ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอปรึกษาเรื่องผู้บริหาร

เริ่มโดย Vinsmoke, มิถุนายน 13, 2020, 11:50:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vinsmoke

พอดีที่ทำงานผมมีการเปลี่ยนผู้บริหารใหม่ แล้วที่นี้มีผู้บริหาร 1 คนเป็นผู้หญิงอายุ 43 ปี เป็นสาวเปรี้ยวและหน้าเด็กมาก (ผมอายุ 30) เขาชอบคุยงานกับผม ช่วงแรกๆ ผมไม่ได้คิดอะไรมาก แต่ช่วงหลังๆมานี้เขาชอบไลน์ส่วนตัวมาหาผมบ่อยมาก ชอบให้ผมไปคุยงานนอกสถานที่กับเขา ชอบก้มไม่ปิดหน้าอกต่อหน้าผมบ่อยมาก แต่กับคนอื่นปิดมีปิดบ้าง เคยเรียกให้ผมไปดูชุดสูทที่บริษัทตัดให้เขาแล้วให้ผมติ แล้วเปลี่ยนชุดต่อหน้าผม (ไม่ได้แก้ผ้า) นอกจากนี้เขาชอบเอาคลิปแมวมาให้ผมดูบ่อยมาก (ผมชอบแมว) ล่าสุดเขาเรียกผมไปคุยงานข้างนอกแล้วบอกว่าหลังโควิดอยากไปสัมมนาที่ทะเลอยากใส่บิกินี ช่วยเลือกให้เขาหน่อย

เรื่องที่ผมอยากจะปรึกษาคือ ผมอึดอัดกับพฤติกรรมของเขามาก ผมแต่งงานแล้วพึ่งมีลูก ตัวเขาเองก็มีแฟนเป็นต่างชาติทำงานอยู่ต่างประเทศ ตอนนี้ผมกลัวแฟนผมจะมาดูไลน์ที่เขาคุยกับผมมาก ผมไม่อยากมีปัญหากับแฟน จะลาออกก็ไม่ได้ ลูกยังเด็ก และสถานการณ์แบบนี้จึงทำให้ผมลาออกไม่ได้ ผมควรทำยังไงดีจะเดินไปบอกเขาก็กลัวจะโดนหาว่าหลงตัวเองแล้วมีปัญหากับเขาอีก

ตอนนี้เครียดมาก ::Crying::

Update

ขอบคุณทุกท่านนะครับสำหรับคำแนะนำ ผมตัดสินใจบอกแฟนแล้วครับ ที่ผมไม่กล้าบอกแฟน เพราะประวัติผมไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ผิดคาดแฟนผมไม่หัวร้อนเลย เขาบอกให้ผมทนทำงานที่นี้ไปก่อน แล้วหางานใหม่ไปด้วย นอกจากนี้ยังขอผมอย่าเผลอใจ และขอให้บอกเขาทุกเรื่อง พอบอกเขาไปแล้วเหมือนยกภูเขาออกจากอกเลย

ส่วนเรื่องพี่เขา ผมว่าจะลองหาทางเลี่ยงๆ จากพี่เขาดู หวังว่าจะทำสำเร็จ

ส่วนเรื่องผมจะเล่นด้วยกับหัวหน้า ผมคงไม่ทำถึงแม้ว่าผมโสด เพราะตัวเขามีเจ้าของอยู่แล้ว

cd13579

ผมว่าอย่าตะโตกตะตากดีกว่าครับ เวลาเขาอ้างงานเราก็อ้างลูกอ้างเมียบ้างและเขารู้ว่ามีครอบครัว ส่วนเรื่องภรรยาอันนี้พี่ต้องรู้จักเขาดีที่สุดนะ แต่ถ้าคิดว่าเขามีเหตุผลพอผมว่าบอกเขาตรงๆนะครับ ให้เขาอ่านช่วงที่พี่ปฎิเสธหรือพยายามเลี่ยงหัวหน้าพี่จะดีมาก 5555

