ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เฉลยทุกตอน (ก่อนจากลา)

เริ่มโดย Koog Google, ตุลาคม 10, 2019, 06:40:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Koog Google

ก่อนจะเลิกทำไรต์จะเฉลยปมที่ทุกคนค้างคาให้นะครับ

ดาวมหาลัย (NTR) ทำดีไม่ได้ดี

ใครคือพ่อของเด็กในท้องเอิร์น
  พี่เอิร์ธครับ

เอิร์ธคือใคร?
     หลายท่านคงงงละซิว่าใคร? แล้วไปได้กับเอิร์นตอนไหน เดียวไรท์จะเฉลยให้คือ
     เอิร์ธคือผู้ชายที่ได้กับเอิร์นตอนเริ่ม ดาวมหาลัย(NTR) 2 ครับ อย่างงนะครับ

หลายท่านจะถามอีกว่าอ้าวได้กันครั้งเดียวนี้? ทำไมท้องได้ ไม้เอาทั้งวันทั้งคืนทำไมไม่ท้อง?
      มันก็จริงครับที่ไม้เอากับเอิร์นขนาดนั้น แต่มันก็ไม่จำเป็นนิครับว่าแตกในทุกวันจะท้องเสมอไป ช่วงนั้นอาจเป็นช่วงปลอดภัยของเอิร์นด้วย แต่หลังจากนั้นที่ประจำเดือนคาดเคลื่อนแล้วโดนเอิร์ธแตกในไปและครับเสี่ยงกว่าตั้งใจแตกในเยอะ.....

แล้วบทสรุปของเอิร์นเป็นแบบไหน มีแยกตอนจบแบบเชอรี่ไหม?
       จะบอกว่ามีแค่รี่คนเดียวครับที่มีตอนจบแยกเป็นสี่แบบ ส่วน3สาวมีแค่ตอบจบเดียวเท่านั้นครับ
        บทสรุปของเอิร์นคือ เอิร์ธรับเป็นพ่อเด็กครับและรับเอิร์นเป็นเมีย โชคดีที่เอิร์นได้เจอคนดีๆ เพราะเอิร์ธพื้นฐานไม่ใช่คนเจ้าชู้ ขยันทำงานแต่จังหวะที่เจอเอิร์นในผับ ตอนนั้นเขาพึ่งเลิกกับเเฟนเลยมาสังสรรค์กับเพื่อนและก็ถูกเอิร์นงาบไปกิน แรกๆอะไรๆมันก็ดูแปลกๆครับสำหรับคู่เอิร์นแต่สุดท้ายก็ไปกันรอดและจากที่ไม่ได้รักกันก็รักจริงๆและเอิร์นก็เรียนจนจบ ไม่ได้ด็อปเรียนนะครับ ไปเรียนทั้งยังท้องนั้นและ จบมาก็ได้เป็นหมอตามฝัน ที่สำคัญกว่านั้นเอิร์นกับเอิร์ธได้ลูกชาย และภาคอนาคตก็มีลูกชายอีกคนครับ.

เอิร์นจบแล้ว แล้วอีก3 คนที่เหลือละ?
      ก็จะเจออะไรที่คล้ายๆกันครับคือได้บทเรียนราคาแพงเหมือนกัน แต่ก็ผ่านพ้นมาได้ด้วยดี แต่ความสัมพันธ์ของชีต้ากับเอมมี่จะไม่เหมือนเดิมครับ เพราะว่าเสี่ยของชีต้านี่และที่เป็นคนฆ่าแม่ของเอมมี่ และชีต้าก็รู้เรื่องนี้มาตลอด ทำให้ทั้งสองตัดขาดกันตั้งแต่นั้นมา...จนมาภาคอนาคต(10 กว่าปีรุ่นลูก) ทั้งสองก็กลับมาดีกัน

ในอนาคตทั้ง 4 สาวจะเจออะไรบ้าง?
     ทั้ง 4 จะเติบโตขึ้นตามวัยครับเรียนจบ มีครอบครัว มีลูก แต่จะมี 1 คนที่หลงผิดคือ รี่ ครับที่ทำตัวเองจนเกิดเรื่องใน ผัวเผลอ...มาเจอพี่ กับในเรื่อง Cherry ครับ

แล้วในเรื่อง Cherry ตามเป็นJoker จริงๆใช่ไหม แล้วจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหม?
      ใช่ครับ ตามเป็นJoker 100% และจะไม่มีวันกลับมาเป็นเหมือนเดิมด้วยครับ.

