ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ความจริงที่เจ็บปวดของ G.A.

เริ่มโดย Koog Google, ธันวาคม 01, 2021, 03:27:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

soujaboykub

bailin

ลองหาวิธีช่วยส่งเสียอย่างห่างๆ เอาครับ

Chum2000

เรื่องมันซับซ้อนตรงที่ต่างฝ่ายต่างมีครอบครัว...เรื่องนี้ต้องลองคุยกับอีกฝ่ายก่อนว่าเอาอย่างไรคดีครับ

dwarf

ขอบคุณ​ครับ.. รอการแก้ไข

ในความคิดของผม.. ควรที่จะเป็นความลับระหว่างคนสองคนครับ.. ไม่ควรให้เด็กรู้​ ในความคิดของผม.. หากเด็กรู้​ แล้วแฟนของผู้หญิงคนนั้นที่เด็กคิดเสมอว่าเป็นพ่อที่แท้จริง.. เด็กจะคิดอย่างไร.. เด็กจะเสียใจแค่ไหน.. ผิดหวังในตัวแม่ของเด็กเองที่ทำตัวแบบนั้น​ อาจเป็นปมด้อยที่ติดอยู่ในใจครับ
... ส่วนการช่วยเหลือของ​ ไรท์เตอร์​ คงต้องรับผิดชอบบ้าง.. แต่ไม่ควรที่จะเข้าไปแสดงความผูกพันให้มากนักด้วยนะครับ.. อาจทำให้​เรื่องยุ่งยากเข้าไปอีก.. เข้าใจสถานะของคนเป็นพ่อครับ.. แต่คิดว่าหากครอบครัวเด็กมีความสุขดีอยู่แล้ว... เราอย่าเข้าไปทำลายโดยที่เราไม่คาดคิดเลยครับ...

ต้องขออภัยในความคิดเห็นแบบนี้ครับ

Montakan

dimansup

drof666

อันนี้มันขึ้นอยู่กับตัวคุณเองครับถ้าบอกความจริงไปอาจจะมีเรื่องปวดหัวกับครอบครัวตามมาอีกมากมาย ถ้าจะดีกว่าถ้าปิดต่อไปค่อยๆให้เวลารักษาแผลใจดีกว่า

sthanya

บอกดีกว่า จะได้ไม่ทุกข์ แต่แน่ใจรึเปล่าว่าเมียรับได้

seeinw022

ควรบอกนะครับ​ แล้ว​หาจุดที่ลงตัว​มันจะมาเครียดที่หลังนะครับถ้าเขารู้ความจริงเอง

Summermay

เรื่องใหญ่มากๆ ควรปรึกษาจิตแพทย์ดีมั้ย หรือแพทย์ที่แนะนำเรื่องครอบครัว

devilzoa

เอ่อ ตกลงกันกับแม่ของเด็กก่อนดีกว่าครับว่าอบบไหน ยังไงดี แต่ถ้าถามผม ผมคิดว่าไม่ควรบอกเทียกับลูกนะ น่าจะดีที่สุด

sachinha

คุยกันดีๆครับ อย่าลืทให้สิทธิความเป็นแม่เขาด้วย ถ้าเขาอยากให้รับผิดชอบก็ว่ากันไปตามเสื้อผ้าครับ ถ้าไม่ก็ต้องเข้าใจเขาด้วย

Linkchi

1 กับแฟน ควรบอก เป็นเรื่องของความซื่อสัตย์ และมันผ่านมานานแล้ว แต่ต้องเป็นกรณีที่คุณเลิกกันผู้หญิงคนนั้นแล้ว
2 กันเด็กน้อยที่เกิดกับออีกคน ถ้าคนของผู้หญิงคนนั้นเค้าเลี้ยงดูเป็นลูกและลูกก็เข้าใจว่าผู้ชายคนนั้นเป็นพ่อ และครอบครัวมีความสุขดี...ไม่ควรเข้าไปยุ่ง หรือไปอยากรับผิดชอบใดๆ เพราะครอบครัวเค้าลงตัวอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ต้องลองคุยกับผู้หญิงคนนั้นดู ว่าเค้าต้องการให้คุณไปรับผิดชอบหรือไม่

mrmanaa

มั่นใจว่าลูกตัวเองร้อยเปอร์เซ็นมั้ยครับ