ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[ChickeIII,4why] Nibun no Yuudou [Gotoubun no Hanayome]

เริ่มโดย oswald, มีนาคม 25, 2020, 08:08:19 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

โดจินของ Gotoubun no Hanayome : เจ้าสาวแฝดห้า ครับ

สำหรับคนที่ไม่เคยอ่าน Manga เนื้อเรื่องคร่าวๆว่าพระเอก อุเอสึกิ ฟูทาโร่
รับจ๊อบเป็นครูสอนพิเศษจำเป็นให้พี่น้องนาคาโนะ แฝดเหมือนห้าคน

Manga จบไปแล้วจะไม่สปอยก็แล้วกันนะว่าสุดท้ายใครเข้าวิน แต่โดฯเล่มนี้เป็นเรื่องของนิโนะ แฝดคนที่สองครับ

มีเรื่องแถมของมิคุ แฝดคนที่สามท้ายเล่มอีกหน่อยนะ

DARKAXL

ถถถถ เล่นมาโรงแรมม่านรูด นิโนะปากบอกไม่ๆสุดท้ายกลายเป็นฝ่ายรุกเองซะงั้น

แล้วก็มิกุ เห็นทำกันลีลาเด็ดไม่แพ้กัน สุดท้ายมโนซะงั้น

MooOon

ตั้งเเต่ผ่านตามา ของคนวาดคนนี้ลายเส้นใก้ลเคียงสุดเลยนะ......หรือว่าคนเเต่งมาวาดเอง

เพราะเอาจริงๆเรื่องนี้มีคนคิดว่าจะจบฮาเร็มนะ ก่อนที่คนเเต่งจะออกมาประกาศ เพราะดูทรง

ไปทางเเนวนั้น ผมก็เปง1ในนั้น พอได้รู็ว่าจบกับใครหรือไม่ฮาเร็มก็ขายทิ้งไปเลย นิโนะ

นี่ผมว่าเด็ดสุดเเล้วนะเอาจริงๆ ยังดีที่มีโดจินมาวาดตั้งหากให้ ส่วน มิกุนี่เอาจริงๆ เหมือน

เเอบร่านนะ อยากให้พระเอกจับทำเนี่ย 555+ เอาจริงๆน่าจะเอาหมดทุกหคนนั่นเเหละ จริงๆ

เรื่องนี้ทำจบเเยกรูท เเบบ ตำรารักไม่มีสอนก็ได้เเท้ๆ ตัดรายได้ตัวเองจริงๆ 555+ บ่นซะเยอะ

ก็ใช่นะ เจ้านี้ลายเส้นเหมือนต้นฉบับมาก แต่ ChickeIII คนวาดโดจินนี้เป็นคนไต้หวันน่ะครับ
เท่าที่ได้ยินใน Discord เฮีย Negi แกไม่ปลื้มโดจินนี้ด้วยแหละ สงสัยโดนเหน็บแนมจากกองอวย (55)

จริงๆ มันมีบ้างประเทศเเต่งทีเดียว5คนก็ได้มั้ง จริงๆไม่น่าจบเเค่คนเดียวผมหลงคิด

ว่าจะจบฮาเร็มเพราะตอนเเรกชุดเเต่งงานมีเปง10 เเล้วมีตอนนึงที่บอกว่า เวลามีของรักจะเเบ่งเท่ากัน

5คนนี่เเหละ สุดท้ายคงโดนบ่นเยอะละมั้งเลยทำตอนจบเเบบกลัวโดนด่า ให้ไปฮานีมูนกัน 5คน

