ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ปี 2 ตอนพิเศษ : สัมภาษณ์ หมอพลอย+ครูเบสท์+ลูกขวัญ

เริ่มโดย nato87, ตุลาคม 27, 2020, 02:15:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

พูดคุยก่อนอ่าน : ดูเหมือนว่าผมจะได้ทรีทอปสามนางเอกยอดนิยมของเรื่องเกมรักซะแล้ว คือหมอพลอย ครูเบสท์ และน้องลูกขวัญ

วันนี้เป็นโอกาสอันดีที่จะเชิญสามสาวมาพูดคุยกันทุกคน ระหว่างรอตอนต่อไปครับ เพื่อให้ทุกคนได้เข้าใจลักษณะนิสัยของตัวละคร ๆ นั้น ๆ มากขึ้นนั่นเอง

ปล.ไม่รู้ว่าจะรบกวนทุกคนหรือผิดกฏหรือเปล่านะครับ ผมเขียนเกมรักมาหลายปีละ คืออยากถามว่า ภาพลักษณ์ของนางเอกในเกมรักที่ผมเอามาจากพวกไอดอลและนางแบบของญี่ปุ่นเนี่ย ถ้าเป็นดาราไทย พวกคุณว่านางเอกทั้ง 12 คน เหมาะกับใครบ้างครับ

###########################

Q 1 : แนะนำตัวหน่อยครับ?

หมอพลอย : สวัสดีค่ะ ดิชั้นชื่อพลอยพรรณ จารุศิริการกุล หรือหมอพลอยนะคะ นี่เป็นครั้งที่สามแล้วที่เราได้เจอกัน ก็ไม่รู้ว่าจะเบื่อกันบ้างหรือยัง แต่ยังไงก็ขอรบกวนด้วยนะคะ

ครูเบสท์ : สวัสดีค๊า ครูเบสท์ ภัคจิรา นฤนารถไมตรี นะคะ นี่เป็นครั้งที่สามแล้วที่เราได้เจอกันในตอนพิเศษแบบนี้ เบื่อเบสท์กันหรือยังคะทุกคน?

ลูกขวัญ : เอ่อ...สวัสดีค่ะทุกคน หนูชื่อลูกขวัญ ภาสินี ถิ่นทวีพัฒนา ณ ภูเก็ต นี่เป็นครั้งที่สองที่หนูได้เจอกับพี่ ๆ ทุกคน ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

Q2 : เรื่องราวของ 'เกมรักภารโรงเฒ่า ปี2' มาถึงตอนนี้แล้ว ทุกคนรู้สึกยังไงบ้างกับบทบาทของตัวเองที่ได้รับ?

หมอพลอย : ถ้าไม่นับรวมเรื่องฉากอีโรติกกับลุงพล อืมมมมม (ถอนหายใจยาว) ถือว่าเป็นบทบาทที่สนุกดีนะคะ แต่บางทีก็รู้สึกว่าตัวเองเป็นคนสองบุคลิกยังไงไม่ทราบ และบางครั้งรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนที่เย็นชาและใจร้ายไปในบางอารมณ์ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าผู้หญิงนิสัยแบบหมอมันมีเสน่ห์น่าค้นหาตรงไหนเหมือนกัน

ครูเบสท์ : ต้องบอกว่าหมอพลอยคือนางเอกเบอร์หนึ่งของเรื่องจริง ๆ ค่ะ เป็นผู้หญิงที่มีคาแร็คเตอร์ชัดเจนน่าค้นหามาก ๆ กดไลค์ให้เลย ส่วนตัวเบสท์เอง ก็อย่างที่ทราบกันว่าเป็นอาจารย์ประจำวิทยาลัยพยาบาล ถูกยกให้เป็นคู่แข่งของหมอพลอย แต่เอาเข้าจริงแล้ว เบสท์คิดว่าเบสท์ยังห่างชั้นกับหมอพลอยอีกมาก แต่ยังไงเบสท์ก็ จะพยายามทำหน้าที่ให้ดีที่สุดค่ะ

ลูกขวัญ : เหมือนกับครูเบสท์ค่ะ ส่วนตัวหนูเอง ยังไม่มีบทบาทเด่นนัก แต่ก็อยากให้ติดตามดูกันต่อไปเร็ว ๆ นี้ค่ะ

Q3 : รู้สึกยังไงกับลุงพล?

