ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 31

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กรกฎาคม 11, 2021, 08:22:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

วันนี้อารมณ์ต่อจากตอนที่แล้วโดนแม่แกง

ง่าาาาา ! แม่ทำไมพูดแบบนั้นล่ะ เราหันไปมองแม่เลยนะตอนนั้น แล้วแบบพี่แมนคือสไลด์ไปข้างหลังแม่นะ เดี๋ยวก่อนนี่ไปเรียนรู้การแว๊บแบบนั้นมาจากไอ้เจ้าหลิงหัวหงอกซิ่นะ แล้วพอไปอยู่ข้างหลังแม่แล้ว พี่แมนก็ทำหน้าล้อเลียนแบบเห็นมั้ยล่า ประมาณนั้น

เราก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน แล้วพี่แมนก็เดินมากอดเอวแม่แล้วถามว่า เอ้าแม่ครับทำไมถึงต้องเป็นนิสัยแบบไอ้โทนล่ะ โอ๊ยย พี่แมนรู้ทั้งรู้ยังแกล้งถามแม่อีก แล้วคือพี่คงไม่เห็นว่าพี่แมนทำหน้าล้อเลียนเราเต็มที่เลยเนี่ย โอ๊ยยยยยยยย เนี่ยพี่แมนก็เป็นซะแบบเนี้ยถึงได้ดูแลเจ้าลิงนั่นได้ ทำตัวยังกับหัวหน้าเผ่าลิง

พอพี่แมนถามไปแล้วพี่เราก็ใช้มือขยี้หัวพี่แมนแล้วพูดว่า อาจจะเพราะโทนไม่เคยตามใจเจ้าหมิวมั้ง พี่แมนก็ยังถามอีกว่าเอ๊า ! ถ้าไม่ตามใจทำไมไอ้หมิวต้องชอบล่ะครับ ศูนย์กลางอวกาศแบบนั้นต้องให้คนเข้ามาหาซิ่ถึงจะถูก แน่ะ! พี่แมนยังแกล้งแซะเราไม่หยุดอีก แม่เราก็บอกให้แม่นั่งก่อนเมื่อยมากกก

อ่ะแม่เราเดินไปนั่งม้าหินใกล้ๆพี่แมนก็ยังเดินไปนะ แม่นั่งลงบนโต๊ะมาหินพี่แมนก็นั่งติดแม่เลย แถมยังกอดแขนแม่ไม่ปล่อยแล้วพูดว่ายังไงต่อครับ มามา แมนนวดให้ พี่แมนก็นวดให้แม่แถมยังทำหน้าล้อเลียนเราอีก เอ้ออออ ใช้ซี๊ เรามันไม่สำคัญนี่ พี่แมนก็ถามอีกนะว่า หมายความว่าไงเหรอครับที่บอกว่า ไอ้โทนเป็นสเป็กที่ไอ้หมิวจะชอบ

แม่เราก็บอกนะว่าก็เพราะเป็นเจ้าโทนนั่นแหละ พี่แมนก็ถามว่ายังไงเหรอครับ แม่เราก็บอกว่าจริงๆแล้วนิสัยเอาแต่ใจของเจ้าหมิวพ่อกับแม่ที่มีส่วนผิดนะ เพราะตอนที่เจ้าหมิวอยู่ในช่วงเรียนรู้ พ่อกับแม่ก็ต้องเวลาไปทำงานสร้างฐานะ พอแม่พูดแบบนี้เรารีบเข้าไปกอดเอวเลย แล้วบอกว่าไม่เอาไม่พูดแล้ว

ไม่เห็นเกี่ยวเลย พ่อกับแม่ทำงานเพื่อหมิวกับพี่แมนนี่คะอย่าพูดแบบนี้สิ่ แม่เรายิ้มๆและลูบหัวเราแล้วก็บอกว่า แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้หรอกนะหมิว ว่าที่หนูขี้งอแงเอาแต่ใจอยากให้คนมาโอ๋เรื่อยๆแบบนี้เป็นเพราะตอนนั้นพ่อกับแม่ไม่มีเวลาให้ แต่เจ้าโทนนี่ซิ๊ไม่เคยจะตามใจ ไม่เคยโอ๋ นิสัยแบบนี้แหละที่จะทำให้ลูกสาวแม่สนใจ

พี่แมนถามอีกว่าขนาดนั้นเลยเหรอครับแม่ ผมไม่ยักกะรู้เลย แน๊ะ ! พี่แม๊นนน  อืมสำหรับเด็กเอาแต่ใจแบบเจ้าหมิวเนี่ยเวลามีคนไม่ตามใจก็จะโวยวายอยู่แล้วล่ะ พี่แมนหัวเราะเลยตอนนี้ เราก็บอกแม่ง่า แม่เราลูบๆหัวแล้วบอกว่า อืมม แมนว่าน้องสาวตัวเองสวยไหมลูก พี่แมนก็บอกว่าสวยครับ แต่แบบกัดฟันพูดนะ เราก็ตีแขนพี่แมนแล้วบอกพี่แมนแกล้งน้องเหรอ พี่แมนก็หัวเราะ 5 5 5 5 ก็มันแปลกๆนี่หว่า ที่ต้องชมแกอ่ะ

