ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ.ร้านคาราโอเกะ [ Part 5 ] ตอนที่ 59 ( ประสบการณ์ตรงของนายโมโนโทน )

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มิถุนายน 30, 2021, 12:53:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

latipk

คาราโอเกะ ทำให้เครียดไปเยอะเลยครับ ที่พึ่งในยามยาก

แต่ตอนนี้เครียดไปครับ ระเบิดลงกลางไม้กระดานเลย
แก่ตัวไประวังเรื่องเส้นประสาทมือนะครับ

noknoi13

เหมือนเจ๊จ๋าจะพยายามช่วยอยู่นะ โดยให้ทุกคนเปิดใจพูดกันทุกคน แต่มาเริ่มที่นายโทนคนแรก มันก็เลยกดดันใจนายโทนสุดๆจนสติแตก

Surachet_S

โทนตอนนี้เหนื่อยยากกับสิ่งที่ได้ทำลงไปเลย

โอยเกิดอะไรขึ้นกับเทพโทนวันนี้ มีแต่เรื่องให้ต้องเพลียใจทั้งวัน

Am1112mA

D11T

ตอนนี้มาไวดีครับ  แล้ว พี่ริวตำนานเทพอย่าลืมน่ะคราบ ขอบคุณล่วงหน้าสู้ๆครับ เราจะผ่านโควิดไปด้วยกัน

warpzone

โดยกดดันทุกทางแบบนี้ก็น่าเห็นใจครับ ถ้าไม่สุดจริงคงไม่ระบายออกมา
แหมตอนนี้โดยทิ้งหมดเลย มาสานต่อเร็วเลยครับอยากอ่านต่อแล้ว

darkside

อยู่ในช่วงสุดเขตของความอดทน 
คนรอบข้างถึงได้รู้บ้างว่าโทนรู้สึกยังไง

3 สาว เค้าก็บอกอยู่ว่าให้พูดออกมาบ้าง
ไม่ต้องเก็บมันไว้เยอะ 
นี่เก็บไว้เยอะ  อารมณ์เลยขึ้นแรง
ระบายที  บัญชียาวเป็นหางว่าว    555

txxt30

ทำไมตอนช่วงนั้นโทนขาดสติ ขาดความยับยั้งชั่งใจ ควบคุมอารมณ์ตนเองไม่ได้ถึงขนาดนี้ สิ่งที่โทนเผชิญมาอาจคิดว่าดูหนักหน่วงด้วยมุงมองของเด็กวัยรุ่นตอนปลาย แต่มุมมองของคนที่อายุมากกว่ามองว่าไม่ได้หนักหนาอะไร ยังมีอะไรอีกมากที่ต้องเผชิญในชีวิต

นี่มันอาการของเด็กเก็บกดจริง ๆ

ชีวิตผ่านมาถึงวันนี้ หากโทนมองย้อนหลังไปก็คงพอได้คิดบ้างแล้วละนะ

อ้าวเฮ้ย..วันนี้มันเป็นวันโลกาวินาศของเจ้าโทนหรือไงวะ  3 สาวก็จุดระเบิดเพิ่มอีก  ที่จริงมันก็คืองานของพวกเธอที่ต้องเอนเทอร์เทรนแขก มันต้องเปลืองเนื้อเปลืองตัว ถ้ารับไม่ได้ ถ้าไม่ไว้ใจ 3 สาวที่เขาเทใจให้โดยไม่ได้เรียกร้องเงินทองอะไร มีแต่ขอเพียงความรู้สึกดีๆ ความสบายใจเมื่อยามที่อยู่ด้วยกัน โทนก็เดินจากมาซะ

ถ้าโทนวู่วามด้วยอารมณ์หึงหวง ขาดสติเพราะกินเบียร์  เกิดเรื่องทะเลาะวิวาทและไปทำงานในวันพรุ่งนี้ไม่ได้ ชีวิตคงพุ่งลงเหวแล้วละ

เอาเลย..ถ้าชีวิตจะพังก็ให้มันพังไปให้หมดเลยนะโทน  ถ้าควบคุมตัวเองไม่ได้น่ะ