หมอพลอย : เอ่อ...ถ้าให้หมอตอบโดยอ้างอิงจากบทบาทที่ได้รับ คงต้องยอมรับความจริงว่าหมอรักลุงพลค่ะ แต่ถ้าให้ตอบแบบเป็นการส่วนตัว ไม่ได้อิงจากบทบาท 'เฉย ๆ' ค่ะ

ครูเบสท์ : เบสท์คิดว่าลุงพลเป็นภารโรงที่มีเสน่ห์ ยังไงดีละ เบสท์คิดว่าสมัยหนุ่ม ๆ ลุงพลน่าจะต้องเป็นผู้ชายที่หล่อและมีสาว ๆ เข้ามาติดพันแน่ เท่าที่สัมผัส เบสท์คิดว่าลุงดูมีความรู้มากกว่าที่จะมาเป็นภารโรงน่ะคะ

ลูกขวัญ : เอ่อ...หนูเพิ่งเคยเจอลุงพลตอนที่มารายงานตัว คงพูดอะไรเกี่ยวกับลุงพลมากไม่ได้หรอกค่ะ ว่าแต่ใช่ลุงพลคนเดียวที่ร้องเพลงเต่างอยหรือเปล่าคะ?

Q4 : ในบรรดานางเอกทั้ง 12 คน (ยกเว้นตัวคุณ) คุณชอบใครมากที่สุดครับ

หมอพลอย : อืม....(ทำท่าครุ่นคิด) อาจจะเป็นพิมมี่นะ หมอคิดว่าน้องพิม แฟนเก่าเจ้าบิ๊กเป็นเด็กสาวที่มีเซ็กแอพเพียลสูงมาก เป็นคนที่เซ็กซี่ พอมาเทียบกับหมอแล้ว หมอรู้สึกว่าตัวเองจืดชืดไปเลย

ครูเบสท์ : ใครดีละ? ก็คงต้องเป็นหมอพลอยซิคะ ผู้หญิงที่เพียบพร้อมและเพอร์เฟ็คแบบนี้ ไม่แปลกใจเลยที่ทุกคนจะพูดถึงเธออยู่เสมอ โอชิเลยค่ะ!!!

ลูกขวัญ : พี่พลอยค่ะ!! ตอบแบบไม่ต้องคิดเลย หนูน่ะอยากเป็นผู้หญิงที่สวยและเก่งให้ได้แบบพี่พลอยจังเลย

Q5 : ถามคนที่ชอบไปแล้ว งั้นนางเอกคนไหน ที่คุณไม่ชอบเลยในเรื่อง

หมอพลอย : คำถามนี้มันสุ่มเสี่ยงไปค่ะ หมอคิดว่าทุกคนก็มีหน้าที่และเหตุผลของตัวเอง หมอคงไม่สามารถเอาอคติส่วนตัวไปตัดสินใจได้ ต้องขอโทษที่ไม่สามารถตอบคำถามนี้ได้ค่ะ

ครูเบสท์ : เห็นด้วยกับหมอพลอย เบสท์ไม่ขอตอบเหมือนกันค่ะ

ลูกขวัญ : เอ่อ...นอกจากหมอพลอย หนูก็ไม่รู้จักใครเลยในเรื่อง ขอผ่านค่ะคำตอบนี้

Q6 : ยามว่างของคุณทำอะไร

หมอพลอย : ก็พักผ่อน ดูหนัง ฟังเพลง อ่านหนังสือ บางทีก็เดินชอปปิ้ง ก็ผู้หญิงนิคะ ต้องมีบ้าง

ครูเบสท์ : เหมือนหมอพลอยค่ะ พักผ่อน ดูหนัง ฟังเพลง อ่านหนังสือ ชอปปิ้ง แล้วก็หัดทำกับข้าว (ยิ้มหวาน) ยังไงเบสท์คิดว่าผู้หญิงก็ควรมีเสน่ห์ปลายจวักบ้างอะไรบ้างค่ะ

ลูกขวัญ : เล่นเปียโน ร้องเพลง แต่งนิยายค่ะ

Q6 : พวกคุณทั้งสามนิยามความรักเอาไว้แบบไหน?

