและมีความเป็นสุภาพบุรุษ แต่ค่อนข้างจะขี้อายสักหน่อย หลังเรียนจบ ม.ปลาย ก็ไม่ได้เรียนต่อในระดับมหาวิทยาลัย ก็เลยไปซ่อมรถกับไอ้ใหญ่ พี่เขยของมัน ก่อนถึงฤดูเกณฑ์ทหาร ก็เลยไปสมัครเป็นทหารแล้วยึดอาชีพทหารเป็นอาชีพหลักตลอดมา จนได้มาเจอกับจ่าอมร ที่ได้สอนประสบกามระดับจัญไรขั้นสุดให้มัน

อ้อม - อรทัย

รักครั้งแรก แฟนคนแรกของไอ้พล สาวน้อยจากอำเภอหลังสวน จังหวัดชุมพร พ่อแม่ของเธอย้ายมารับราชการที่จังหวัดสระบุรี จนทำให้เธอได้มาพบกับชุมพล ที่ภายหลังได้พัฒนาความสัมพันธ์จนกลายเป็นความรัก

ภา - ยุภา

คู่ชีวิตของชุมพล นักร้องสาวประจำสวนอาหารแห่งหนึ่งในจังหวัดสระบุรี ลูกสาวของเสือเข้มลูกซองแฝด จอมโจรขาโหดของแก่งคอยสระบุรี หลังจากเรียนจบ มศ.5 ก็ผันตัวมาเป็นนักร้องห้องอาหาร น้องภาเป็นสาวสวยขวัญใจหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ เช่นเดียวกับชุมพล ที่แอบชอบน้องภาอยู่ จนภายหลังเลยไปฉุดน้องภามาทำเมีย

เจ๊เปรียว - เปรียว

เมียสาวของจ่าอมร นายสิบจอมเจ้าชู้แห่งกองทัพบกไทย เธอคือสาวสวยพราวเสน่ห์ประจำค่ายทหารกองพันยานเกราะแห่งหนึ่ง แม้จะสวยเท่าไร แต่ก็ไม่อาจหยุดยั้งความเจ้าชู้ของจ่าอมรได้ จนเปิดทางให้นายสิบชุมพลเข้ามาเติมเต็มหัวใจที่ว่างเปล่าของเจ๊เปรียวให้กลับมาชุ่มฉ่ำด้วยความรักอีกครั้ง

ตา - ชนิตา

พี่สาวคนสวยของชุมพล เธอเป็นลูกสาวของผู้ใหญ่ดำและแม่แก้ว นิสัยของเธอเป็นแม่บ้านแม่เรือน เป็นกุลสตรี เธอแต่งงานกับไอ้ใหญ่ ยุทธนา อดีตนักเลงหัวไม้ที่กลับตัวกลับใจมาเป็นคนดี

ผู้ใหญ่ดำ - เดชา

ผู้ใหญ่ดำเป็นพ่อของชุมพลและชนิตา เป็นลูกชายของอดีตข้าหลวงเก่าที่มั่งคั่ง ที่ภายหลังได้เกิดการแย่งชิงสมบัติระหว่างทายาทจนหร่อยหรอ ผู้ใหญ่ดำเคยเป็นทหารผ่านศึกในช่วงสงครามอินโดจีนด้วยยศจ่าสิบเอก ตอนหลังมีปัญหากับผู้บังคับบัญชา เลยลาออกจากราชการมาสอบเป็นผู้ใหญ่บ้านและได้แต่งงานกับแก้ว กรุณา ลูกสาวของอดีตผู้ใหญ่บ้านคนเก่า

แม่แก้ว - กรุณา

เมียของผู้ใหญ่ดำ และเป็นแม่ของชุมพลและชนิตา เธอเป็นสาวสวยของแก่งคอย เคยเป็นนางนพมาศและนางงามท้องถิ่นหลายสมัย ตอนหลังมารักกับผู้ใหญ่ดำ ก็เลยแต่งงานและมีลูกด้วยกันสองคน แม่แก้วเป็นคนใจดีที่คอยอบรบสั่งสอนลูก ๆ อย่างชุมพลและชนิตาให้เป็นคนดี