แล้วแม่ก็บอกว่าลูกสาวแม่สวยขนาดนี้ ไม่แปลกหรอกที่จะมีหนุ่มๆมาลุมล้อมเอาใจ แต่ว่าพวกเขามาลุมล้อมเพราะอะไร เขาเข้ามาเพราะความเสน่หา อยากอยู่ใกล้เรา อยากให้เราสนใจ เขาจะแสดงด้านดีๆให้เราเห็นตั้งแต่แรกเจอเลย ไม่ว่าจะทั้งคำพูดสวยหรู หรือของแพงๆ ดีๆมาวางไว้ตรงหน้า ซึ่งแม่ก็คิดว่าเจ้าหมิวคงเจอแบบนี้มาเยอะแล้วล่ะมั้ง

แต่ถ้าเป็นนิสัยแบบเจ้าโทนล่ะ ไม่หือ ไม่อือ ไม่อะไรเลย แต่แสดงออกมาด้วยการกระทำ เราพูดสวนแม่เลยว่า แม่คะที่ไม่หือไม่อือนั่นเพราะความมึน ความเอ๋อหรอก คนอะไรถามคำตอบคำ พูดอีกอย่างไปอีกอย่าง แถมยังไปซ้ายที ขวาที พูดอะไรก็ไม่เคยฟัง ไม่เคยทำตามเลย หงุดหงิด

เราพูดๆ ๆ ๆ ออกมาแล้วมีจังหวะนึงนั่นแหละ แม่ก็บอกว่าก็นิสัยแบบนั้นแหละที่ทำให้ลูกสาวของแม่สนใจ คนนิสัยแบบนั้นแหละที่ทำให้หนูหันมอง เราเงียบกริบแล้วก็มองแม่เลย แต่แม่เราก็บอกนะว่าอืมม นิสัยแบบเจ้าโทนนั่นแหละที่สเป็คของหนู ซึ่งเป็นในอนาคตล่ะนะ เราก็ถามว่าหมายความว่ายังไงเหรอคะแม่ในอนาคต

หมิวเนี่ยนะจะชอบไอ้เจ้าลิงหัวหงอกนั่นอ่ะ แม่เรายิ้มๆ แล้วบอกว่า เดี๋ยวเจ้าหมิวฟังที่แม่บอกไหมเนี่ยลูก แม่บอกว่าสเป๊กของหนูจะเป็นแบบเจ้าโทน ไม่ได้ความว่าจะเป็นตัวเจ้าโทนนะ เราเงียบเลยตอนนั้น แม่พูดอีกว่า ก็สเป๊กของลูกสาวแม่จริงๆ ต้องหล่อๆ สูงๆ เอาใจเก่ง มีของขวัญมาให้ไม่ใช่เหรอ แบบเจ้าโทนนั่นปัดตกไปได้เลย พี่แมนก็หัวเราะแล้วบอก 5 5 5  ใช่ครับแม่ อย่างที่แม่พูดเลยสงสัยไอ้โทนคะแนนจะติดลบเลยล่ะ แล้วแม่ก็บอกอ่ะๆ เดี๋ยวแม่ไปดูในครัวก่อนนะ แล้วแม่ก็ลุกไปเลย

พอแม่ไปพี่แมนก็บอกนี่ละน๊า พี่ถึงบอกแกว่าห้ามชอบไอ้โทนเด็ดขาด เพราะว่ามันไม่ใช่สเป๊กแรกเห็นของแก เราก็ถามว่าอะไรคือสเป๊กแรกเห็นเนี่ยพี่แมน พี่แต่คำอะไรยากๆ พี่แมนก็บอกว่ามันก็เหมือน First impression  ต้องหล่อ ต้องสูง ต้องดูดี นั่นคือสิ่งแรกที่แกจะมองเวลาเจอผู้ชาย พี่ถึงบอกไงว่าไอ้โทนมันไม่ใช่คนแบบนั้น เราก็เถียงว่าอะไรเนี่ยพี่แมน ทำไมคิดแบบนั้น

พี่แมนก็พูดด้วยน้ำเสียงเรียบๆเลยว่า จำไม่ได้เหรอว่าใครบอกกับพี่ว่า มันแต่งตัวไม่ดี ผมเผ้าก็ไม่เรียบร้อย เสื้อผ้าก็ราคาถูก เราเงียบเถียงไม่ออกเลย พี่แมนก็บอกว่านั่นแหละไอ้หมิวตัวแก พอพูดจบพี่แมนก็เปลี่ยนเสียงเป็นปกติแล้วบอก ป่ะ ไปหาของหวานกินล้างคอกัน เราก็บอกว่าไม่เอาเดี๋ยวอ้วน