หมอพลอย : ความรักคือการมอบสิ่งดี ๆ ให้แก่กัน มีความเคารพซึ่งกันและกัน ไม่ก้าวก่ายพื้นที่ส่วนตัวของอีกฝ่าย

ครูเบสท์ : ความรักคือสิ่งที่สวยงาม ที่ทำให้เรายิ้มได้ ความรักไม่ได้จำกัดเฉพาะคู่รัก แต่ความรักยังรวมไปถึงความรักจากครอบครัวญาติพี่น้อง เพื่อน ทุกคน และสิ่งมีชีวิตทั้งหลายทั้งปวงค่ะ

ลูกขวัญ : ความรักเหรอ? ความรักคือสิ่งที่ทำให้เรามีความสุขและยิ้มได้ค่ะ

Q7 : ช่วยบอกผู้ชายในอุดมคติของพวกคุณหน่อย ว่ามีอะไรใกล้เคียงกับลุงพลพระเอกของเรื่องไหม?

หมอพลอย : ความจริงหมอไม่ได้ให้ฟิกอะไรมากมายขนาดนั้น ถ้าคนมันจะใช่ มันก็คือใช่ เรื่องเพศสภาพไม่เกี่ยว  แต่สิ่งที่หมอตอบได้ก็คือ หมอชอบคนที่มีความสุขุมลุ่มลึก เป็นสุภาพชน มีความคิดความอ่านเป็นผู้ใหญ่ ส่วนลุงพลเหรอ? (ทำท่าคิดหนัก....) หมอคิดว่าลุงพลเป็นผู้ชายที่เข้าอกเข้าใจความรู้สึกของผู้หญิงมากที่สุดคนหนึ่ง ไม่แปลกใจเลยที่ลุงพลจะมีผู้หญิงเข้ามาเกี่ยวพันมากมายขนาดนี้

ครูเบสท์ : ชอบผู้ชายที่เป็นสุภาพบุรุษ ใจดี ดูสุขุม และสามารถเป็นผู้นำเราได้ค่ะ ส่วนลุงพลเหรอ? ยังไงดีละ? เบสท์คงตอบคำถามนี้ไม่ได้ในตอนนี้ค่ะ ขอโทษด้วย

ลูกขวัญ : ชอบคนที่หน้าตาดี เรียนเก่ง กีฬาเก่ง เล่นดนตรีเป็น ส่วนลุงพล? ตกลงใช่ลุงพลคนเดียวกับที่ร้องเพลงเต่างอยหรือเปล่าคะ ถามจริง?

Q8 : อะไรคือสิ่งที่คุณชอบและไม่ชอบเกี่ยวกับลุงพล

หมอพลอย : อย่างที่หมอบอก ลุงพลเป็นคนที่เข้าอกเข้าใจความรู้สึกของผู้หญิง เป็นคนที่อยู่ด้วยแล้วรู้สึกอบอุ่นสบายใจ สิ่งที่หมอไม่ชอบเกี่ยวกับลุงพลก็คือ ความเจ้าชู้ แล้วก็...หมอจำเป็นต้องบอกว่าลุงพลและหมอมีสถานะทางสังคมและวิถีทางที่แตกต่างกันมากเกินไปค่ะ

ครูเบสท์ : เป็นผู้ใหญ่ใจดี ดูภูมิฐานและมีความรู้มากกว่าภารโรงทั่วไป ข้อเสียเหรอ? อาจจะเป็นเรื่องความเจ้าชู้มั่งคะ เพราะบทบาทของเบสท์ตอนนี้ยังไม่ค่อยเกี่ยวข้องกับลุงพลเท่าไร เบสท์เลยอาจพูดอะไรเกี่ยวกับลุงพลไม่ได้มาก

ลูกขวัญ : หล่อ ร้องเพลงเพราะ เต้นเก่งมั่งคะ? (หัวเราะ)

Q9 : ช่วยพูดถึงอีกสองคนหน่อยครับ

หมอพลอย : สำหรับครูเบสท์ หมอคิดว่าเธอเป็นผู้หญิงที่น่ารักและสดใส โดยส่วนตัว หมอคิดว่าครูเบสท์เป็นผูหญิงที่มีเสน่ห์กว่าหมอพลอยมาก โดยส่วนตัว หมอคิดว่าตัวเองเป็นผู้หญิงที่จืดชืดมากเมื่อเทียบกับครูเบสท์ที่ดูสดใสและเฟรนด์ลี่กว่า

ส่วนลูกขวัญ หมอคิดว่าเด็กคนนี้มีหลายสิ่งหลายอย่างคล้าย ๆ กับน้องสาวของหมอ น่ารัก นิสัยดี เรียนเก่ง และเล่นดนตรีเก่ง หมอรู้สึกดีใจมากที่ลูกขวัญยกให้หมอเป็นไอดอลของเธอ