สรุปสาวๆไปด้วย เหมือนกลัว เห้อๆ

CheekyDream

สนุกมากๆเลยครับเรื่องนี้
ไหนว่ามีช่วงพัก ชอบจริง

everythink

::Glad:: นึกถึงตอนเป็นวัยรุ่น กระนุงกระหนิงกัน กว่าจะได้เอาก็ประมานนี้ เขินๆ อายๆ
สุดท้าย ก้หมดกล่อง 555 ทั้งคืน  เรื่องนี้วาดออกมาได้สวยดี คนแปลก็แปลได้น่ารัก ชอบครับ

ipor

เอ้านาง.......ถ้าไม่รุกก็อดกินนะผู้ชายเดี๋ยวนี้ แต่เล่นบทฉันเหนือแบบนี้ชายไม่ชอบ สุดท้ายก็แพ้จังหวะแทงทุกที

oyoyo

ยินดีนะครับที่เห็นท่านแวะเวียนเอาผลงานมาแบ่งปันกันอีก ต้องขอบคุณมากจริงๆ
เรื่องนี้ในแบบทางการก็ลงเอยไปแล้วตามเนื้อเรื่อง แต่เชื่อว่าทุกคนก็ต่างมีนางเอกที่ชอบๆ เป็นของตัวเองกันทุกคน

ส่วนโดเรื่องนี้ คนเขียนวาดซะเหมือนงานต้นฉบับเลยนะ เผลอๆ ลายเส้นดูสอาดกว่าด้วย
นิโนะเป็นสาวปากร้าย แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่นางยิ้ม สวรรค์แทบมากองอยู่ตรงหน้าเลยแหละ

ddcc

หน้าแรกๆนึกว่าอ่านการ์ตูนจริง โคตรจะจริงจัง มีเล่นกับจำนวนช่องด้วย 555 พอเข้าเรื่องเท่านั้นแหละ หึๆๆๆ ::Evil:: ท้ายเรื่องที่ทำผมโยทสึบะนี่ไม่ได้มีความหมายอะไรแอบแฝงสินะ รู้สึกหวั่นๆ ถถถถ มิคุนึกว่าเอาจริง ก็ว่าทำไมพระเอกเหมือนเป็นดาร์คไซด์5555

ให้คนอ่านนึกว่า >>>ที่จริงเป็นโยทสึบะปลอมตัวมาตั้งแต่ต้น<<< ไงครับ

BNuaorama

คำพูดในหน้า 10 น่าจะเป็นประโยคเดียวกันกับในหน้าที่ 2 นะครับ แปลให้เหมือนกันไปเลยก็ได้ครับ

/ไม่ได้เห็นผลงานท่าน Oswald เสียนาน ยังคงติดตามอยู่เสมอนะครับ

jarabaman

สรุปนางเอกชอบโดนแขวะหรอเนี่ย แขวะแล้วมีอารมซะงั้น 555

Hungry

ลายเส้นเหมือนของจริงมากเลย นิโนะปากร้ายจริงแต่ก้อมีมุมที่น่ารักมากๆ ส่วนตัวชอบอิทสึกิที่สุดครับ

ขอบคุณสำหรับงานแปลด้วยครับ ::Thankyou::

Tdestiny

ชอบตรงสวมหมวกนิรภัยก่อนขับทุกครั้งเนี่ยแหละ

เนี่ยเรื่องก็น่ารักดีครับ หมดความซึนเลยนางเอก

bigboy001

::Thinking::  เหมือนกับว่า ตอนจบจะคิดไปเอง (ช่วยตัวเองไปซะง้าน) แต่ก็น่ารักดีนะ...ชอบเยสแซนวิชนี่ต้องให้ผมไปลุยเลย จะจัดให้ฟ้าเหลืองเลยคอยดู  ::DookDig::

noohun

เล่มนี้ตอนผมอ่านช่องเกือบสุดท้ายก็เหวอเหมือนกันนะ จนหน้าต่อไปถึงรู้ว่า โดนคนเขียนดัก 555

foreveriq

เลือกเรื่องแปลมาได้ดีมากครับ อ่านไม่ติดขัด แต่คนวาดนี้งานเนียบมากจริงๆ จนผมต้องเอาไปเสริชเพิ่มเติมเลย ภาพสวยมาก