พี่แมนก็บอกแหม มากลัวอ้วนอะไรเนี่ย ไม่ได้กินทุกวันสักหน่อย เรากับพี่แมนเดินเข้าไปในครัวนะ แล้วก็เห็นพี่แมนนั่งตักกล้วยบวชชีกันอยู่ ส่วนแม่ก็กำลังตักใส่ถุงไว้เราก็ถามว่าทำไมเหลือเยอะจังคะแม่ แม่ก็บอกว่าไม่เยอะหรอกลูก นี่จะฝากไปให้เจ้าโทนกิน แล้วพี่แมนก็รีบตักกิน ๆ ๆ เลยนะ เราพูดว่าพี่แมนกินช้าๆก็ได้ รีบทำไมเนี่ยเดี๋ยวติดคอหรอก

พี่แมนก็บอกว่ารีบดิ่ ต้องเอาของไปให้ไอ้โทนอีก แล้วตอนนั้นพี่แจ๋วก็หอบเขาเรียกว่าอะไรนะ กระเป๋าที่ใช้เส้นพลาสติกสานอ่ะ สมัยนี้ไม่ค่อยมีแล้วมั้ง พี่แจ๋วบอกได้แล้วค่ะคุณท่าน อ่ะนี่น้องแมนพี่ฝากของไปให้โทนด้วยนะ เราก็ห๊ะ! จะไปไหนแล้วทำไมเราไม่รู้อยู่คนเดียว

แล้วตอนนั้นพ่อก็เดินเข้ามานะ แล้วก็เอาอะไรให้บางอย่างพ่อยืนบัตรคล้องคออะไรมาให้พี่แมนไม่รู้แล้วบอกอ่ะ พ่อฝากให้เจ้าโทนด้วย พี่แมนรับมาหมุนๆและมอง แล้วพูดว่าหืม VIP เลยเหรอครับพ่อ พ่อเราก็บอกอื้ม เคย์เขาบอกมาน่ะว่าให้เจ้าโทนเข้าในโซน VIP

อะไรอีกแล้วเนี่ย เง้ออ ทำไมเหมือนเราหลุดวงโคจรไปคนเดียวอีกแล้ว แต่พี่แมนก็บอกว่าพ่อครับแล้วมันจะไม่เป็นการหักหน้า พวกหัวหงอกหรอก พวกเขาก็อยากได้ VIP เหมือนกัน แต่ดันเป็นไอ้โทนที่ได้ไปน่ะ พ่อเราก็บอกว่าพ่อไม่ได้เป็นคนให้ แต่เคย์เป็นคนให้ แล้วพี่แมนก็ยิ้มเลยตอนนั้น พี่แมนบอกโอเคเลยครับพ่อ

แล้วพี่แมนก็ตักกล้วยบวชชีกินอีกคำแล้วก็เอาชามไปวางไว้ในซิงค์ล้างจาน เดินมาหยิบกระเป๋าใส่ของแล้วเดินไปเลย ไปแล้วคือไปเลยอ่ะ เราก็ตามไปนะเราบอกพี่แมนว่าพี่แมนๆน้องไปด้วยได้ไหม พี่แมนไม่ต้องเลยมันมืดแล้วอยู่บ้านนี่แหละ เราก็บอกไม่เอาจะไปด้วย

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

ryu

ขนาดคุณแม่เจ๊หมิวยังคิดเหมือนกับพี่ชายเลย. 
กล.ชอบทานกล้วยบวชชีเหมือนกันเลยครับ

selfzii

โดนจับทางได้แล้วพี่หมิวยังไม่ยอมรับอีกหรออ 

zero008

เจ็ไม่รู้เรื่องอยู่คนเดียวเลย

takemeout99

หมิวโดนดูออกซะหมดเปลือกเลย555

au2000

ตกลงเขารู้กันหมดแล้วว่าหมิวชอบ
น้องโทนเหรอ

darkside

อ่านไปยิ้มไป

ผู้ใหญ่ถึงชอบมองเด็กๆ แล้วยิ้มอยู่เรื่อย

แถไม่เนียนเลย  5555

J1234

::Cheeky:: รู้กันหมด เจ๊หมิวทำตัวไม่ถูกเลยทีเดียว

olemantu

พี่แมนน่ะเก่งที่รู้ว่าน้องสาวตัวเองชอบ โทน แต่แสดงแบบนั้นใคร ๆก็รู้เนอะ

zeebraa

โซน VIP คือโซน ไหนหรือครับ บางตอนขยายที่มาที่ไปดี บางตอนอ่านแล้วยัง งง ต้องไปรอคำตอบ อีกเวอร์ชั่น เติมเต็มได้สุดยอดครับ

วัธน์กวี

เจ้หมิวจะได้ไปด้วยมั้ยนะ อยากให้ไปด้วยจังเลยครับ

solid17

อยากตามไปอีกทำมัยนะหมิวยิ่งทำยิ่งทำให้คนรู้ว่าแคร์เจ้าโทนนะนี่

เดช12341

ยอมรับความจริงได้แล้วว่าชอบนายโทนคนเก่ง

thana7

คุณแม่สุดยอดมากเลย เจ้าโทนโชคดีที่ได้รับเมตตา

gusjung111

แล้วถ้าชอบขึ้นมาจริงๆที่บ้านจะยังไงเนี่ย