ครูเบสท์ : สำหรับหมอพลอย เบสท์บอกไปแล้วว่าหมอพลอยคือเพอร์เฟ็ควูแมน เป็นคนที่เพียบพร้อมไปเสียทุกอย่างจริง ๆ ความจริงแล้วสำหรับเบสท์ หมอพลอยไม่ใช่คนที่น่าเบื่อหรือจืดชืดหรอกนะคะ หมอพลอยเป็นผู้หญิงที่มีเสน่ห์น่าค้นหามาก

ลูกขวัญ : สำหรับหนู หมอพลอยคือไอดอลที่หนูเอาเป็นแบบอย่าง หมอพลอยทั้งสวย ฉลาดและเก่ง คือปลื้มมาก ๆ เลยค่ะ >///<

ส่วนครูเบสท์ หนูอาจไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่หนูคิดว่าครูเบสท์เองก็เป็นผูหญิงที่สวย ฉลาด และดูเป็นผู้ใหญ่ใจดีเข้าถึงง่าย ถ้าเป็นไปได้ หนูอยากเป็นลูกศิษย์ครูเบสท์ด้วยคนจัง

Q10 : ช่วยพูดถึงนิสัยของตัวเองหน่อย ทั้งข้อดีและข้อเสีย

หมอพลอย : หมอเป็นคนที่ค่อนข้างจะซีเรียสและจริงจังตลอดเวลา เพราะหมอถูกปลูกฝังมาแบบนี้ตั้งแต่ยังเด็ก ๆ คุณพ่อและคุณแม่ค่อนข้างเข้มงวดในเรื่องการเรียน การใช้ชีวิต และการคบหากับเพื่อนต่างเพศมาก เลยทำให้ชีวิตในวัยเด็กของหมอเป็นอะไรที่น่าเบื่อมาก มีแต่เรื่องเรียน ไม่ค่อยได้ไปทำกิจกรรมกับใคร พอโตขึ้นมาหน่อยก็ต้องวุ่นวายกับเรื่องงานวิชาการ บางทีถ้าหมอเบื่อ ๆ หมอเองก็ทิ้งงานไปเดินเที่ยวห้างชอปปิ้งคลายเครียดบ้างเหมือนกัน ที่คอนโดหมอมีแต่กระเป๋าและรองเท้าที่หมอซื้อสะสมเต็มไปหมด

แน่นอนว่าสิ่งเหล่านี้ได้หล่อหลอมให้หมอประสบความสำเร็จในระดับหนึ่งในวิชาชีพหมอ และมันก็ทำให้หมอต้องแบกรับความกดดันและความเครียด หมอเป็นคนที่ไม่ชอบคนหรือใครก็ตามที่ไม่มีตรรกะและเหตุผล หมอจะรู้สึกลำบากใจเวลาต้องคุยกับคนพวกนี้

แล้วก็ยังมีนิสัยชอบเอาชนะ หมอยอมรับว่านี่คือนิสัยที่แก้ไม่หายสักทีของหมอ บางทีเพราะการประสบความสำเร็จในเรื่องเรียนและวิชาชีพมากไป ก็เลยทำให้มันเป็นอีโก้ของหมอโดยไม่รู้ตัว หมอเองก็พยายาม ๆ จะปล่อยวางเหมือนกันตรงจุดนี้

ครูเบสท์ : สำหรับเบสท์ เบสท์เป็นคนที่พยายามมองโลกในแง่ดีเสมอค่ะ ก็พยายามทำทุกวันให้มีความหมาย ทำวันนี้ให้ดีที่สุด ที่ผ่านมา เบสท์พยายามบริหารชีวิตส่วนตัว ชีวิตการเรียน และชีวิตการทำงานให้ลงตัวและสมดุล ซึ่งคุณพ่อและคุณแม่ของเบสท์ได้สอนเบสท์เสมอ ๆ ตั้งแต่สมัยเรียนอยู่ที่เชียงราย