หรือถ้าจะซ่อนก็ต้องห้ามเจอเลย แต่ถ้าซ่อนไม่เนียนอันนี้งานงอกยาวๆครับระแวงแน่ๆ

ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

Mylove1234

นิ่งๆไว้ ทำเป็นทื่อๆ พูดถึงเมียบ่อยๆ

assasin008

เรื่องนี้สำคัญที่ตัวคุณเองล่ะครับ ว่าจะไปทางไหน

ถ้าจะไปทางคบชู้ ก็ต้องเตรียมใจรับผลในภายหลังด้วย
เพราะเรื่องพวกนี้ปิดเป็นความลับได้ค่อนข้างยาก
มีแค่จับได้แล้วเป็นเรื่อง หรือจับได้แล้วเมียยอมเงียบ ๆ แกล้งไม่เห็น

ถ้าคิดว่าจะไม่ตอบรับ ผมคิดว่าควรจะพยายามหาทางเลี่ยงแบบไม่แตกหักกัน
ถ้าคุยดี ๆ ได้ก็คุย บอกไปให้ชัด ว่าไม่อยากทำแบบนี้

ถ้าคุยดี ๆ ไม่ได้ ก็ลองเลี่ยง ๆ ว่าตัวเองมีปัญหา เช่น
แกล้งทำเป็นบอกอ้อม ๆ ว่าตัวเองไม่แข็งแล้ว ตอบสนองไม่ได้
แบบนี้อาจจะเสียหน้าหน่อย แต่อาจจะพอช่วยได้
เวปส่วนตัว - http://www.novel008.com
Discord - https://discord.gg/DkT2Mf8q

joker socool

บอกเรื่องนี้กับเมียก่อน  กันเมียเข้าใจผิดเป็นอันดับแรกเพราะถ้าปิดไว้แล้วเมียเจอจะเรื่องใหญ่  อาจจะเกริ่นๆว่าหัวหน้าใหม่ชอบเข้าหาแล้วค่อยเอาไลน์ให้ดู  จากนั้นให้เมียช่วยหาทางออก

จากนั้นก็ตามที่ท่านASS ว่าเลยครับ  ทางออกนี้ดีสุดแล้ว  แค่อย่าให้ผิดใจกับเมียก็พอ

Mubin9999

ถามใจครับว่าอยากจบแบบไหน ถ้าเลือกครอบครัว คุยกับภรรยาอันดับแรกก่อนเลยครับ ช่วยกันตัดสินใจอนาคตร่วมกันและยอมรับในการตัดสินใจร่วมกันครับ ถ้าเลือกอีกทาง ก็ต้องยอมรับในการเลือกนั้นครับ เพราะบางที อาจจะเป็นการลองใจ  หรือ  บริหารเสน่ห์ หรือ พนันกับเพื่อนหรือสาวๆในออฟฟิตครับ มันออกได้หลายทาง ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ ได้ผลแระการใดเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

swbkk

ชอบกระทู้นี้และทุกโพสต์ที่ตอบมาก อ่านดูก็น่าจะเห็นว่าเป็นเรื่องจริงที่ทุกข์ใจมากๆ จนไม่รู้จะปรึกษาใคร ผู้เข้ามาช่วยตอบทุกคนก็พยายามหาแนวทางดีๆเข้ามาช่วยแนะนำ ชอบบรรยากาศแบบนี้มาก คืออยู่กันอย่างฉันมิตรจริงๆ เห็นด้วยอย่างยิ่งกับบรรดาที่แนะนำว่าอย่าปิดเมีย เพราะเป็นอะไรที่ดีสุดๆ แล้วเมียเราจะเป็นกำลังใจและช่วยแบ่งเบาความหนักใจให้ได้ ซึ่งจะทำให้เรามีปัญญาไปแก้ปัญหาโดยไม่ต้องพะวงกับที่บ้าน   ............เอาใจช่วยครับ

Vinsmoke

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ มิถุนายน 14, 2020, 02:30:53 ก่อนเที่ยง
ผมว่าอย่าตะโตกตะตากดีกว่าครับ เวลาเขาอ้างงานเราก็อ้างลูกอ้างเมียบ้างและเขารู้ว่ามีครอบครัว ส่วนเรื่องภรรยาอันนี้พี่ต้องรู้จักเขาดีที่สุดนะ แต่ถ้าคิดว่าเขามีเหตุผลพอผมว่าบอกเขาตรงๆนะครับ ให้เขาอ่านช่วงที่พี่ปฎิเสธหรือพยายามเลี่ยงหัวหน้าพี่จะดีมาก 5555