แล้วจะเกิดอะไรขึ้นบ้างในเรื่องCherry?
       ตามกลับมาแก้แค้นไทกับรี่อย่างสาสมครับ เรียกว่าสยองเกินคำบรรยายครับ

สยองแบบไหน?
        เรียกว่าตัวละครที่เกี่ยวข้องกับไท(เมียสุดแซ่บกับชู้สุดลั่น(NTR))ทุกตัวรวมถึงลูกสาวที่เกิดจากไทกับรี่ต้องพบจุดจบ(ตาย) และรวมถึงตัวของJoker(ตาม)เองด้วยที่หลังจากที่แก้แค้นจนสาสมก็ยิงตัวเองตายต่อหน้ารี่และตำรวจที่มาช่วย ทำให้รี่ช็อคกับเหตุการณ์นี้มากเกือบจะเป็นบ้า ต้องใช้เวลาเยียวยานานกว่าจะกลับเป็นเหมือนเดิม โดยคนรักษาคือหมอเอิร์นเพื่อนสาวของเธอเอง....

เกิดอะไรขึ้นหลังจากเหตุการณ์ Cherry?
       หลังจากที่ผ่านเหตุการณ์นั้นมา รี่ก็ปรับตัวเป็นคนที่ดีขึ้น และเข้าวัดเข้าวาทำบุญให้ลูกสาว ไท และตาม จนเวลาผ่านไปก็เจอรักครั้งใหม่ในวัย 32 ปี เธอก็แต่งงานใหม่กับสามีคนใหม่ที่เป็นคนดีเหมือนกับตามทุกอย่างและมีลูกด้วนกัน 2 คนชื่อน้องตาม(หญิง) กับน้องไท(ชาย)

และภาคอนาคตรุ่นลูกของ 4 สาว จะเป็นการปิดเนื้อเรื่องถาวรของจักรวาลที่ไรต์คิดไว้ แต่ก็ต้องยุติลงเนื่องจากมีสาเหตุส่วนตัว และขอบคุณทุกๆท่านด้วยนะครับที่ติดตาม ถ้ามีโอกาสไรต์อาจจะกลับมาแต่งให้อีกนะครับ  ::Thankyou::

ขอบคุณนะครับ

Koog Google

Jakkrit Singhawat

เสียดายเลยครับ กำลังอ่านสนุกทุกเรื่อง ทุกภาคทุกตอนเลยครับ ยังไงถ้ามีโอกาสก็กลับมาเขียนต่อนะครับ ผมะรอติดตามต่อไปนะ และขอเป็นกำลังใจให้ในทุกเรื่องนะครับ จากใจคนคอยเสพผลงานของคุณ

blackjack

::Fighto::  น้ำใจของท่านสุดยอดครับ นับถือๆ ขอบคุณครับ

drof666

ทุกงานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา ขอขอบคุณสำหรับความเสียวที่ผ่านๆมานะครับ ขอให้สุขภาพกายสุขภาพใจผู้ประพันธ์แข็งแรงสมบรูณ์ พร้อมด้วยโชคลาภ ไร้ซึ่งโรคาพยาธิรบกวน

Noproblemman

ขอบคุณในน้ำใจที่มีให้กัน
จากวันเริ่มถึงวันลา
ขอบคุณจากใจจริงครับ

therasak

ขอบคุณสำหรับความสนุกสนานที่มอบผ่านงานเขียนมาตลอด  เป็นผู้เขียนระดับคุณภาพอีกท่านหนึ่ง เสียดายที่จะไม่ได้ชื่นชมผลงาน แต่ก็หวังไว้ในใจว่าจะได้มีโอกาสอ่านงานของท่านอีก ขอบคุณอีกครั้งครับ

rongler2524

volpe

ขอบคุณมากครับ
เนื้อเรื่องชวนติดตามมาตลอดจริงๆ

Asura4237

กรรม กำลังติดตามผลงานเลยฮะ ไม่เป็นไร เคารพผู้เขียนฮะ ไว้โอกาสหน้าค่อยเรียบเรียงประพันธ์ใหม่นะฮะ

Humanright

กำลังพยายามหาคำตอบ แต่ท่านมาเฉลยก่อน ขอบคุณมากครับ

swss2511

review1972

ทุกคนมีเหตุผลของตัวเอง ขอให้โชคดีครับ

tantawanjames

ขอให้กลับมาแต่งต่อนะครับเรื่องราวกำลังเข้มข้นลย

อิทธิพล ทบชา

ขอบคุณที่เฉลยปมทุกอย่างไม่ให้ค้างคา หากเป็นไปได้ถ้าไรต์มีโอกาสขอให้กลับมาสานต่อให้จบด้วยนะครับ ถือว่าสิ่งที่เขียนเอาไว้ในนี้เป้นสิ่งที่ทุกคนจะอ่านเเละยกให้เป็นเรื่องที่ดีอีกเรื่องในเว็ปนี้เลยครับ

Kingmar

ขอบคุณ ที่ช่วยมอบความเสียวให้ และเสียดายที่จะไม่ได้อ่านผลงานของท่านอีก หวังว่าปัญหาของท่านจะผ่านไปด้วยดีและขอให้ท่านมีความสุขและโชคดีนะครับ