อาจเป็นเพราะเบสท์มองโลกในแง่ดี และมองทุกคนในแง่บวก บางครั้งเบสท์ก็รู้สึกว่าสิ่งเหล่านี้เหมือนดาบสองคมในเวลาเดียวกัน ยังไงดีละ? เพราะบางครั้งการที่เราเป็นคนดีเกินไป ก็อาจทำให้คนที่คิดร้ายกับเราเข้ามาเพื่อหวังเอารัดเอาเปรียบเราเหมือนกัน ซึ่งเบสท์เองก็ต้องระมัดระวังอยู่เสมอ เพราะเบสท์เป็นคนที่ไม่ชอบมีปัญหากับใคร เบสท์ไม่อยากสร้างศัตรูโดยไม่จำเป็น ก็พยายามยึดหลักใจเขาใจเราน่ะคะ ถ้าเราอยากให้เขาปฏิบัติดีกับเรา เราก็ต้องปฏิบัติดีกับเขาก่อน

แล้วก็ ความจริงแล้วเบสท์เองก็ไม่ได้เป็นผู้หญิงที่เข้มแข็ง หรืออ่อนหวาน สดใจใจดีเหมือนที่ทุกคนได้เห็น ความจริงเบสท์ก็มีมุมอ่อนไหว มุมอ่อนแอบ้างเหมือนกัน จริง ๆ ก็คิดว่าตัวเองเป็นดราม่าควีนตัวแม่คนหนึ่ง แต่ก็จะพยายามแก้ไขนะคะ

ลูกขวัญ : หนูคิดว่าหนูเป็นคนที่ติ๊งต๊อง เด๋อ ๆ ด๋า ๆ ไม่ได้น่ารักอะไร บางครั้งยังคิดว่าตัวเองเป็นแค่เด็กเนิร์ดธรรมดา ๆ ที่วัน ๆ เอาแต่เรียน แต่งฟิคหาเงินกินขนม แล้วก็เล่นเปียโน

แต่ว่า พี่บอย พี่ชายของหนูมักพูดเสมอ ๆ ว่าหนูเป็นคนที่มีหลักการในการใช้ชีวิต เป็นเด็กที่มีความคิดความอ่านเกินอายุ ซึ่งหนูก็ไม่รู้ว่าพี่บอยชมหรือหลอกด่าหนูกันแน่ (ฮ่า...)

ด้วยความที่หนูเกิดมาเป็นลูกสาวของคุณพ่อที่เป็นนักการเมืองและนักธุรกิจที่มีชื่อเสียง หลาย ๆ คนคงคิดว่าหนูเป็นลูกคุณหนูเอาแต่ใจ แต่หนูก็ไม่ได้คิดว่าตัวเองอยู่เหนือกว่าใคร ๆ หรอกนะคะ เพราะคุณแม่ของหนูเคยสอนไว้ว่าหนูต้องรักษากิริยามารยาท เวลาคุยกับผู้หลักผู้ใหญ่ เพื่อพวกท่านจะได้เมตตาหนู

รู้สึกว่าหนูตอบไม่ค่อยตรงคำถามยังไงไม่รู้ ขอโทษด้วยนะคะ แหะๆๆๆ

Q11 : คิดว่าอะไรที่เป็นเสน่ห์ ที่ทำให้แฟน ๆ เกมรักหลงรักคุณ

หมอพลอย : หมอก็ย้ำหลายครั้งแล้วว่า หมอไม่เคยคิดว่าตัวเองเป็นผู้หญิงที่มีเสน่ห์เลย เป็นผู้หญิงที่น่าเบื่อมากถึงมากที่สุด เลยไม่รู้ว่าจะตอบคำถามนี้ยังไง ขอโทษด้วยค่ะ

ครูเบสท์ : คิดว่าเพราะเบสท์สวย รวย มั้งคะ (55555+) ล้อเล่นค่ะ เบสท์คิดว่าเสน่ห์ของผู้หญิงเราคือรอยยิ้ม ความอ่อนโยน ทัศนคติ ความคิดและการวางตัว เบสท์คิดว่าผู้หญิงเราต้องรู้จักการวางตัวให้เหมาะสม ซึ่งเราก็ต้องเคารพตัวเอง รักตัวเองก่อนเป็นอันดับแรก คือคิดดี ทำดี แล้วสิ่งดี ๆ จะออกมาจากตัวเราจนคนอื่นสัมผัสได้ค่ะ

ลูกขวัญ : อือ...เพราะหนูเล่นเปียโนเก่งมั้งค่ะ ยิ้มหวาน ไม่รู้ค่ะ ต้องรบกวนพวกพี่ ๆ บอกแล้วล่ะ ว่าหนูมีเสน่ห์ตรงไหน?