หรือถ้าจะซ่อนก็ต้องห้ามเจอเลย แต่ถ้าซ่อนไม่เนียนอันนี้งานงอกยาวๆครับระแวงแน่ๆ

ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ

Vinsmoke

Vinsmoke

อ้างจาก: assasin008 เมื่อ มิถุนายน 15, 2020, 08:04:38 ก่อนเที่ยง
เรื่องนี้สำคัญที่ตัวคุณเองล่ะครับ ว่าจะไปทางไหน

ถ้าจะไปทางคบชู้ ก็ต้องเตรียมใจรับผลในภายหลังด้วย
เพราะเรื่องพวกนี้ปิดเป็นความลับได้ค่อนข้างยาก
มีแค่จับได้แล้วเป็นเรื่อง หรือจับได้แล้วเมียยอมเงียบ ๆ แกล้งไม่เห็น

ถ้าคิดว่าจะไม่ตอบรับ ผมคิดว่าควรจะพยายามหาทางเลี่ยงแบบไม่แตกหักกัน
ถ้าคุยดี ๆ ได้ก็คุย บอกไปให้ชัด ว่าไม่อยากทำแบบนี้

ถ้าคุยดี ๆ ไม่ได้ ก็ลองเลี่ยง ๆ ว่าตัวเองมีปัญหา เช่น
แกล้งทำเป็นบอกอ้อม ๆ ว่าตัวเองไม่แข็งแล้ว ตอบสนองไม่ได้
แบบนี้อาจจะเสียหน้าหน่อย แต่อาจจะพอช่วยได้

Vinsmoke

อ้างจาก: joker socool เมื่อ มิถุนายน 15, 2020, 02:36:33 หลังเที่ยง
บอกเรื่องนี้กับเมียก่อน  กันเมียเข้าใจผิดเป็นอันดับแรกเพราะถ้าปิดไว้แล้วเมียเจอจะเรื่องใหญ่  อาจจะเกริ่นๆว่าหัวหน้าใหม่ชอบเข้าหาแล้วค่อยเอาไลน์ให้ดู  จากนั้นให้เมียช่วยหาทางออก

จากนั้นก็ตามที่ท่านASS ว่าเลยครับ  ทางออกนี้ดีสุดแล้ว  แค่อย่าให้ผิดใจกับเมียก็พอ

Vinsmoke

อ้างจาก: Mubin9999 เมื่อ มิถุนายน 15, 2020, 10:50:29 หลังเที่ยง
ถามใจครับว่าอยากจบแบบไหน ถ้าเลือกครอบครัว คุยกับภรรยาอันดับแรกก่อนเลยครับ ช่วยกันตัดสินใจอนาคตร่วมกันและยอมรับในการตัดสินใจร่วมกันครับ ถ้าเลือกอีกทาง ก็ต้องยอมรับในการเลือกนั้นครับ เพราะบางที อาจจะเป็นการลองใจ  หรือ  บริหารเสน่ห์ หรือ พนันกับเพื่อนหรือสาวๆในออฟฟิตครับ มันออกได้หลายทาง ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ ได้ผลแระการใดเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

Vinsmoke

อ้างจาก: swbkk เมื่อ มิถุนายน 16, 2020, 06:04:53 หลังเที่ยง
ชอบกระทู้นี้และทุกโพสต์ที่ตอบมาก อ่านดูก็น่าจะเห็นว่าเป็นเรื่องจริงที่ทุกข์ใจมากๆ จนไม่รู้จะปรึกษาใคร ผู้เข้ามาช่วยตอบทุกคนก็พยายามหาแนวทางดีๆเข้ามาช่วยแนะนำ ชอบบรรยากาศแบบนี้มาก คืออยู่กันอย่างฉันมิตรจริงๆ เห็นด้วยอย่างยิ่งกับบรรดาที่แนะนำว่าอย่าปิดเมีย เพราะเป็นอะไรที่ดีสุดๆ แล้วเมียเราจะเป็นกำลังใจและช่วยแบ่งเบาความหนักใจให้ได้ ซึ่งจะทำให้เรามีปัญญาไปแก้ปัญหาโดยไม่ต้องพะวงกับที่บ้าน   ............เอาใจช่วยครับ

tonyyot

Vinsmoke

อ้างจาก: tonyyot เมื่อ มิถุนายน 22, 2020, 02:24:15 หลังเที่ยง
พาไปจัดเลยครับเอาไว้ทำไม
ถ้าผมคิดแบบท่าน คงไม่มาตั้งกระทู้หรอกครับ  ::Punch::