ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Pirontan] 星の金貨 นิทานเหรียญทอง [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, ตุลาคม 02, 2019, 04:09:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

siwapol55

สาวที่ใจดีแบบนี้ อยากเจอในชีวิตจริงบ้าง
ว่าแต่นึกว่าจะไม่ได้อ่านซีรียนิทานแล้วซะอีก ขอบคุณมากครับ
ขำตอนจบ ทำขนาดนั้น แต่ไม่ได้อะไรเลย

Hungry

ทำดีย่อมได้ดีตอบแทน เด็กน้อยยังมีที่อื่นอุ่นกว่าปากอีกน้ะ

ลุงนี่ได้คืบเอาศอก จะใส่กระโปรงไปเดทจริงหรอ  ::YehYeh::

tcm12599

ได้ฟิลลิ่งนางเอกดิสนี่เลย  ใจดีเกิ๊น เรื่องอย่างว่าก็ยังให้ ::DookDig::

ลุงเอ็งแต๋วมาก   แต่ว่า เหรียญเป็นตัวตัดจบของเรื่อง จริงๆก็จบแหละ  นางเอกหมดตัวแล้ว ชาวบ้านนี่ช่วยตัวเองไม่เป็นสักคน

jomza537

นางเอกใสซื่อจริงๆครับ จะโดนคนทั้งหมู่บ้านมั้ยแบบนี้

กาก่าก้า ก๊าก๋า

เธอ เธอจะใจดีให้หมดทุกอย่างๆงี้ไม่ได้นะ

แล้วเอาเหรียญไปใช่ยังไงฟะ

nekki

ก็เคยคิดแบบนี้อยู่นะตอนอ่านนิทานเร่องนี้ ว่าถ้าขอร้องนางเอกได้หมดทุกอย่างจะเป็นอย่างไง ละก็เป็นแบบในโดจินเรื่องนี้ซินะ

ดีนะที่เหรียญไม่หล่นทับตายตอนจบ

inwyin

เนื้อเริ่องโคตรกาวเลย แต่ยังมีข้อคิดส่งท้าย ทำดีย่อมได้ดี555
อิจฉาคนในหมู่บ้านจริงๆ

vwut09

เป็นผู้หญิงที่ใจดีจัง  ::NoNo::

ถึงจะรวยแล้วก็ยังทำดีต่อไป

strikef.

ในความคิดผมนะ เรื่องนี้มันเหมือนเรื่องที่มีคติสอนใจว่า คนซื่อ ยอมตกเป็นเหยื่อของคนเจ้าเล่ห์โดยง่าย ประมาณนี้หนะครับ แต่คิดชื่อไม่ออกเหมือนกัน ในนิทานของอีสปใช้ชื่อ กากับแกะ (ดูจาก google) แต่ผมว่าไม่น่าใช่เรื่องนี้

มาแบบว่ากะฆ่าให้ตายเลยใช่ไหม จะได้ไม่โดยพวกใจบาปเอาเปรียบซ้ำไปซ้ำมาแบบนี้ 555

เทวดาให้แบบประชดอ่ะครับ ถ้ามึงจะเป็นคนดีขนาดนี้เอาไปเลย ให้ใช่้จนตาย

auankung

แม่พระซะเหลือเกิน น่าผ่านมาแถวนี้บ้างนะอีหนู 555 ขอบคุณมากครับสำหรับการแบ่งปันดีๆ ::Hunger::

สมถ ไชยเมือง

เป็นนิทานที่ไม่เคยได้ยินเลยเเต่ที่น่าสงสัยคือนางนี้จะไม่ปฏิเสธใครเลยใช่ไหม5555
นี่ไงที่เขามาให้อะไรไปต้องได้รับตอบเเทนเเต่ถึงได้ก็มีคนมาขอเรื่อยๆ555เป็นเรื่องเดิมด้วยนะสงสัยติดใจ ::DookDig::

karnkarn

ไอ้เด็กนี่มันมีแววเว้ย ดุ้นหนาวใช้ปากไม่ธรรมดา
ที่มาของคำว่า แรดเงียบ

HaoMaRu

เล่นควักออกมาอย่างนี้ก็หนาวดิ แผนสูงน่ะ

มีเงินแล้วก็ยังไม่หยุดช่วยคนอื่น แม่พระมากๆ ช่วยด้วยเงินแล้วแถมด้วยตัวอีกป่ะเนี่ย

mryenta4

แหม อยากมีคนใจดี มาช่วยแบบนี่บ้างจังเลย ผมทองใช่เลย ส่วนไอ้เด็กนี้มันร้าย

เด็กที่ว่าแน่ แพ้มนุษย์ลุง ว่าแต่ แบกเหรียญกลับยังไงวะนั้น