Q12 : คติพจน์หรือคำขวัญประจำตัวของคุณ?

หมอพลอย : ความจริงจังและทุ่มเท จะนำความสำเร็จมาสู่เรา

ครูเบสท์ : ทำทุก ๆ วันให้ดีที่สุดค่ะ

ลูกขวัญ : ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ยิ้มสู้ไว้ก่อนค่ะ

Q13 : มีอะไรจะฝากถึงแฟน ๆ บ้างครับ

หมอพลอย : ก็เจอกันมาสามรอบแล้ว หมอรู้สึกว่าตัวเองคงไม่เหมาะกับการให้สัมภาษณ์เท่าไร ก็ต้องขอโทษด้วยถ้าหมออาจพูดอะไรที่มันดูหลักการมากเกินไป ต้องขอโทษทุกคนด้วยค่ะ

ครูเบสท์ : อยากให้ติดตามเรื่องราวต่อไปเรื่อย ๆ นะคะ รักทุกคนค่ะ

ลูกขวัญ : เช่นกันค่ะ อย่าลืมติดตามพวกเราด้วยน๊า!!!!
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

playnut

ตอนน้องหมวยผมว่าสั้นไป  ตอนหน้าอยากเห็นน้องหมวยโดนละงพลเล่นตูด  พร้อมกับโดนรุมด้วย อีฟ  อุ๊   นาถ

Phoowadol

ผมมองว่า  บุคลิก แบบหมอพลอย น่าจะเข้ากับ  2คนนี้นะครับ
1. อั๊ม พัชราภา
2. แต้ว  ณฐพร
   ครูเบส.. ผมว่าน่าจะ เป็น ญาญ่า อุรัสยา หรือไม่ก็  เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
   ใบเฟิร์น..ปัน ปัน หรือ   เบ เบ๊
   โดนัท....เชียร์ ฑิฆัมพร
   นาถลดา...   เบ๊นซ์ ปุญญพร    มาร์กี้ ราศรี
   พิมมี่....เมย์ พิชญ์นาฏ กับ เอมี่ มรกต
   อุ๊....ดิว อริสรา
   อีฟ...แอร์  ภัณฑิลา  สตอเบอรี่ชีสเค้ก
   หมวย.....เบียร์ the Voice 3
   ทราย......สายป่าน หรือ จิ๊บ ปกฉัตร  แก้มบุ๋ม ก็เข้าเค้านะ
   ขวัญ....แพ็ตตี้ อังศุมาลิน
   แนนนี่....มิน พิชญา หรือไม่ก็  อุ้ม ลักขณา
   ทั้งหมดนี้ ถ้าไม่ติดเรื่อง ปัญหา ลิขสิทธิ์การใช้รูป  ผมว่า น่าเอามาลงเป็นภาพประกอบ แทนตัว นางเอก ของเรื่องได้ สบายเลยครับ  แต่ ความเป็นจริง คงทำไม่ได้ (มั๊ง).. ::Sobad::

nato87

อ้างจาก: Phoowadol เมื่อ ตุลาคม 27, 2020, 12:09:33 หลังเที่ยง
ผมมองว่า  บุคลิก แบบหมอพลอย น่าจะเข้ากับ  2คนนี้นะครับ
   ครูเบส.. ผมว่าน่าจะ เป็น ญาญ่า อุรัสยา หรือไม่ก็  เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ
   ใบเฟิร์น..ปัน ปัน หรือ   เบ เบ๊
   นาถลดา...   เบ๊นซ์ ปุญญพร    มาร์กี้ ราศรี
   พิมมี่....เมย์ พิชญ์นาฏ กับ
   อีฟ...แอร์  ภัณฑิลา  สตอเบอรี่ชีสเค้ก
   ทราย......สายป่าน หรือ จิ๊บ ปกฉัตร  แก้มบุ๋ม ก็เข้าเค้านะ
   แนนนี่....มิน พิชญา หรือไม่ก็  อุ้ม ลักขณา
   ทั้งหมดนี้ ถ้าไม่ติดเรื่อง ปัญหา ลิขสิทธิ์การใช้รูป  ผมว่า น่าเอามาลงเป็นภาพประกอบ แทนตัว นางเอก ของเรื่องได้ สบายเลยครับ  แต่ ความเป็นจริง คงทำไม่ได้ (มั๊ง).. ::Sobad::