จ่าอมร - อมรศักดิ์

ลูกพี่ของชุมพล แกเป็นทหารชั้นประทวนที่มีฝีมือการรบที่ยอดเยี่ยม ที่เคยรบกับพวกคอมมิวนิสต์และเวียดกงมาแล้ว แต่จ่าอมรมีข้อเสียคือขี้เหล้า ขี้เอา และเจ้าชู้ แถมยังชอบซ้อมเมียอย่างเจ๊เปรียวเป็นงานอดิเรก แม้จะมีเมียสาวแสนสวยอย่างนังเปรียว แต่คนอย่างจ่าอมรไม่เคยรู้จักพอ แกคอยสอนแต่เรื่องจัญไรให้นายสิบชุมพล ก่อนที่แกจะโดนนายสิบชุมพลมาสวมเขาในภายหลังซะงั้น

ใหญ่ - ยุทธนา

ผัวของนังตา พี่สาวของไอ้พล ไอ้ใหญ่เคยเป็นนักเลงหัวไม้ที่ถนัดการตีรันฟันแทง เพราะมันอยากเป็นอย่างเสือเข้ม ลูกซองแฝด จอมโจรระดับตำนานแห่งอำเภอแก่งคอย ก่อนที่จะมาตกหลุมรักกับนังตา ภายหลังไอ้ใหญ่กลับตัวกลับใจเป็นคนดีและตั้งใจทำมาหากิน โดยยึดอาชีพเป็นช่างซ่อมรถ จนผู้ใหญ่ดำยอมยกลูกสาวให้ และไอ้ใหญ่เป็นพี่เขยและเพื่อนที่ดีของไอ้พลอีกด้วย

เสือเข้มลูกซองแฝด

ไม่มีใครรู้จักชื่อจริงของแก แต่แกคือจอมโจรระดับตำนานของแก่งคอยที่แม้แต่ตำรวจยังไม่กล้าทำอะไร สมญานามของแกมาจากอาวุธที่แกชอบใช้ก็คือลูกซองแฝด เสือเข้มเป็นจอมโจรคุณธรรมที่ไม่ปล้นคนจน ไม่รังแกคนไม่มีทางสู้ แกจะปล้นเฉพาะคนรวยและพวกที่ชอบรังแกคนจน เสื้อเข้มเป็นคนเจ้าชู้มีเมียหลายคน แต่แกก็รักเมียแกทุกคน โดยเฉพาะลูกสาวของแกอย่างยุภา ที่ตอนหลังไอ้พลไปฉุดทำเมีย จนทำให้เสือเข้มลูกซองแฝดประกาศตามล่าเอาเลือดจากหัวไอ้พลมาล้างตีนให้หายแค้น ก่อนไอ้พลกับยุภาจะมากราบเท้าขอขมาในภายหลัง

โปรดติดตามตอนแรกของ 'เรียกผมว่าไอ้พล' เร็ว ๆ นี้
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

playnut

จะมีภาคสามไหมครับ

Nato87: ไม่มีครับ มีแต่ภาคแยกภาคเสริม

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ภาคนี้ทำให้ได้รู้ประวัติความเป็นมาของลุงพล ว่าแกจบหลักสูตรความเจ้าชู้มาจากจ่าอมรนี่เอง แถมยังฟาดเจ๊เปรียวเมียจ่าอมร เพื่อเป็นประกาศนียบัตรว่าได้เรียนจบหลักสูตรแล้วจริงๆ.....อิอิ

navy868

swss2511

สงัด ชำนาญ

Dts Rayong

พี่ไปสร้างหนังดีไหมครับ...เก็บรายละเอียดได้เยี่ยมจริง

Supachok Tupsutti

ผมว่าน้องอีฟนี่ยังงัยก้อต้องมีส่วนเกี่ยวข้องกับใครสักคนล่ะ..สระบุรีเหมือนกัน..เผลอๆน้องอีฟน่าจะอยู่ดูแลลุงยาวๆเลย