ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Lynus] After Hours. [แปลไทย by Nicolas] [Uncensored]

เริ่มโดย screambarbez (Nicolas), พฤศจิกายน 09, 2019, 01:13:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

screambarbez (Nicolas)

สวัสดีครับ ประเดิมกันด้วยโปรเจคของ อ.Lynus นักวาดชาวอินโดกันดีกว่า
ตัวละครที่แกมักจะวาดเป็นประจำเลยคือ นาโอโกะ ที่อยู่ภายในเรื่องนี้ล่ะครับ
ผมเคยแปลลงบล็อกเดี่ยวๆของตัวเองไปแล้วครับ และไม่รู้ว่าผลตอบรับ "เป็นยังไง... แปลโอเคไหม..."
เข้ามาลงในนี้เพื่อขอความคิดเห็นของนักอ่านด้วยครับ ติชมมาได้เลยครับ
หากมีผลงานของอ.ท่านนี้ ไว้จะแวะมาแปะอีกทีครับ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ (กราบงามๆ)

ปล.อ่านจากซ้ายไปขวา

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

21

22

23

24

25

26

เพิ่มเติม: ศัพท์ที่ไม่รู้จะแปลยังไงดี
losing track in time = หลง/ลืมเวลา งงสักพักที่ใช้ "in" เพราะเคยได้ยินแต่ "of"
fooling around = เล่นพิเรนทร์/เสียเวลา ใช้เป็นคำที่เกี่ยวกับเซ็กส์ก็ได้
แต่บริบทยังไม่ถึงช่วงนั้น เลยแปลเป็น "ฆ่าเวลา" จะฟังดูดีกว่า

dengerin dong = คำนี้เป็นภาษาอินโดนีเซีย
พยายามเสิร์ชเต็มที่แล้วเลยขอแปลสุ่มๆเป็น "ช่วยฟังก่อน"
leglock = เลือกใช้เป็น "ขาขัด" ในช่องคำพูดบริบทเกี่ยวกับเซ็กส์แล้ว
ไม่รู้จักศัพท์ไทยซะด้วยเลยหาคำใกล้เคียงสุดได้เท่านี้

fetish(es) = เหมือนกัน ไม่รู้ศัพท์ไทยสั้นๆแต่เข้าใจความหมาย เลยทับศัพท์ไปทั้งอย่างนั้น

ensd-07

l2aito

อ่านแล้ว ใกล้เคียงกับสิ่งที่เป็นอยู่ตอนนี้มากเลยครับ
สดชื่นเลย  ::Shy::

bigboy001

::Thinking:: เป็นผลงานที่ดูสวยดีนะ แต่เหมือนไม่ค่อยมีพล็อตเรื่องไรมาก ถ้าทำให้มันดราม่าหรือมีอะไรน่าสนใจกว่านี้ก็จะแหล่มเลย.. ::Confident::

uta01

ผมอยากมีงานฆ่าเวลาแบบนี้ที่สุดเลยครับ

yopern

Akira Watanabe

::Shy:: นี่มันการ์ตูนรักใส ๆ หวานกรอบ บำรุงตับ

doctorchit

คนวาดการ์ตูนได้สวยดีครับ แต่พล็อตเรื่องสั้นไปหน่อยครับ ส่วนตัวคิดว่าแปลได้ดีแล้วครับ ขอบคุณที่แปลมาให้อ่านครับท่าน ::Falling::
(감사합니다)(Gracias)(تشکر از شما خواهد شد)

elviswhat

กะพักสายตาแค่แปปเดียว แต่ไหงไหลยาวไปเลยไม่หยุดไม่หย่อนเลย

MooOon

ขอบพระคุณมากๆครับที่แปลเเนวฮิลลิ่งให้ได้อ่าน อ่านเเล้วอบอุ่นใจมาก

วัยทำงานก็เเบบนี้เเหละ ใครเงี่ยนก็ต้องสนองอีกฝ่าย เรื่องเซ็กนี่ สำคัญ

พอๆกับ ความเข้ากันในชีวิตเลยนะ หลายคู่เเม่งเลิกกันเพราะเซ็กเข้ากันไม่ได้

โครตเยอะ หวังว่าจะมีของอาจารย์ท่านี้แปลมาอีกนะครับ ^^

โกเบ ชาบูชะ

เนื้อเรื่องดี อยู่คับ แต่ ลาย เส้น ยังไม่ ค่อยสวยเท่าไหร

joulez

Noproblemman

ภาพสวยดีครับ แต่เนื้อเรื่องน้อยไปหน่อย
อารมย์มันเลยไม่ค่อยจะพุ่ง
ขอบคุณครับ

wunman

เป็นเรื่องที่อ่านได้ไม่ต้องคิดเยอะมาถึงเอายังเดียวพอไม่ต้องพูดอะไรมากมาย แต่โดยรวมแล้วสบายๆ น่ารักทั้งพระเอกและนางเอก

dryice32

อ่านแล้วรู้สึกอบอุ่นเหมือนข้าวใหม่ปลามันเลย