ไม่เอาภาพมาลงดีแล้วครับ เดี๋ยวจะโดน พรบ.คอม เอา  ::HoHo::

อ้างถึงผมมองว่า  บุคลิก แบบหมอพลอย น่าจะเข้ากับ  2คนนี้นะครับ
   พิมมี่....เมย์ พิชญ์นาฏ กับ

มาตอบสักหน่อย ท่านอุตส่าห์ยกชื่อมาซะครบทั้ง 12 คนเลย

หมอพลอย - ผมว่าอั้ม พัชราภา เหมาะกับหมอพลอยที่สุดละครับ เอาจริง ๆ ผมว่าอั้มจะสวยกว่าภาพหมอพลอยที่ผมคิดไว้ซะอีก ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ ดี ดีมาก ๆ ด้วย คิดว่าถ้าเกมรักถูกสร้างเป็นหนัง ผมว่าอั้มเหมาะสุดละ มาดนิ่ง ๆ นางพญา แต่เวลายิ้มทีนี่ใจละลาย ส่วนแต้ว ผมว่าโครงหน้าเธอดูดุไปหน่อย

ครูเบสท์ - จริง ๆ ผมคิดไว้ว่าเธอน่าจะมาแนว ๆ ชิปปี้ มิว ณัฐฐา แต่ว่าญาญ่าก็ไม่เลวครับ สวยหวาน น่ารัก

ใบเฟิร์น - ปัน ปัน ได้อยู่ครับ คาแร็คเตอร์ บุคลิกเธอใช่อยู่ เบเบ้ก็แจ่มครับ 5555+

โดนัท - เชียร์ ทิฆัมพร เป๊ะเลยท่าน 5555+ ตอนที่ผมสร้างตัวละครนี้ขึ้นมา ผมนึกถึงเชียร์สมัยที่ยังวัยรุ่นเลย

นาถลดา - เบ๊นซ์ ปุญญพร หวานแอบร้าย ได้อยู่ครับ แถมเป็นคนใต้เหมือนกัน ได้อยู่ ๆ

พิมมี่ - เมย์ พิชญ์นาฏ ได้อยู่ครับ แต่ผมว่าเมย์ พิชญ์นาฏ จะเซ็กส์เอ็กซ์แตกกว่าพิมมี่ที่ผมคิดไว้นะ แต่อย่าเข้าใจผิดไป ดีครับผม แต่ดีกว่าที่ผมคิดไว้เยอะ

อุ๊....ดิว อริสรา - 55555+ ได้อยู่ครับ แต่ผมคิดว่า ยัยอุ๊ของผมไม่ได้สวยเฉี่ยวขนาดนั้น

อีฟ...แอร์  ภัณฑิลา  สตอเบอรี่ชีสเค้ก - โอเคอยู่ครับผม ได้อยู่ครับ

หมวย.....เบียร์ the Voice 3 - ตอนที่ผมสร้างตัวละครนี้ขึ้นมา ผมอยากให้หน้าตาของเธอคล้าย ๆ มด วงโฟร์มดนะครับ แต่เบียร์ก็โอเคอยู่นะ

ทราย......สายป่าน หรือ จิ๊บ ปกฉัตร  แก้มบุ๋ม ก็เข้าเค้านะ - สายป่านดูห้าวไปหน่อย แก้มบุ๋ม ผมว่าเคมีไม่เข้ากับความเป็นน้องทรายที่ผมคิดไว้  จิีบ ปกฉัตร เป๊ะเลยท่าน จัดว่าเป๊ะ

ขวัญ....แพ็ตตี้ อังศุมาลิน - ผมนี่ยิ้มเลย ที่ท่านยกคนนี้มา ได้อยู่ครับ

แนนนี่....มิน พิชญา หรือไม่ก็  อุ้ม ลักขณา - มิน ได้อยู่ครับ อุ้ม ลักขณะเซ็กซี่ไปหน่อย จริง ๆ ที่คิดไว้คือ กอล์ฟ ณัฐภัสสรา จากเรื่อง ทองสุก 13 ครับ เพราะแนนนี่จะมีความห้าว ๆ แบบผู้ชายสักหน่อย แต่ยังไม่ถึงขั้นโดนัทครับ

ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

paoimpreza

น่าจะมีสัมภาษณ์ความรู้สึกที่มีต่อลุงพลของแต่ละสาวๆในฮาเร็มบ้างนะครับ