ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Otono Natsu] Joshikousei no Koshitsuki Kanzenban ชมรมเทนนิส [แปลไทย (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มิถุนายน 27, 2020, 11:51:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เปิดประสบการณ์ใหม่ ที่จริงแนวนี้มีมานานแล้วนะ ที่เอาอนิเมะมาตัดช่องทำเป็นโดจิน
แต่ไม่ค่อยมีคนแปลคงเพราะแต่ละเรื่องมันยาวมาก บางเรื่อง200หน้าขึ้นกว่าจะจบตอน
แต่ผมเป็นคนนึงที่สะสมอนิเมะ จึงลองเลือกเรื่องที่ผมชอบมาแปลดู
บางคนอาจชอบอ่านแต่โดจินไม่ได้สนใจดูเมะ เลยอยากถามว่า คิดยังไงกับโดจินที่ทำมาจากเมะ
หรือถ้าใครเคยดูเมะแบบซับไทยมาก่อน มันสนุกเท่ากันหรือมากกว่ามั้ย

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

คิดยังไงบ้าง อ่านจบแล้วอย่าลืมมาEditคุยกันว่า โดจากเมะเวิร์คหรือสนุกมั้ย
ที่เด่นคือ โดจากเมะทุกเรื่องเป็นภาพสีแถมมีเนื้อเรื่อง ถ้าชอบจะลงให้อีกเพราะผมแปลไว้หลายเรื่องแล้ว

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

exhausis123

ตอนยาวมากอ่ะ
ปกติไม่ค่อยชอบอ่านการ์ตูนที่วาดจากอนิเมะ เพราะรู้สึกว่าการแสดงอารมณ์มันดูแข็งๆ รู้สึกเหมือนไม่ต่อเนื่อง ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเพราะอะไร แต่ของเรื่องนี้ก็ดูโอเคอยู่นะ

ไม่เคยดูเมะเรื่องนี้อ่ะ เลยเทียบไม่ได้ แต่เรื่องนี้โดยรวมแล้วชอบนะครับ โดยเฉพาะคู่ตัวเอก

DARKAXL

เรื่องนี้เคยดูอยู่ จำได้ว่าแจ่มดี มีตั้ง6ตอนแน่ะ

ชอบแบบเมะมากกว่าอ่ะ หลักๆคือมันภาพเคลื่อนไหว ดูแล้วมีอารมณ์กว่ากันเยอะ พวกมังงะหลายเรื่องเอามาทำเมะอย่างชอบนะ แต่บางเรื่องก็ทั้งหั่นทั้งแปลงไม่มีชิ้นดี เช่นแพนโดร่าของเราเป็นต้น

buark

ดีครับ อย่างไรท์ท่านว่าแหละครับ มันเป็นภาพสี แจ่มตรงนี้แหละ ส่วนเนื้อเรื่องมันเป็นเรื่องก็จริง แต่ผมว่ามันจะมีเซ็นเซอร์ทุกเรื่องมั๊ยครับ ส่วนเรื่องชมรมเทนนิส ให้รางวัลแบบนี้ ซ้อมกันลืมตายแน่

mawin101

mawin101

eiaws

ภาพสีสวยดีครับ เนื้อเรื่องโอเค ถ้ามีต่อเรื่อยๆก็สนใจครับ

มีผู้ชายหลายคนเล็งนางเอกเหมือนกันนะเนี่ย ครั้งนี้พระเอกโชคดี ชนะมินิเกม ไม่ได้แปลว่าครั้งต่อไปจะชนะนี่นา

niceanglev

ภาพสีก็ได้อารมณ์อีกแบบครับ คู่พระคู่นางก็เข้ากันดี นึกว่าหญิงจะเรียบร้อยซะอีก ไม่ใช่ย่อยเลย

edit พระเอกโคดโชคดี ชนะมินิเกมส์ไม่งั้นนางเอกไปเสียซิงกับคนอื่นแล้วจะเสียดาย

everythink

ถ้ามีชมรมแบบนี้จริงๆ โึคตรดีดีเลย
แฃ้วครั้งต่อไป 3 อันดับแรกได้เลือกใหม่ เกิดสลับคู่ ทำไงละเนี่ย หวงตาย

toyoumove

เล็งนางเอกเหมือนกันนะเนี่ย ครั้งนี้พระเอกโชคดี ชนะมินิเกม

ไม่เคยEditผมเลยสักเรื่อง เชิญที่อื่นนะครับ

MooOon

เรื่องนี้เหมือนมี H เมะนะ คุ้นมาก เเต่ไม่ได้ดูเเบบละเอียด

เเต่เอาจริงๆน่ากลัวนะ ถึงจะดูเหมือนพระเอกนางเอกโชคดีได้มาเจอกัน

เเต่ลองคิดกลับกันถ้าคนที่ได้ไม่ใช่พระเอกเเล้วเลือกนางเอกเเทน

เเล้วนางเอกโดนเอาจากตอนเเรกชอบพระเอก อาจลืมพระเอกไปเลย

ให้เดาว่า ทั้งคู่ เลือกที่จะคบกันหรือป่าว เเต่ถ้าคบ เเล้วยังอยู่ชมรมเเบบนี้

โอกาสโดน ntr ยังสูงอยู่นะ -*-

-------------------------------------------------

พยายามอ่านให้ฮิลลิ่งตับนะ เเต่ถ้าคราวหน้าพระเอกไม่ได้ละ เป็นคนอื่นเเล้วเลือกเอากับ

นางเอกก็จบอยู่ดีสินะ เเล้วปัญหาคือ เอากลางชมรม นี่ต้องใจกล้ามาเเค่ไหน เเล้วนางกับพระเอก

บอกว่าครั้งเเรกอิน เป็นคนรสนิยมเดียวสินะ 555+ เป็นผมคนเยอะเเบบนี้ หด ไม่ไหวเเน่ๆ

โดเรม่อน

ผมชอบแนวแบบนี้นะครับชอบที่มันมีเนื้อเรื่องยาวๆอ่านแล้วมันสนุกแล้วมันได้อารมณ์อีกด้วยครับ
ถ้ามีอีกก็ลงอีกนะครับรอชมผลงานอยู่นะครับ  แต่ดูแล้วเดี๋ยวได้มีสลับคู่กันแน่ๆ

ถ้ามีตอนเดียวคงไม่มีสลับคู่แต่ก็ดีครับ55 ชอบคู่นางเอกกับพระเอกมากแต่เรื่องนี้ผมก็ไม่เคยดูเหมือนกันแต่สนุกเลยเรื่องนี้
หวังว่าจะเอาแนวแบบนี้มาลงอีกนะครับ

oilza12120

ชมรมในฝัน ผญนี่ไม่ธรรมดา มีเสนอชื่อไว้ก่อนด้วย

secrecall2

alaaum

ไม่เคยอ่านแบบอนิเมะเลยครับ ผมว่าภาพมันไม่ค่อยคมนะ จังหวะก็แปลกๆ แต่ข้อดีคือมีสีนี่ล่ะ

Edit ตอนจบมีมาแข่งกันด้วยนะ
ปล.อนิเมะก็ได้อีกอารมณ์นึงนะ แต่ผมว่าโดจินแบบเดิมๆจะถ่ายทอดได้ดีกว่านะ